หน้า: 1 ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 [38] 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... 51   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การตั้งค่า CafeSuite สำหรับผู้เริ่มต้น  (อ่าน 440318 ครั้ง)
natmomo
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #370 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:07:37 PM »

ช่วยหน่อยคับ cafesuite3.41f แคก มันไวรัส พอแคกเสร็จ ร่มกลาง ตลอดเลย
คัยมีแคกที่ไม่ใช่ไวรัสขอทีนะ emotictycไดโปรด
ผมใช้ 3.41 อยู่ และก็เคยใช้ AntiVirus ทั้งร่มแดงทั้ง Nod32 .....แล้วทีนี้ไฟล์ Crack ของตัวโปรแกรมและก็ไฟล์ Agent ที่เวลาเราสั่งอัพเดส Client ตัวแอนตี้ไวรัสจะมองว่าเป็นไวรัสทั้งหมดครับ ลองปิดตัวแสกนไวรัสก่อนแคร๊ก
........ตัว Nod32 มันจะมีวิธีตั้งไม่ให้มันแสกนหรือว่าลบไฟล์เหล่านี้ได้อยู่ แต่ผมขี้เกียจตั้งครับ ปวดหัว
........ตอนนี้เลยไม่ลง Antivirus ซะเลย (เครื่องคิดตังส์ไม่เล่นเน็ต ไม่เสียบ USB)
ผิดถูกขออภัย รอท่านผู้รู้ท่านอื่นครับ
[/quoteผมรองแล้วคับมันก้อยังเหนไวรัสอยู่ดี เหมือนตัวแคกมันเปงไวรัสเลยคับ
natmomo
*

« ตอบ #371 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 07:10:01 PM »

ผมรับปิด anti ดูแล้วคับ พอเปิดไหม่ ก้อเหนเหมือนเดิม ปวดหัว มาก ไม่ได้นอน 2คืน ละ ช่วยแนะนำกันอีกนะคับ
natmomo
*

« ตอบ #372 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 01:52:41 AM »

ทำไมตัว 3.49d มองไม่เหนเครื่องลูกคับ ตอบหน่อย

ขอตอนนี้เลยคับ งงมาก
noom_tech
สมาชิกเว็บ

คนป่วยต้องการหมอ....คนบริสุทธิ์ต้องการทนาย

« ตอบ #373 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:22:13 AM »

แวะเข้ามาดู..ไม่ทราบคุณ natmomo ทำได้ยังครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งแต่ถ้าปัญหาใหนผมเคยเจอก็พอแจะแชร์ได้ครับ เท่าที่ลอง CafeSuite หลายๆเวอชั่นผมว่า 3.41 ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ลูกเล่นจะไม่เยอะเหมือน 3.50....
ปัญหาที่ตัวแอนตี้มองเห็น Crack เป็นไวรัส ถึงเราจะปิดตอนแคร๊กแต่พอเราเปิดมันก็เห็นเหมือนเดิมครับ(แต่จิงๆตัวแคร๊กไม่ได้เป็นไวรัส)
...ลองใช้ Nod32 แล้วตั้งค่า Folder ของโปรแกรม C:\Program Files\CafeSuite ใว้ให้เป็นที่ ที่ไม่ให้ตัวแอนตี้มาแสกน(คือมันจะไม่มายุ่งกะโฟลเดอร์นี้ครับ)
...ที่ว่ามองไม่เห็นเครื่องลูกนี่ไม่เห็นทั้งหมดรึว่าแค่บางเครื่องครับ...แล้วใช้แบบ Fix IP รึว่าตามชื่อเครื่อง...ครับ

Love ICT
natmomo
*

« ตอบ #374 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 06:52:17 PM »

แวะเข้ามาดู..ไม่ทราบคุณ natmomo ทำได้ยังครับ ผมเองก็ไม่ได้เก่งแต่ถ้าปัญหาใหนผมเคยเจอก็พอแจะแชร์ได้ครับ เท่าที่ลอง CafeSuite หลายๆเวอชั่นผมว่า 3.41 ไม่ค่อยมีปัญหา แต่ลูกเล่นจะไม่เยอะเหมือน 3.50....
ปัญหาที่ตัวแอนตี้มองเห็น Crack เป็นไวรัส ถึงเราจะปิดตอนแคร๊กแต่พอเราเปิดมันก็เห็นเหมือนเดิมครับ(แต่จิงๆตัวแคร๊กไม่ได้เป็นไวรัส)
...ลองใช้ Nod32 แล้วตั้งค่า Folder ของโปรแกรม C:\Program Files\CafeSuite ใว้ให้เป็นที่ ที่ไม่ให้ตัวแอนตี้มาแสกน(คือมันจะไม่มายุ่งกะโฟลเดอร์นี้ครับ)
...ที่ว่ามองไม่เห็นเครื่องลูกนี่ไม่เห็นทั้งหมดรึว่าแค่บางเครื่องครับ...แล้วใช้แบบ Fix IP รึว่าตามชื่อเครื่อง...ครับ

noom_techพี่ ช่วยทั้งเบอร์ติดต่อไห้หน่อยได้ๆหมคับ ขอบคุนคับ

หรือ  [email protected]
littlemac
*

« ตอบ #375 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:05:13 PM »

รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ
ไม่ทราบว่ามีใครเคย setup ให้ Cafesuite ใช้กับ RFID (contactless smartcard) หรือ smartcard ธรรมดาหรือไม่
พอจะแนะนำได้ไหมครับ
2 VALVE
*

« ตอบ #376 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 05:27:29 PM »

เครืองลูกติดตั้งแบบไหนครับ

ให้การการ copy โฟลเดอร์ Client  ที่อยู่ใน  C:\Program Files\CafeSuite\Client
ไปวางที่เครื่องลูกที่ต้องการจะติดตั้ง  โดยการดับเบิ้ลครับไฟล์ CafeAgent.exe เพื่อทำการติดตั้ง หลังจากนั้นเครื่องจะรีสตาร์ท 1 ครั้งครับ  เป็นอันเสร็จพิธี   

ทำตามแล้วคับมันขึ้นว่า Welcome to our Internet cafe!  แล้วอีกอย่างคับมันบอกว่า No connection ด้วย ทำไงดีคับ
dogcom55
*

« ตอบ #377 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 09:10:07 AM »

คุง  อ่ะ
yutts2
*

« ตอบ #378 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 03:47:47 PM »

สร้าง กลุ่ม ของ สมาชิก ตั้งตรงไหนครับ ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลยสักที่
kimfor
*

« ตอบ #379 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 12:08:41 PM »

คือตอนนี้ ตั้งค่าไรหมด ตามที่บอกแล้ว  สร้างอัตคราไรได้ปกติแล้ว  เติมเวลาไงอะ ครับ  ทั้งที่เล่นอยู่แล้ว  แล้วก็ เริ่มเล่นใหม่ 

คือตอนนี้ นี้ ทำ แค่ กดเริ่มนับเวลา  พอลูกค้าเลิก ก็กดคิดเงิน  ราคาก็ได้ ตามตรงที่  ตั้งอัตตราไว้

คืออยากได้ แบบ กำหนดเวลาได้   พอถึงเวลาที่กำหนด  ข้อความแจ้งเตือนก่อนหมดเวลา   พอหมดเวลาแล้วหน้าจอก็ล๊อกไปเลย  ตอนนี้กดเพิ่ม  ทั้งกำหนดเอง และที่มีให้  เวลามันก็ไม่เพิ่มอะครับ    รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ 
หน้า: 1 ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 [38] 39 40 41 42 43 44 45 46 47 ... 51   ขึ้นบน
  พิมพ์