หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PB กดเริ่มเกมส์ไม่ได้ครับ แก้ปัญหายังไงครับ  (อ่าน 166723 ครั้ง)
noom_tech
สมาชิกเว็บ

คนป่วยต้องการหมอ....คนบริสุทธิ์ต้องการทนาย

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 08:44:39 PM »

ขอบคุณกระทู้นี้มากครับ ผมแก้ทั้งวัน ไม่อยากบอกเลยว่าแก้อะไรบ้าง ตั้งแต่โหลดใหม่แบบไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลด ลงใหม่ และอีกสารพัดวิธี
       อาการของผมคือ เข้า PB ไปถึงหน้าให้เรากดเริ่มเกมส์ กดปุ๊บ นิ่งเลย ไม่มีอะไรหายไป และไม่มีอะไรขึ้นมา มันอยู่อย่างนั้นเหมือนเดิม

ลองแก้ตามท่าน THE-HUNTER บอกครับ โหลดตัว Visual C++ มาลง (NoHDD ลองทำตอนมีลูกค้า ไม่ได้เปิดซุปเปอร์) ...เข้าได้เลยครับ
เดี๋ยวปิดร้านจะเปิด Super ทำใหม่ครับ

ผมชอบกระทู้ที่สมบูรณ์แบบนี้ครับ มีคนถาม มีคนมาช่วยตอบหลายๆคน และ จขกท.ก็มารายงานผลว่าได้ไม่ได้ยังไง ไม่ใช่เงียบหายไปเลย อย่าลืมครับว่ากระทู้ถามของท่านแม้เป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขาแต่มันมีประโยชน์ให้คนอื่นมาอ่านเจอแล้วทำตาม แบบผมวันนี้นิ่ครับ
 Roll Eyes

Love ICT
ballsaico
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 06:40:01 PM »

ผมลองตามวิธีนี้ได้ผล กด ctrl+alt+dell  ลบ ggdllhost  2อันเก่าออก ลองเอาตัวโหลดจากเวบไปทับใน C:program files 86/garena plus
https://www.youtube.com/watch?v=02ftV9NQkzE
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์