หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25 26   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (คลิป) มันมาตามคาดครับ จับลิขสิทธิ์ ที่สกลนคร  (อ่าน 127054 ครั้ง)
Dionysus
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 01:02:17 PM »

ไอพวกนี้ ไม่รู้ว่าบุพการี ไม่มีเวลาอมรมสั่งสอนให้คิดไปทำหากินด้วยอาชีพสุจริตบ้างหรือยังไง
     หรือว่าได้รับแบบอย่างต่ำๆ มาเช่นเดียวกันกับบุพการี

ช่างกล้ามาโผล่หัวในICT โดนไปเต็มๆ สมน้ำหน้า ที่นี่ไม่ใช่ที่ให้พวกมึงมาหากิน
       Cool     

pwiwat
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:40:47 PM »

ยางเริ่มออก
udservice
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:54:30 PM »

มันสองคน และเมียมันอีก1คนครับ มาร้านผมไปแล้ว ผมโง่ไห้มันเข้าร้านโดนไปสองหมืน กำเลย มันขับไททัน4 ประตูมาสีแดง ตอนนั้น ระวังไว้นะครับชาวร้านเน็ตทุกคน ไห้คนเสื้อดำนะตัวดีเลยเอาลูกตะกั่วไห้มันกินสักสี่ลูกคงจะดีถ้าอีกมึงโดนแน่
udservice
*

« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 04:14:11 PM »

ท่านครับ ผมถามหน่อยนะเราเห็นหน้า แล้วทุกอย่างแต่ทำไมเอาผิดมันไม่ได้ทั้งๆที่มันหลอกมาแล้วนับไม่ถ้วนไม่เข้าเข้ากฎหมายเลย งงครับ
oseeno
สมาชิกเว็บ

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ขอแค่ตั้งใจ

« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 04:27:15 PM »

ท่านครับ ผมถามหน่อยนะเราเห็นหน้า แล้วทุกอย่างแต่ทำไมเอาผิดมันไม่ได้ทั้งๆที่มันหลอกมาแล้วนับไม่ถ้วนไม่เข้าเข้ากฎหมายเลย งงครับ

ตอนแรกผมก็รู้สึกและอยากเอาผิดกับพวกนี้เหมือนกันท่าน udservice แต่เรื่องแบบนี้จะเอาผิดและร้องเรียนได้ก็ต้องเป็นผู้ที่ถูกมันกรรโชกทรัพย์เท่านั้นครับอย่างกรณีนี้คงต้องหวังจากท่าน จขกท ที่เป็นเจ้าทุกข์ร้องเรียนเอาผิดกับพวก หมา เท่านั้นครับไม่สามารถร้องเรียนหรือเอาผิดแทนกันได้ครับใจเย็นๆครับคงต้องลุ้นกับเจ้าของร้านที่โดนมันกรรโชกทรัพย์และก็เอาผิดทั้ง หมา กับ ตำรวจ ที่ร่วมมือกัมมัน

<a href="
TK2009
*

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 06:18:49 PM »

เจ้าของกระทู้เยี่ยมจริง ๆ ค่ะ 
ดูจากคลิปและอ่านตามความคิดเห็นของคุณ ukgame แล้วมาวิเคราะห์ 
1. บ้านของเจ้าของกระทู้น่าจะอยู่ห่างจากตัวเมือง แถวนั้นมีบ้านใกล้เคียง 3 – 4 หลัง
2. ร้านเจ้าของกระทู้เปิดในรั้วบ้านของตัวเอง ดูจากบ้านใกล้เคียงแล้วบ้านเจ้าของกระทู้มีฐานะ ( เขาคงคิดว่า “น่าจะจับได้เยอะ”)
3. คงมีเด็ก คนชราเฝ้าร้าน เพราะส่วนใหญ่หากเป็นบ้านห่างจากตัวเมืองแล้ว คนจะไปทำงานในตัวจังหวัด และปล่อยให้เด็กหรือคนชราอยู่บ้าน
ในตอนกลางวัน (จึงจับได้ง่าย ไม่ค่อยทันต่อหมานำจับ)
4. เจ้าหน้าที่ตำรวจที่มาด้วยเป็นคนบ้านเดียวกันกับเจ้าของกระทู้ น่าจะรู้จักแถบนั้นเป็นอย่างดี กะมาแล้วได้กลับไปเยอะ
(แต่ความเป็นจริงแล้วเขาคงคิดผิดถนัดตานะคะ)   

แต่สุดท้ายมันคงไม่ได้เป็นอย่างที่รู้มาเสมอ เลยหน้าเสียกลับไป แถมได้ให้อะไรดี ๆ กับเจ้าของกระทู้อีกด้วย
(คลิปวีดีโอมาให้เพื่อนชาว ICT ได้ศึกษา)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ที่ได้มีให้มาศึกษานะคะ   สุดยอดจริง ๆ ค่ะ 

ว่าแต่คุณ weezee เขาจะพยายามมากไปไหมค่ะ เขาทำไปเพื่ออะไร...!?
 Huh? หยุดเถอะค่ะ เว็บ ict แห่งนี้ เป็นเว็บแห่งความรู้ที่ให้ปัญญาแก่ทุกคน ทุกคนที่เข้ามาก็มาเพื่อหวังศึกษา แบ่งปัน และรับความรู้ที่ดีกลับไปนะคะ 

PartnerZG
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

PeaceAndJoyToYouAll.

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 08:34:33 PM »

ใครเจอ บอกมันมาโคราชหน่อยนะ 
yuraidaz
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:02:04 PM »

ฟ้องสำนักนายกรัฐมนตรีเลยครับ    เหตุเจ้าหน้าที่ใช้รถตราโล่ห์ของทางราชการ  ร่วมกันกับกลุ่มบุคคล ใช้อำนาจหน้าที่เข้าตรวจค้นโดยไม่มีหมายค้น  เลยครับ

*หมั่นไส้   ดันเอารถหวอตราโล่ห์  มานำหน้าพวกหมาซะอีก  (หมามันเป็นพ่อมึงเหรอ  ถึงได้เอารถหวอนำหน้าซะแบบนั้น  เสียภาพตำรวจหมด)

สักวัน..........พวกหมาจะสูญพันธุ์ไปจากประเทศไทย
messi
*

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:10:31 PM »

กุว่าหมามันระยำแล้ว ตำรวจยังระยำกว่าหมาอีก  Angry Angry
changmobile
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 09:14:33 AM »

ก่อนอื่นก็ขอขอบคุณสำหรับมิตรภาพ ณ  http://ict.in.th   หมาแบบนี้ไปหากินอย่างอื่นเถอะครับ มีหลายอาชีพที่ดีๆที่พวกคุณทำได้
ถ้าเจอเจ้าของร้านเลือดร้อนแบบผม คุณอาจไม่แก่ตายก็ได้ รึอยากได้แบบพิการซ้ำซ้อน จัดไปครับ    ผมอยุ่ จ.เลย  ครับ 
[email protected]  เพื่อนๆ Add มาครับ สร้างเครื่องข่าย เตือนกันทาง Msn เร็วดีครับ  หมาเข้าไหน
ออกที่ไหน จะรับมือ รวมตัวกันได้

มาร่วมกันกำจัดหมาทำให้สังคมน่าอยู่ครับ-http://www.facebook.com/home.php?sk=group_212497462122751&ap=1
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25 26   ขึ้นบน
  พิมพ์