หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีรับมือ เมื่อมีหมายค้นมาด้วย ต้องทำอย่างไรมาดูกันครับ  (อ่าน 21844 ครั้ง)
แมวหลวง
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

ความดีไม่มีหล่นหาย

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:36:26 AM »

มีความเชื่อกันผิด ๆ เกี่ยวกับหมายค้น ว่า เดี๋ยวนี้ศาลท่านไม่ออกหมายให้กับคนพวกนี้แล้ว แต่ความเป็นจริงแล้วไม่ใช่นะครับ
ถึงแม้ว่าศาลท่านจะรับรู้มาบ้างว่ามีกลุ่มมิจฉาชีพหากินแบบนี้ แต่ไม่ใช่ทุกท่านนะครับ แลัวอย่าลืมว่าร้านเกม ร้านอินเทอร์เน็ต คาเฟ่ ในสายตาคนทั่วไปเป็นอย่างไร ศาลท่านออกหมายโดยดูจากข้อมูล และหลักฐานครับ ไม่ได้วัดจากความรู้สึก

หลายท่านคิดว่าหมาเหล่านี้ไม่มีหมายค้นมาหรอก พอเจอเข้าจริง ๆ บางท่านก็ถึงกับอึ้ง พูดไม่ออก

การขอหมายไม่ยากอย่างที่คิด และหมาพวกนี้ก็มีเทคนิคในการขอหมายแต่ล่ะครั้งด้วย (มีโอกาสจะมาเล่าสู่กันฟัง)
ยิ่งปัจจุบัน ใช้เวลาในการขอหมายค้น ไม่นานเหมือนเมื่อก่อน

ที่นี้เมื่อเราเจอ หมากลุ่มนี้ มีหมายค้น มา เราควรรับมืออย่างไร มาดูกันครับ

คลิกที่นี่ เพื่อดูวิธีรับมือ เมื่อมีหมายค้นมาด้วย ต้องทำอย่างไร

คลิกที่นี่เพื่อดูวิธี สมัครสมาชิก และส่งเอกสารยืนยันตน

แจ้งเบาะแส ส่งหลักฐาน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ติดต่อทีมงาน ได้ที่ [email protected] 24 ชั่วโมง

โบราณว่า ไม้ใหญ่ ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา

ฮารุจัง
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

รักเว็บ ICT ซะแล้วสิ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 11:08:37 AM »

ได้ความรู้จากเว็บนี้เยอะเลย ขอบคุณค่ะ  Cheesy

หนูเข้าเว็บ ICT ทุกวันค่ะ ชอบ ชอบ

teparukxp
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 07:14:42 PM »

ขอบคุณครับสำหรับวิธีแก้ไขดีๆ
pick

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 10:04:57 PM »

เยี่ยมเลยครับ ความรู้ใหม่ๆ เพราะร้านใกล้ๆกันเพิ่งโดนไปแล้วก็มีหมายศาลมา ก็ทำอะไรไม่ถูกจริงๆครับ
meenok
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 10:18:53 AM »

ดีจังคับจะศีกษาไว้
sai-mai
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 10:28:42 PM »

ดูได้ค่ะ
ถ้า....
สมัครสมาชิก และส่งเอกสารยืนยันตน
ตามระเบียบ  Cheesy

------------------------------------------------------------
ornrnondotcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:52:43 PM »

ดูไม่ได้เหมือนกัน ก็ส่งเอกสารการยืนยันร้านไปให้แล้วด้วยนะค่ะ แล้วก็ได้รับการตอบกลับแล้วด้วยแต่ว่าทำไมดุไม่ได้น่า....
MaFiAa
สมาชิกเว็บ

ความฝันมีไว้ให้ไขว่คว้า

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 02:36:04 PM »

ท่านที่ส่งเอกสารยืนยันแล้วใจเย็นนะครับ  Smiley
แมวหลวง
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

ความดีไม่มีหล่นหาย

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 02:54:51 PM »

ดูไม่ได้เหมือนกัน ก็ส่งเอกสารการยืนยันร้านไปให้แล้วด้วยนะค่ะ แล้วก็ได้รับการตอบกลับแล้วด้วยแต่ว่าทำไมดุไม่ได้น่า....

ถ้าได้รับการตอบกลับแล้ว ดูได้แน่นอนครับ

ลองตรวจสอบดูนะครับ ว่า อีเมล์ที่ส่งเอกสารมา สมัครไอดีอะไรไว้ครับ ถ้าสมัครไว้หลาย ไอดี ลองตรวจสอบดูครับ

ผมจะ ADD ให้ไอดี ที่ตรงกับอีเมล์ที่ส่งเข้ามาเท่านั้นครับ

แจ้งเบาะแส ส่งหลักฐาน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ติดต่อทีมงาน ได้ที่ [email protected] 24 ชั่วโมง

โบราณว่า ไม้ใหญ่ ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์