หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรงจุดเกิดเหตุ หลอกเป็นจนท.ค่ายเพลงตุ๋นเงินร้านเกมส์ (25-06-09)  (อ่าน 37191 ครั้ง)
andykosa
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 06:06:14 PM »

ท่าน CatWoman  ขอแสดงความนับถือครับ ที่ช่วยกันป้องกันไม่ให้คนชั่วพวกนี้หากิน

พวกท่านละครับเคยช่วยแนะนำ หรือนำเสนอขข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไหมครับ หรือเข้ามาหาความรู้อย่างเดียว
biak1234
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 07:18:22 AM »

ท่าน CatWoman  ขอแสดงความนับถือครับ ที่ช่วยกันป้องกันไม่ให้คนชั่วพวกนี้หากิน

พวกท่านละครับเคยช่วยแนะนำ หรือนำเสนอขข้อมูลที่เป็นประโยชน์ไหมครับ หรือเข้ามาหาความรู้อย่างเดียว
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>...
คุณ Andykosa ครับ คนที่เข้ามาในนี้ ส่วนใหญ่ที่เป็นเจ้าของร้านเน็ตหรือลูกจ้างร้านก็เเล้วแต่ เข้ามาหาความรู้ อย่างผมก็เข้ามาหาความรู้เรื่อง
ระบบป้องกัน กฎหมายที่ควรรู้ หาคำแนะนำดี วิธีป้องกันการรีดไถในรูปแบบต่างๆ ซึ่งที่เวปนี้ก็มีให้ศึกษาอย่างดี ทุกคนอยากรอบรู้เหมือนคุณแมวหลวง
แต่บางคนไมมีประสบการณ์อ่ะครับ การเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์ได้นั้นจะต้อง " รู้จริง " ครับ คุณเขียนเหมือนว่า คนในนี้เข้ามาเพื่อแสวงหาประโยชน์อย่างเดียว
แต่ไม่ทำประโยชน์ให้เวปเลย ... คนที่เค้ามาอ่าน คงไม่ฉลาดและจิตใจดีเหมือนคุณมั้งครับ เหอ เหอ....
นัดวุด
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

iTux

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 09:40:43 AM »

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>...
คุณ Andykosa ครับ คนที่เข้ามาในนี้ ส่วนใหญ่ที่เป็นเจ้าของร้านเน็ตหรือลูกจ้างร้านก็เเล้วแต่ เข้ามาหาความรู้ อย่างผมก็เข้ามาหาความรู้เรื่อง
ระบบป้องกัน กฎหมายที่ควรรู้ หาคำแนะนำดี วิธีป้องกันการรีดไถในรูปแบบต่างๆ ซึ่งที่เวปนี้ก็มีให้ศึกษาอย่างดี ทุกคนอยากรอบรู้เหมือนคุณแมวหลวง
แต่บางคนไมมีประสบการณ์อ่ะครับ การเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์ได้นั้นจะต้อง " รู้จริง " ครับ คุณเขียนเหมือนว่า คนในนี้เข้ามาเพื่อแสวงหาประโยชน์อย่างเดียว
แต่ไม่ทำประโยชน์ให้เวปเลย ... คนที่เค้ามาอ่าน คงไม่ฉลาดและจิตใจดีเหมือนคุณมั้งครับ เหอ เหอ....

ล่อเป้าอีกละ พูดแบบนี้มันเหมือนเอาดีเข้าตัวนะครับ คนที่รู้แล้วแบ่งปันก็ดีครับ ขอแสดงความนับถือ แต่ท่านจะมาบอกให้คนไม่รู้มาแบ่งปัน อันนี้ผมว่ามันก็ไม่ใช่เวลาที่เหมาะ อย่างผมเปิดร้านไม่ถึง 2 ปี ยังไม่เคยโดนจับ แล้วจะเอาอะไรมาแบ่งปันล่ะครับ จะพูดอะไรก็ขอให้คิดถึงคนอ่านมั่งนะครับ ว่าเขาจะรู้สึกอย่างไร มันรู้สึกเหมือนโดนด่าว่าเห็นแก่ตัวยังไงก็ไม่รู้ เจตนาท่านอาจจะดี แต่คนอ่านพออ่านแล้วรู้สึกแย่กับคำพูดของท่านนะครับ

แอดมาคุยกันได้ครับ ยินดีครับผม [email protected] เป็นคู่ค้า ดีกว่าเป้นคู่แข่งนะคร๊าบบบ ชาวร้านเน็ต
Jerry
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 10:42:50 AM »

ทางทีมงานจัดทำเวปนี้ขึ้นเพื่อให้สมาชิกผู้ประกอบการให้มีความรู้ความเข้าใจแล่ะรู้จักวิธีการป้องกันตัวจากแก็งหมานำจับ
สิ่งที่ผมต้องการคือให้ทุกคนสามารถป้องกันตัวเองจากแก็งเหล่านี้ได้  ใครรู้เท่าไหร่ก็ตอบเท่านั้นครับ ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ มาแลกเปลี่ยนกัน
เพราะไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง   ที่ไม่เหมือนกันก็คงเป็นประสบการณ์ บางท่านทำมาหลายอาชีพ อาจมีแนวคิดมาแน่ะนำกัน  
อยากให้มองว่าที่นี้เป็นบ้านหลังหนึ่งครับ  เราคุยกันได้ทุกเรื่องครับ       Smiley

ยกเว้นยืมตังค์    Grin     Grin

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

phannp2

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:05:40 PM »

น่าไปสัมภาษณ์  ผกก.สน.นี้ ว่าเค้าจะตอบว่าอย่างไร?
คงจะตอบว่า (เหมือนคลิปก่อนหน้านี้) "เดี๋ยวผมจะเรียกเค้า(ลูกน้อง ที่ไปร่วมจับกุม) มาสอบถามว่ามีส่วนรู้เห็นกับการรีดไถหรือไม่"
เอ.. ว่าแต่ท่านไม่รู้เรื่องเลยหรือว่า วันๆ ลูกน้องท่านไปทำอะไรบ้าง  หากท่านไม่สั่งแล้วเค้าจะไปทำได้อย่างไรครับท่าน.... Wink

เราทำงานอย่างสุจริต เราไม่ได้ทำร้ายใคร อย่ามารังแกเรา
เราตั้งใจทำให้ถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องร้ายแรง ทำไมจะพูดคุยกันดีๆไม่ได้
ทำเพื่อประชาชน เหมือนที่ท่านติดไว้เถอะครับ
phannp2

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 12:09:54 PM »

เอ... หรือเปลี่ยนคำถามใหม่ เป็น " วันๆ ท่านทำอะไรบ้างครับ  เหตุเกิดหน้าสน.ท่าน ทั้งนั้น..." 

เราทำงานอย่างสุจริต เราไม่ได้ทำร้ายใคร อย่ามารังแกเรา
เราตั้งใจทำให้ถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องร้ายแรง ทำไมจะพูดคุยกันดีๆไม่ได้
ทำเพื่อประชาชน เหมือนที่ท่านติดไว้เถอะครับ
sai-mai
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 08:23:26 PM »

รู้สึกเหมือนคุณensors เลยค่ะ 

------------------------------------------------------------
นัดวุด
สมาชิกเว็บ

iTux

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:11:55 AM »

ทางทีมงานจัดทำเวปนี้ขึ้นเพื่อให้สมาชิกผู้ประกอบการให้มีความรู้ความเข้าใจแล่ะรู้จักวิธีการป้องกันตัวจากแก็งหมานำจับ
สิ่งที่ผมต้องการคือให้ทุกคนสามารถป้องกันตัวเองจากแก็งเหล่านี้ได้  ใครรู้เท่าไหร่ก็ตอบเท่านั้นครับ ไม่มีใครผิดใครถูกหรอกครับ มาแลกเปลี่ยนกัน
เพราะไม่มีใครรู้ทุกเรื่อง   ที่ไม่เหมือนกันก็คงเป็นประสบการณ์ บางท่านทำมาหลายอาชีพ อาจมีแนวคิดมาแน่ะนำกัน 
อยากให้มองว่าที่นี้เป็นบ้านหลังหนึ่งครับ  เราคุยกันได้ทุกเรื่องครับ       Smiley

ยกเว้นยืมตังค์    Grin     Grin

จากคำชี้แจงของทีมงานน่าจะชัดเจนนะครับ

แอดมาคุยกันได้ครับ ยินดีครับผม [email protected] เป็นคู่ค้า ดีกว่าเป้นคู่แข่งนะคร๊าบบบ ชาวร้านเน็ต
HaKay
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:21:07 AM »

ก้านคอสักดอกไหม เลวจริงๆ
kenny
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 12:55:53 PM »

Angry Angry,มันน่ายิงทิ้งนะพวกนี้ หมาขยะสังคม เลวชั่วช้าจริงๆๆ Angry
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์