หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 26   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (คลิป) มันมาตามคาดครับ จับลิขสิทธิ์ ที่สกลนคร  (อ่าน 126385 ครั้ง)
boonying
สมาชิกเว็บ
**

ร้านเกมส์น้องยุ้ยอินเตอรืเน็ต

« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:02:40 AM »

เอาใจช่วยครับ  ชอบมือกล้องจัง  พูดได้ดีและนิ่งไม่ตื่นเต้น สุดยอด 

ถ้าไม่ลองก้าวจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวเองวิ่งได้
oseeno
สมาชิกเว็บ

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ขอแค่ตั้งใจ

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:03:30 AM »

อิ สั..ส ไอพวกสมอง...หมา ปัญญาควา...ย มืงยังไม่รุ้เลยว่าweezeeคือใครด่ามั้ว

ที่นี้ไม่ต้อนรับพวก หมา โว้ย

<a href="
oseeno
สมาชิกเว็บ

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ขอแค่ตั้งใจ

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:06:04 AM »

อิ สั..ส ไอพวกสมอง...หมา ปัญญาควา...ย มืงยังไม่รุ้เลยว่าweezeeคือใครด่ามั้ว

มุงอยู่ไหนออกมา เก่งนะตอนนี้คงเห็นว่าสมาชิกหลับกันหมดแล้วเก่งหรอ สาดด

<a href="
weeraphol987
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:45:55 AM »

อิ สั..ส ไอพวกสมอง...หมา ปัญญาควา...ย มึงยังไม่รุ้เลยว่าweezeeคือใครด่ามั้ว
มีปัญหามากใช่มั้ยมึง ไอ้ควาย อีแอบกูจะไปตรัสรู้กับพ่อมึงเหรอว่ามึงเป็นใคร มาเปรี้ยวใกล้ๆนี่ดิ  เอาความคิดแบบตรรกะของมึงที่มึงโพสต์ไว้ ว่ามีตำรวจไปด้วยคือถูกต้อง กูจะเอาลูกปืนยัดใส่กบาลมึงเองแล้วกูก็เอาตร.เพื่อนกูไปด้วยกูก็ถูกต้องใช่มั้ย ลูกผู้ชายปล่าวหรือตัดทิ้งไปแล้วไอ้ตุ๊ด
weeraphol987
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:57:50 AM »

เออ กูลืมถามweezee มึงด่าตัวเองทำไมวะ

มีปัญหาทางบ้านรึเปล่าเราน่ะ แม่ไม่รักเหรอ โอ๋..โอ๋..มาหาพี่ใกล้ๆนี่มาเดี๋ยวพี่จะเอาหน้าแข้งนวดให้
weeraphol987, weezee, pompom25, onelove, supatpad, ao_kung, Nawin, kb computer, 007pro, tanetsingto, kapomkung, GIGANTIC, lakehin, joecole02, commy, papangkorn, sapata, pure01234 และ 27 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
sakbee
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 04:49:53 AM »

เข้ามาอ่านแล้วสะใจจิงๆ แต่ต้องขอชมเจ้าของเรื่องนะครับนิ่งมากเลยครับพูดแบบมีความมั่นใจมากมายกลับเป็นหมาซะอีกที่เสียงอ่อนไม่กล้าพูดมาก ตอนผมเจอนะครับถึงผมจะไล่ไปได้แต่ก็ยอมรับว่ามีเกร็งๆอยู่เหมือนกันสั่นพอสมควร(พวกมานเยอะ8-9คนได้ตอนนั้น) Grin Grin Grin Grin

อีกเรื่องนะครับอยากถามผู้รู้หน่อยครับ อย่างกรณีแบบนี้ยังไงเราก็แจ้ง157กับตำรวจได้แน่ๆ แต่หมายังไม่เข้าร้านจะเอาข้อหาอะไรไปแจ้งดีอะครับ เพราะถ้าหมามาร้านไหนร้านนึงแล้วแต่ละร้านก็ไปแจ้งความทุกจังหวัดที่มันไป ผมว่าเวลาที่มันจะไปหากินก็หมดกับการให้ปากคำแล้วครับเพราะต้องตะเวนไปหลายๆจังหวัดเพื่อสู้คดี แต่อย่างกรณีนี้มันไม่่ได้เข้าร้านแจ้งบุกรุกก็ไม่ได้ แจ้งลักทรัพย์ก็ไม่ได้ แจ้งกรรโชกทรัพย์ก็ไม่ได้เพราะข้อหาแต่ละอย่างมันยังไม่ได้ทำเลย ขอถามผู้รู้กฏหมายอะครับจะแจ้งข้อหาอะไรกับพวกมันดีครับเพื่อเป็นแนวทางให้กับพวกเราทุกคน
jarjene
*

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 05:21:45 AM »

สมัครสมาชิกเพราะอยากดูคลิป แต่ตอบกระทู้เพราะเห็นสัตว์สปีชีย์ใหม่มาโชว์ความฟายอยู่ที่นี่ .... แหกตาดูตำขวดที่มากะมิงดิมันมีตัวไหนมั้ยเดินผ่านรั้วเข้าไปไหมเพราะมันพอจะรู้กฎหมายไงไอฟาย การเข้าไปในเคหะสถานใดๆโดยที่เจ้าของ ผู้ครอบครอง ผู้ดูแลไม่ยินยอม และไม่มีหมายค้นจากศาล เค้าเรียกบุกรุกนะฟายยยย

สุดจะทน   โง่ๆแบบนี้ขออัญเชิญมาหาดใหญ่หน่อยเถอะ ไม่แข็งกว่าตูเดี๋ยวก็รู้ใครจะได้นอนกรง
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 08:00:52 AM »

เข้ามาอ่านแล้วสะใจจิงๆ แต่ต้องขอชมเจ้าของเรื่องนะครับนิ่งมากเลยครับพูดแบบมีความมั่นใจมากมายกลับเป็นหมาซะอีกที่เสียงอ่อนไม่กล้าพูดมาก ตอนผมเจอนะครับถึงผมจะไล่ไปได้แต่ก็ยอมรับว่ามีเกร็งๆอยู่เหมือนกันสั่นพอสมควร(พวกมานเยอะ8-9คนได้ตอนนั้น) Grin Grin Grin Grin

อีกเรื่องนะครับอยากถามผู้รู้หน่อยครับ อย่างกรณีแบบนี้ยังไงเราก็แจ้ง157กับตำรวจได้แน่ๆ แต่หมายังไม่เข้าร้านจะเอาข้อหาอะไรไปแจ้งดีอะครับ เพราะถ้าหมามาร้านไหนร้านนึงแล้วแต่ละร้านก็ไปแจ้งความทุกจังหวัดที่มันไป ผมว่าเวลาที่มันจะไปหากินก็หมดกับการให้ปากคำแล้วครับเพราะต้องตะเวนไปหลายๆจังหวัดเพื่อสู้คดี แต่อย่างกรณีนี้มันไม่่ได้เข้าร้านแจ้งบุกรุกก็ไม่ได้ แจ้งลักทรัพย์ก็ไม่ได้ แจ้งกรรโชกทรัพย์ก็ไม่ได้เพราะข้อหาแต่ละอย่างมันยังไม่ได้ทำเลย ขอถามผู้รู้กฏหมายอะครับจะแจ้งข้อหาอะไรกับพวกมันดีครับเพื่อเป็นแนวทางให้กับพวกเราทุกคน
เท่าที่ศึกษามานะครับ ตามที่ท่านบอกว่ามันไปจังหวัดไหนมันไปแจ้งความเอาตำรวจไปด้วยก็เรื่องของมันครับ รออย่างเดียว พอมาหน้าร้านเราแล้วเราเห็นว่าผิดขั้นตอนทางกฎหมายให้เราแจ้งมาตรา 157 กับตำรวจก่อนเลย ตามที่ท่านอาจารย์บอก เพราะในเมื่อไม่มีตำรวจสมคบร่วมคิดหรือรู้เห็นเป็นใจให้พวกมันเเล้ว  พวกนี้จะหมดหนทางหากินครับ  ส่วนเรื่องจะเเจ้งข้อหาอะไรกับมันเวลามันยืนอยู่หน้าร้าน จะบุกรุกมันก็ไม่บุกเข้ามา เลยไม่รู้จะเเจ้งข้อหาอะไรกับมัน เป็นผมก็จะปล่อยให้มันยืนให้เมื่อยหน้าร้านนั่นเเหละ(หมามีหน้าที่เฝ้าหน้าร้านก็ปล่อยมันยืนไปมันทำอะไรไม่ได้ เผลอๆอาจขายเปีปซี่ให้มันได้ด้วยถ้ามันหิว เป็นการเพิ่มรายได้ให้ร้านโดยไม่รู้ตัว) เพราะขนาดตำรวจยังไม่กล้าเข้าเพราะตำรวจเค้ารู้ว่ามันผิดขั้นตอนกฎหมาย....  มาหน้าร้านผมก็มาเลย เพราะราษฎรไม่มีสิทธจับราษฎร ถ้ามันพูดมากดึงดันจะเข้ามา ก็ถือว่าบุกรุกแล้วครับ เพราะมันร้านเรา บ้านเรา เราไม่อนูญาติให้เข้าค้น เจอโทษบุกรุกอย่างเดียว ซึ่งมีผู้รู้หลายท่านโพสบอกแล้วว่า เจ้าของบ้านทำอะไรก็ได้ อาจมีการฟัน การยิง การเเทง โดยไม่ถึงชีวิต เราไม่มีความผิดทางกฎหมายอีกด้วยเพราะเป็นการป้องกันตัว  <<<< ก็เราห้ามไม่ให้เข้าแล้วนี่น่า ยังบุกเข้ามาอีก เป็นโจรหรือป่าว ฟันมันก่อนเลย
ปล  ส่วนประเด็นที่ว่ามันชอบมากับตำรวจ ให้เเจ้ง 157 กับตำรวจก่อนเลยฐานไม่ยอมจับกุม กลุ่มชายที่มีความผิดซึ่งหน้า ไม่มีหมายศาล คิดจะบุกรุก
jone500
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 08:35:15 AM »

มาเก็บข้อมูล

ตาล้วน ยายลี
jarjene
*

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 08:42:52 AM »

หมายังไม่เข้าร้านจะเอาข้อหาอะไรไปแจ้งดีอะครับ

ถ้าตามคลิปนี้ความผิดได้เกิดแล้วครับ ตามคลิปนี้ที่ตั้งของร้านเป็นเหมือนบ้านมีขอบรั้วเพื่อแสดงอาณาเขต ไอซื่อบื้อสองตัวที่โง่เดินเข้ามาในรั้วท่านนั้น โดยท่านมิได้อนุญาติก็เท่ากับบุกรุกแล้วครับ จริงๆถ้าท่านเจ้าของกระทู้มีคนมากกว่าสามารถจับไอสองตัวนั่นเอาไว้พร้อมโทรไปแจ้งตำขวดว่ามีเหตุบุกรุกและจับตัวผู้ต้องสงสัยไว้ได้ให้มารับไปขังได้เลยครับ ส่วนไอฟายตัวไหนจะวิ่งเข้ามาช่วยก็จับมันไว้ซะด้วยนะครับ อยู่ในเคหะสถานของท่านการกระทำดังกล่าวไม่มีความผิดอะไรหรอกครับ

แนะนำเพิ่มเติมมีปืนหยิบปืนมีดาบหยิบดาบได้เลยครับ ท่านปกป้องรักษาทรัพย์สินของท่านในเคหะสถานของท่าน หากโป้งป้างขึ้นมาาลเค้ารับฟังท่านอยู่แล้วครับ ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ

เล็งชี้ปืนหรือชี้มีดดาบไปทางหมาอาจเจอข้อหาพยายามฆ่าเพราะสิ่งที่ท่านถืออยู่เป็นอาวุธโดยสภาพ แต่ถ้าท่านเล็งหรือชี้ไปพร้อมตะโกนเตือนว่า"อย่าเข้ามานะไม่งั้นตูยิง"นี่เป็นการเตือนตามกฎหมายครับไม่ใช่พยายามฆ่า  ดังนั้นอย่าไปกลัวครับสู้ๆ ไอเวรพวกนี้มันจะขู่ทำตัวเหมือนพวกรู้กฎหมายอ้างนั่นนี่แต่เท่าที่ได้สัมผัสและรับชมมาหลายๆคลิป ผมว่ามันฟายดีๆนี่เองครับ

พยายามทำให้การมาตรวจของมันเปลี่ยนประเด็นเป็นทะเลาะวิวาทหรือป้องกันทรัพย์ให้ได้ครับ แล้วท่านจะได้เปรียบขึ้นเยอะครับ สุดท้ายอย่าลืมผูกมิตรรอบๆร้านท่านไว้มั่งนะครับ คนมุงยิ่งเยอะคนมาช่วยเรายิ่งเยอะหมามันจะตุ๊ดออกทันทีครับ อย่าเชื่อผมถ้าไม่ได้ลอง .....
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... 26   ขึ้นบน
  พิมพ์