หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันอ้างว่าเป็น DSI ไถเงินคนพิการ จากจีพาเทนท์  (อ่าน 35039 ครั้ง)
kamdee
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 12:57:35 AM »

อีกอย่างมัน 2 ตัวก็คงเข้ามาอ่านความเ..ย ของมัน

ก็บอกไว้ตรงนี้เลย คนที่ทำแบบนี้ได้นะครับ

แม่มันคงเป็น กระหรี่ ถึงหากินแบบนี้

พ่อมันคงเป็นแมงดา  รีดไถ่

ลุกมันคงขายตัว พ่อถึงเลวแบบนี้ไง 55555 ไงสะอึก

คนเค้า ทำมาหากิน ถึงเค้าพิการแต่ เค้าไม่เบียดเบียนคนอื่น เค้ารู้จักทำมาหากิน

จริงนะ ความฉิบหาย ต้องอยุ่กับพวกมันแน่ ไม่ต้องห่วง

*****อาจรุนแรงไปในเวป ict ผมขออภัยมา ณ ทีนีด้วยนะครับ
rorozero99
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:34:49 AM »

DSI  เหมือนที่ร้านผมโดนเลย ....คนของรัฐ คิดว่า ไม่มีอารัย .....มันแอบอ้าง ......

จะทำไง มัน มี ตร. มาด้วย .ตร.คงตรวจแล้วว่า dsi จริง หรือ ...ตร... ก็เหมือนประชาชน

>:(ไม่ตรวจสอบ ข้อเท็จจริง ก่อน ....เค้าให้จับๆ ก็จับ ...แล้วมาตรวจ สอบกันที่หลัง
.
ประชาชน ...ไม่มีทางเลือกแล้ว ...มาก็ต้องจับประชาชน ...Dsi มาจับเพลง ทำไม

ตร. ไม่รู้อารัยจริงๆ ยิงทำยิงโง้ ...โดนเค้าหลอก ก็บอก ต้อง ทำตามขั้นตอน มาแจ้งก็ไปจับ

ขั้นต่อน ท่าน มีกันแค่ นั้น สติปัญญามีกันแค่นั้น มาเป็น ตร. ทำไม  ไม่ไปเลี้ยง ควายไปทำนา

ที่มีแค่ 2ขั้นตอน คือ เลี้ยแล้วเอาไปขาย ....ไม่ต้องใช่สติปัญญาที่ .....ที่เรียมมาใช้แล้ว

ยิ่งโง้ กว่า พวกหมา ขึ้นทุกวัน .... Angry ฟันคอมันให้ขาดเอาหัวมันไปเตะเล่น  ตร. จะทำไง

มาแบบเถื่อนๆต้องเจอแบบเถื่อนๆ กันบ่าง พวกเรา ICT กฎหมาย มันกดขี่ ถึงเวลา ปล๊ดแอก กันและครับ 

<<<<<<<<<<ความกดดันสร้างพลังอันยิ่งใหญ่เสมอ>>>>>>>>>
weeraphol987
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 01:35:48 AM »

พวกหมาประเภทนี้คงต้องจัดการมันด้วยความรุนแรงแล้ว หากกฏหมายที่มีใช้อยู่ไม่ตอบสนองมีช่องโหว่และเอื้อประโยชย์ให้กับพวกมิจฉาชีพ
jarjene
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 02:10:43 AM »

จริงของท่าน weeraphol987 ครับ แต่อยากเชิญชวนให้เจ้าของร้านเน็ตทุกท่านงดจ่ายตามที่มันเรียกครับ ขึ้นศาลก็ขึ้นศาลสิครับไปกลัวอะไร ว่ากันตามพยานหลักฐานก็เท่านั้นเองครับ มันแค่ขู่เราให้กลัวก็เท่านั้นเอง ดีไม่ดีเรื่องถึงศาลมันก็ไม่ไปหรอกครับ อ่อ.. ศาลสั่งปรับ 50000 บาท ท่านยังสามารถกวนประสาทมันโดนยื่นต่อศาลว่าท่านขอจ่ายด้วยวิธีการผ่อนได้ด้วยครับ เรื่องศาลไม่น่ากลัวหรอกเชื่อผม ผมไปมาหลายรอบหลายคดีต่างกรรมต่างวาระ เชื่อผมเถอะครับว่าศาลเค้ายุติธรรมพอ

kamdee
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 03:46:49 AM »

ผมว่านะ ต่อไปแต่ละร้านคงต้อง ร่างหนังสือของร้าน เอาไว้และ

ประมาณว่า ร้านเกมส์ ......ไรก็ว่าไป

ผู้ที่เข้ามาขอตรวจคนอ้างว่ามาจากหน่วยงาน............... ว่าไป

และมีเจ้าหน้าที่ตำรวจชื่อ................... ซึ่งระบุว่าตรวจสอบเอกสารของกลุ่มผู้ที่อ้างว่ามาจาก......เรียบร้อยแล้ว

และยินยอมรับผิดชอบทุกอย่างหากว่าเอกสารนั้น ไม่ถูกต้องไม่ว่ากรณีใดๆ

โดยมีนาย 1.............2.............3..............และขอบัตรถ่ายบัตรประชาชนไว้เลย

และให้พวกมันเซ็นและตำรวจด้วย ไรประมาณนี้น่าจะเวิร์กนะผมว่า

และจะให้มันตรวจเรหอไมก็อยุ่ที่ท่านๆและเรหอจะเล่นคืนยังไง

คงเป็นอีกทางแก้ หนึ่งนะ

เฮ้อ เหนือยใจ
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:38:54 AM »

ผมไม่ใช่เจ้าของเว็บนะครับ คนละคนกันครับ
-
ดูแล้วนะครับ พวกหมามีความผิดดังนี้
1เป็นราษฎร แต่เข้าจับกุมและรื้อค้นด้วยตนเอง คดีประเภทนี้ราษฎรไม่มีอำนาจจับกุม ไม่มีอำนาจช่วยจับกุมแม้ตำรวจจะร้องขอให้ช่วยจับ ถ้าฝืนทำมีความผิดอาญา
คดีที่ราษฎรมีอำนาจจับกุมมีไม่กี่คดีครับ ผมเคยเขียนนานแล้ว แต่ไม่ใช่คดีลิขสิทธิ์แน่นอน
2 ดังนั้น 100เวรที่รับรู้ แต่ไม่ดำเนินคดีแก่ราษฎรกลุ่มนี้มีความผิดฐานละเว้น มาตรา157
3 กรรโชกทรัพย์ 100เวรมีส่วนรับรู้การกรรโชก
4 อ้างตัวเป็น DSi มีความผิดครับ แต่100เวรกับละเว้น 157 เช่นกัน

ถ้าคุณถูกรังแกจริง ก็ร้องเรียนใน 2เว็บนี้ ร้องเรียน 100เวรนะครับ ไปจดชื่อยศของมันมา แล้วกรอกลงไปในนี้
2เว็บนี้สำรับร้องเรียนตำรวจ ไม่ใช่ร้องเรียนจับโจร

สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ
http://www.nacc.go.th/ewtadmin/ewt/nacc_web/nacc_accuse.php
และ
สำนักนายกรัฐมนตรี
http://www.1111.go.th/form.aspx

ขอบอกว่า คนที่มาบ่นๆ ว่าโดนรังแก... แต่ไม่ร้องเรียน...เป็นพวกน่ารำคาญครับ
ในเว็บนี้เจอมาหลาย 10คนแล้วครับ
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 09:45:21 AM »

คนหัวไม่ได้ยินก็กระทืบได้นี่ครับ ถ้าโจรมามั่วนิ่มแบบนี้
คราวหน้าไม่ต้องกลัวมันเลยครับ
puck
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

เกลียดมิจฉาชีพชั่วๆ... ตำรวจเลวๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:01:32 AM »

ชั่วยิ่งกว่าหมาอีกคนพวกนี้  Angry Angry   ก็อยากให้เจ้าของกระทู้ ร้องเรียนอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอกแหละครับ ไม่มีการตอบกลับ ก็ร้องไปเรื่อยๆครับ lสน.ตำรวจ ปปช. DSI ฯลฯ  เอาให้ตำรวจโดนเด้งทั้ง สน. เลย เอาให้ตำรวจเลวๆ ออกไปเลี้ยงควายเลย  ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ อย่ายอมแพ้พวกหมาชั่วๆ ตำรวจเลวๆ พวกนี้ ไอ้พวกหนักแผ่นดิน

เกลียดมิจฉาชีพชั่วๆ... ตำรวจเลวๆ
marquiz
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:34:10 AM »

ร้องเรียนสำนักนายกรัฐมนตรีและ DSI ด่วนเลยครับ
Moo2009
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 10:57:20 AM »

ไม่รู้ใช่ไอ้นี่หรือเปล่า ตัวผู้ชายมันทำจีพาแทน ตัวผู้หญิงมันทำ  บ.ลิขสิทธ์เพลง ช่วยกันทำเลว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์