หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับลิขสิทธิ์จ๋อย คณะทำงาน ICT.in.th ลงพื้นที่ รีบถอนแจ้งความ เผ่นกันป่าราบ!  (อ่าน 84126 ครั้ง)
แมวหลวง
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

ความดีไม่มีหล่นหาย

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2009, 06:53:06 AM »

วันนี้คุณกด Like แล้วหรือยัง

คณะทำงาน ICT.in.th ลงพื้นที่ให้การช่วยเหลือร้านอินเตอร์เน็ต คาเฟ่
ตัวแทนจับลิขสิทธิ์เห็นท่าไม่ดี รีบถอนแจ้งความ โดยที่ ร้านอินเตอร์เน็ต ไม่เสียเงินสักบาท

แจ้งเบาะแส ส่งหลักฐาน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ติดต่อทีมงาน ได้ที่ [email protected] 24 ชั่วโมง

โบราณว่า ไม้ใหญ่ ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา

kenny
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:04:20 PM »

มียังงี้ต่างจังหวัดจะมาไหมครับ
Jerry
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 02:21:50 PM »

เนื่องจากคณะทำงานไม่สามารถลงได้ทุกพื้นที่ จึงได้ก่อตั้งเว็บ ICT.in.th แห่งนี้
เพื่อเป็นศูนย์กลางทางความรู้ เพื่อให้สมาชิกทุกท่านที่อยู่ทั่วประเทศ ได้มีความรู้ไว้ป้องกันตัวครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

hanger
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 04:21:29 AM »

ทำไมง่ายจังล่ะครับ ผมหมายถึงทีมงานอ่ะ ความจริงแล้วน่าจะฟ้องกลับนะครับ น่าจะตามเรื่องให้ถึงที่สุด ความรู้สึกตอนนี้เหมือน วิ่งไล่จับอ่ะครับ

ปล... เอาใจช่วยทีมงานทุกท่านนะครับ
komdejk
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 10:58:25 AM »

ให้ทนายฟ้องมันกลับบ้าง ข้อหาสร้างความเดือนร้อนให้ประชาชน

SeeMyURL
jeabonline
สมาชิกเว็บ

รักทุกคนครับนี่เป็นเรื่องจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2009, 11:47:34 PM »

จริงครับพวกนี้น่าจะถูกฟ้องกลับในทุกข้อกล่าวหาเลย หรือว่าเราไม่สามารถเอาผิดกับพวกนี้ได้ครับ
TONPHAINAKUB
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:37:08 AM »

อยากให้ทีมงานแบ่งงานออกเป็นทีมครับ

แบ่งไปแต่ละพื้นที่ แต่ละเขตครับ

จะได้ช่วยกันอย่างทั่วถึง

ถ้าเป็นต่างจังหวัด ก็จัดหาหัวหน้าทีมขึ้นมาคนนึงครับ

แล้วให้หัวหน้าทีมหน้าหาสมาชิก หรือพวกชาวร้านเนตด้วยกัน

แล้วแบ่งหน้าที่กันครับ จะได้ช่วยเหลือกัน
hs8mwd
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 04:24:09 PM »

น่าจะเล่นงานมันกลับ แบบนี้มันไม่ได้ร้านนี้ ก็ย้ายไปทำร้านอื่นต่อ มันต้องโดนบ้างถึงจะหาย
ornrnondotcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 09:18:38 AM »

ดีจังค่ะ รู้สึกดีจริงๆ ก็อย่างว่านะค่ะ น่าจะฟ้องกลับบ้าง เป็นการตอบโต้นะค่ะ เค้าจะได้ไม่ทำเรื่องที่ไม่เหมาะสมแบบนี้อีก  Roll Eyes
แมวหลวง
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

ความดีไม่มีหล่นหาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 09:57:12 AM »

การฟ้องกลับเป็นเรื่องของผู้เสียหายครับ (คู่กรณี)

ทางทีมงานได้แต่ให้ความรู้ และข้อมูล ส่วนการตัดสินใจขึ้นอยู่กับเจ้าของร้าน

ผมว่าเริ่มต้นที่การสู้คดี ดีกว่าครับ ถ้าหมาเข้าทุกร้าน แล้วทุกร้านไม่ยอมจ่าย สู้คดีทุกร้าน

พอหมารู้ว่าหากินไม่ได้ ก็จะน้อยลงครับ

เริ่มต้นง่าย ๆ

1. ไม่มีหมายค้น ไม่ให้ตรวจ

2. หากพลาดให้ตรวจไปแล้ว ก็อย่ายอมจ่าย สู้คดี

แจ้งเบาะแส ส่งหลักฐาน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ติดต่อทีมงาน ได้ที่ [email protected] 24 ชั่วโมง

โบราณว่า ไม้ใหญ่ ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 15   ขึ้นบน
  พิมพ์