หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PB กดเริ่มเกมส์ไม่ได้ครับ แก้ปัญหายังไงครับ  (อ่าน 166722 ครั้ง)
iqzsniper
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 01:37:34 PM »

ร้านผม มี 32 เครื่อง บางเครื่องเล่นได้ บางเครื่องกดเริ่มเกมส์แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย
ผมใช้ clark connect จัดการ (ไม่น่าจะเกี่ยวเพราะบางเครื่องเล่นได้ปกติ)

มีวิธีแก้ ยังไง บ้างครับ

ตอบนะครับ

fileListInfo_PointBlankTH.dat
versionInfo_PointBlankTH.ini

2ไฟล์นี้ในโฟลเดอร์ pb บางทีไฟล์อาจซ่อนอยู่

เปิดมันขึ้นมาด้วย Notepad ลบข้อมูลในนั้นออกให้หมด

ทั้ง 2 ไฟล์ เลย แล้วเข้าเกมส์ มันจะรีแพทใหม่

ผมเสนอปุ่มรีแพทไปแล้วในโปรแกรม plaync ไม่รู้จะมีข่าวคราวไหม

ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ ไม่ได้ยังไงกรุณาตอบอีกทีนึงนะครับผม

หรือดาวโหลด

http://www.iqz.th-site.com/PointBlank_Fix.exe

แล้วเอาไปไว้ในโฟนเดอร์ pb จากนั้นดับเบิ้ลคลิกครับ

iQz`Teamwork | By.Admin`iQz
koruma
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 08:27:16 PM »

ของผมใช้กล้อง OKER ทำตามวิธีที่ท่าน Hunter บอกแล้วครับ
แต่ของผมถ้าให้ image มัน detect เจอกล้องแล้ว มันจะไม่เข้า windows ครับ
มันจะวิ่งวนค้างอยู่ที่หน้าโหลดก่อนเข้าครับ และก็ลองวิธีติ๊กเอาใน ไฟล์วอลออกก็ยังไม่ได้ครับ
ตอนนี้ใช้วิธีใครจะเล่นก็ถอดกล้องออกครับ
 Huh? Huh? Huh?
encom51
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 11:26:03 PM »

ลง2008++ตามวิธีท่าน   THE-HUNTER  แล้วหายครับขอบคุณมากๆครับ
ssvcomputer2008
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 12:27:23 PM »

ถ้าขึ้นแบบข้างบนมีวิธีแก้อีกอย่างนะครับ ที่ร้านผมก็เป็น วิธีแก้ก็คือลบ folder gameguard ใน pb ทิ้ง เสร็จแล้วรีสตาร์ท ละลองเข้าเกมอีกครั้งครับ

ที่ร้านก้อเป็นค่ะ แก้ไขตามนี้ เล่นได้เลยค่ะ
์Nuttawut
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:14:46 PM »

ใคร รู้ ช่วย ตอบ ที ณ๊ ครับ
์Nuttawut
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:23:14 PM »

พอ กด เริ่ม เกม (ตรง หน้า เวป) แล้ว มัน ค้าง มัน ไม่ เข้า ตรง ตัว เข้า เกม อ่ะ ครับ ต้อง ทำ ยัง ไง ใคร รู้ ช่วย ตอบ ที
krupanu
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:48:42 PM »

วิธีแก้
1. ให้ดาวโหลด Visualc++ ติดตั้งเสร็จเข้าเกมส์เล่นได้เลยครับ ตามลิงค์ก้อได้นะคับ http://pointblank.hitsplay.com/download/VisualC.aspx#head
2. ถ้าโหลดไม่ได้ ขึ้นหน้าจอสีขาวหรือไม่มีอะไรให้โหลด ให้ไปที่ start > Run > พิมพ์ CMD กดตกลง แล้วพิมคำว่า net stop dnscache กด Enter เสร็จแล้วครับ ให้เข้าไปตามลิงค์ด้านบนใหม่แล้วโหลดได้เลยครับ
thamy
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:11:38 PM »

ทำตามท่าน THE-HUNTER ( ติดตั้ง Microsoft Visual C++ 2008 ) แล้วเข้าได้ปกติแล้วครับ  ขอบคุณครับวนไปแก้ทางอื่นซะเมื่อยนิ้ว Kiss Kiss
UsslaJlwaJ[POP]
สมาชิกเว็บ

UsslaJlwaJ[POP]

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 02:15:42 PM »

ขอบคุณครับ  Kiss
wanchai_aek
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 02:57:17 PM »

PB แก้ไขยังไงครับ ผมกดปุ่มเริ่มเกมส์ PB คอมเครื่องแรกได้ แต่ไปเครื่องที่สอง กดปุ่มเริ่มเกมส์ไม่ได้  ผมใช้ระบบ Diskless อยู่ แก้ไขตามหลายๆ กระทู้ด้านบนทุกอย่างแล้ว ก็ยังไม่ได้ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์