หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันอ้างว่าเป็น DSI ไถเงินคนพิการ จากจีพาเทนท์  (อ่าน 33821 ครั้ง)
hayate78
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:38:11 PM »

ผมเป็นคนพิการทางการได้ยิน หูหนวกมาถึง14ปีแล้วผมได้เปิดร้านเกมอินเตอร์เน็ตเล็กๆตอนนั้นมีไม่เกิน5เครื่องอยู่บ้านนอก กันดารมาก อ.เนินขาม จ.ชัยนาทได้กู้ยืมเงินเขามาเปิดร้านอินเตอร์เน็ตมีใบทะเบียนพาณิชย์ และใบอนุญาติฉายถูกต้อง โดยใช้ชื่อพี่สาวในการขอใบอนุญาต ผมเป็นคนพิการและมีหนี้เป็นแสนๆ เพราะลงทุนทำร้าน พ่อผมก็เป็นผู้สุงอายุแล้วและพิการเป็นอัมพาตครึ่งซีกต้องใช้เงินรักษาตัว
เหตุเกิดเมื่อวันที่ 21ตุลาคมที่ผ่านมา  มีไอ้ทรงยศ รัตนจันทกานต์ (ตั้ม)มันอ้างว่าเป็นจนท. DSI และไอ้ วีระศักดิ์ วงศ์ครุฑ (ดี้)รูปร่างอ้วนๆท้วมๆหน่อย และพวก ซึ่งอีกคนหนึ่งเหมือนวัยรุ่นขี้ยาลูกน้องมัน กับผู้หญิงอีกคนซึ่งเป็นเมียไอ้ดี้ ไอ้ตั้มขับเก๋งสีดำ ทะเบียนจังหวัดเลย
 ไอ้ดี้ขับรถมิตซูบิชิ ไทรตัน4ประตูสีแดงทะเบียน ชห1769 กรุงเทพฯ

ไอ้ ตั้ม ทรงยศ อ้างว่าเป็น DSI ด้วย   DSIทำงานแบบนี้ด้วยหรือ พี่วสวัตที่เป็น dsi เข้ามาตอบหน่อย

วีระศักดิ์ วงศ์ครุฑ

รถไอ้วีระศักดิ์

เป็นรถคนละคันกันครับ ที่มาร้านผมรถเก๋งสีดำ ทะเบียนจังหวัด เลย

อ้างว่ามาจาก gmm แกรมมี่ได้เข้ามาในตรวจค้นไฟล์เพลงในร้าน  โดยไม่มีหมายศาล
ไอ้ดี้ถ่ายรูปภายในร้านเป็นการใหญ่ โดยที่ผมไม่ได้อนุญาตให้ถ่ายรูป และตรวจพบเครื่องหนึ่งมีเพลงแกรมมี่ ซึ่งเป็นเพลงเก่ามาก 20ปีแล้ว
 ซึ่งไม่ทราบว่าใครเป็นคนโหลดไว้ ซึ่งผมไม่ได้ประโยชน์ใดๆจากเพลงเหล่านั้นเลยเพราะหูไม่ได้ยิน ผมจะโหลดเก็บไว้ทำไม
 และเป็นเพลงเก่ามากปัจจุบันไม่มีใครฟังกันแล้ว
พวกมันได้ยึด ยกคอมพิวเตอร์ผมออกจากร้าน ไปที่ สภอ.เนินขามโดยอ้างว่าจะไปให้ร้อยเวรดู  แต่ก็ไม่เห็นมีตำรวจที่ไหนมาดู
 โดยขู่ว่าขึ้นศาลเรื่องจะยาวเสียเงินเสียเวลามากโดยบอกให้ยอมความเสีย25000บาท ได้ต่อรองเหลือ15000บาท บ้านผมไม่มีเงินพ่อแม่ผมต้องไปกู้ยืมเงินเขามาจ่ายให้มันอีก ร้านผมเพิ่งเข้าอยู่ได้เดือนเดียวเองครับ เหมือนร้านเปิดใหม่และอยู่บ้านนอกมา ร้านในตลาดเยอะแยะทำไมไม่ไปตรวจล่ะ และดูในสำนวนที่เขียนในใบยอมความ
อ้างว่ามี บอดี้แสลม คราม ซึ่งไม่มีอยู่จริงครับ ครามคืออะไรผมยังไม่รู้จักเลย และมีเสือ ธนพล อินทฤทธิ์ ชุดแรก ทีของเสือ ซึ่งเป็นเพลงของค่าย RS โปรโมชั่น มันบอกว่ามาจากgmm แกรมมี่ไง เดือดร้อนอะไรด้วยหรือ และมีสิทธิ์อะไรมาตรวจสื่อลามกในเครื่องด้วยแกรมมี่เดือดร้อนด้วยตรงไหนศิลปินในค่ายเล่นหนังหรือไง อยากร้องขอความเป็นธรรมเท่านั้น พี่ผมไม่รู้อะไรด้วยมันจะจับพี่ผมเพราะใช้ชื่อเป็นเจ้าของร้าน
เท่านั้น ทุกอย่างในร้านผมทำหมด แจ้งเรื่องให้dsiไปแล้ว ก็ยังเงียบครับ ส่งเรื่องให้อ.แมวแล้วก็ไม่เห็นตอบกลับมาบ้างเลยครับ ผมรอคำตอบอยู่นะครับมีอะไรคืบหน้าก็แจ้งมาให้ทราบด้วย ช่วยดูกระทู้นี้ด้วยครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไปครับ
ถ้าใครเจอกลุ่มบุคคลพวกนี้อีก สะกิดตำรวจ รวบตัวไว้ด้วยนะครับ
narak_d
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 02:43:25 PM »

แอบอ้าง และยังมีโลโก้ ราชการติดหน้ารถด้วยนะ

พวกนักแผ่นดิน 

ดันๆๆครับ

ใจประสงค์สร้าง กลางดงกะว่าท่ง  ใจขี้คร้าน กลางบ้านกะว่าดง

คำแปล : ถ้าใจสู้ (ขยัน) อยู่กลางป่าดงก็เหมือนกลางทุ่ง
ถ้าเกียจคร้านแม้อยู่กลางหมู่บ้านก็เหมือนในกลางป่า
oseeno
สมาชิกเว็บ

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ขอแค่ตั้งใจ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 03:14:51 PM »

คุณเสียรู้มันแล้วครับไปยอมมันทำไม http://ict.in.th/14828 คุณลองดูที่ลิ้งนี้แล้วคุณจะรู้ว่าอย่างน้อยยังมีคนที่ต่อต้านและไม่ตกเป็นเหยื่อของใอ้พวก หมา อย่าไปยอมมันเด็ดขาดดูอย่างกระทู้ที่ผมลิ้งไปเจ้าของร้านท่านหนึ่งยึดกฎที่ว่าไม่มีหมายศาลก็ไม่มีสิทธิ์ตรวจไม่ว่าหน้าไหนทั้งนั้นตำรวจก็มาแต่ก็ทำไรไม่ได้มันเป็นสิทธิ์ของเรา ไล่มันไปเลย อ่อแล้วอย่าลืมไป ร้องเรียนในเว็บ ปปช สำนักนายก  เล่นงานมันกลับไปเลยครับภาพและหลักฐานก็มี เอาใจช่วยครับ  

เพิ่มเติมครับ

สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ
http://www.nacc.go.th/ewtadmin/ewt/nacc_web/nacc_accuse.php
และ
สำนักนายกรัฐมนตรี
http://www.1111.go.th/form.aspx

ดันๆๆๆๆ

<a href="
CLICK_NOW!
*

-ขอยู่ใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาทฯทุกชาติไป-

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 03:19:27 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆๆๆๆๆๆ

ต้องเข้าใจครับว่าพวก    หมา   มันหาแ ดกไม่เลือกครับ

ผมเห็นใจพี่มากๆครับ สู้ๆๆๆนะครับพี่

LINUX
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 03:28:26 PM »

ไอ้หมาสองตัวนี้เหรอ มันเคยมาป้วนเปี้ยนแถวร้านผม เห็นวัยรุ่นเยอะมันเลยวิ่งหางจุกตูดไปเลย อย่าไปจ่ายให้มันครับ เท่าที่ถามเพื่อนในขอนแก่น มันเช่ารถตะเวนหากินแบบนี้
tgtonnam
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2010, 03:32:43 PM »

รู้สึกว่าไอ้สองเหี้ยนี่มันเงินเดือนแต่ละเดือนหลายแสนอยู่เหมือนกัน เพราะเท่าๆ  ที่ดูกระทู้ผ่าน ๆ มา  เป็นได้หมดทุกอย่าง  gmm  rs  ล่าสุด เป็น  DSI  ต่อไปมันจะไม่เป็นนายกเลยเหรอ  อ้างว่านายกมาตรวจเอง ไม่ต้องมีหมาย  55555
messi
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:04:16 AM »

ไอ้หมาจีพาเทน 2 ตัวนี่แน่จริงมึงมาตามแถว จ.ประจวบฯ อ.ปราณบุรี ร้าน Boxs Internet นะถามใครก็ได้รู้จักหมด อ้ออย่าลืมเอาตำรวจ สภ.ปราณบุรี มาเยอะๆนะ แล้วอย่าบอกตำรวจก่อนว่าจะมาร้าน Boxs Internet นะเดี๋ยวมันไม่กล้ามา ถ้ามึงมากูจะกระทืบให้ถนัดตีนหน่อย  Grin Angry
sunet118
สมาชิกเว็บ
**

T&S Internet

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:17:22 AM »

สู้ ๆ สู้ ๆ เอามันให้หนักๆๆ

มีก
weeraphol987
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:46:27 AM »

คนเค้าเกิดมาพิการเค้ายังรู้จักทำมาหากิน แต่พวกหมาอย่างมึงมือตีนครบยังไปรังแก เอารัดเอาเปรียบเค้า มีความละอายในใจหรือรู้สึกไม่ดีบ้างมั้ยเวลาไปต้มตุ๋น ข่มขู่ หากินกับเค้า มึงไม่ใช่ลูกผู้ชาย พ่อกับแม่มึงที่นอนตายอยู่ในโลงคงภูมิใจมากเลยที่มึงขยันเอาเปรียบคนอื่นคนพิการก็ไม่เว้น ระวังเอาไว้ไปไหนมาไหนลำบากนะ ระวังไว้ อะไรๆที่มันคาดไม่ถึง.. ผมก็ไม่ใช่คนดีอะไรนักหรอกนะแต่ผมก็มีความเชื่อของผม จุดยืนของผม ระวังเอาไว้อย่าให้เจอก็แล้วกัน
kamdee
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:50:41 AM »

แล้วได้ไปแจ้งความ ว่ากลุ่มบุคลดังกล่าว เข้ามาขู่กรรโชคทรัพท์เรหอยัง

รวบรวมหลักฐานนะครับ

ทำเป็นไฟล์ word ก็ได้ เขียนรายละเอียดทั้งหมด รวมถึงชื่อท่านและเซ็นต์กำลังลงไปด้านท้ายด้วย

เราตั้งแต่แรกว่ามันเป็นยังไง เข้ามาแบบบุกรุง อ้างตัวเป็น Dsi และอ้างตัวเป็นตำรวจ ต่างๆเขียนบอกไป

และเอกสารใบบันทึกประจำวันด้วย รวมถึงพฤติกรรมการหากินของมันทั้ง 2 ตัว และเอาลิงค์คนใน ict ที่โดนมันเข้าร้านอ่ะครับ

แล้วส่งไปที่

ปปช http://www.nacc.go.th/nacc_accuse_suggest.php อัพโหลดไฟล์ word ที่เขียนไว้ไปด้วย

และ Dsi สำนักนายก และกองปราบ ส่งไปกองปราบเขียน ว่ามันพฤติกรรม เหมือนกับ นางสุดารัตน์  ส่งลิงค์ไปด้วย ที่โดนกองปราบรวบ ที่ สภ พัทยาครับ

สู้ๆนะครับ อย่าท้อเกิดเป็นคน  ซัก 3-5 วันหลังจากส่งเรือ่งให้ ปปช เด๋ว โรงพัก เจองานเข้าเองครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์