หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ เรื่องลิขสิทธิ์ เกมส์ค่าย เอเซียซอฟท์  (อ่าน 7020 ครั้ง)
grecarkar
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
เด็กใหม่หัดโพส

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:24:57 PM »

คือผมจะไม่ต่อสัญญา ต่อหลังจากเป็นสมาชิคมา 3 ปี แต่ปีนี้จะไม่ต่อแล้ว ทาง AS โทรมาบอกถ้าไม่ต่อสัญญาให้ลบเกมส์ค่าย AS ออกให้หมด
จะมีเจ้าหน้าที่มาตรวจ ถ้าไม่ลบจะมีความผิด ผมต้องต่อไหมอ่ะครับ ถามผู้รู้ด้วยครับ มันขู่จริงๆเลย  Angry
KingDoom39
สมาชิกเว็บ

ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:50:13 PM »

คือผมจะไม่ต่อสัญญา ต่อหลังจากเป็นสมาชิคมา 3 ปี แต่ปีนี้จะไม่ต่อแล้ว ทาง AS โทรมาบอกถ้าไม่ต่อสัญญาให้ลบเกมส์ค่าย AS ออกให้หมด
จะมีเจ้าหน้าที่มาตรวจ ถ้าไม่ลบจะมีความผิด ผมต้องต่อไหมอ่ะครับ ถามผู้รู้ด้วยครับ มันขู่จริงๆเลย  Angry

ไม่ทราบว่า เกมที่ว่าเป็นเกม ออนไลท์ หรือ ออฟไลท์คับ
hs8mwd

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:24:09 PM »

เกมส์ออนไลน์ ไม่ต่อสัญญา มันมาจับ ก็แจ้งความกลับเลย

ส่วนเกมส์ออฟไลน์ วอคาฟ มันซื้อขาดไม่ใช่หรอ

AS นี่มั่วได้ใจ
theistoboy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:39:23 PM »

ไอ่เลวAS  ขู่อยู่นั่นแหละ ผมก็ไม่ต่อเหมือนกันครับ
grecarkar

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:27:01 PM »

เกมส์ออฟไลน์ เกมส์ CS Warcraft ผมซื้อขาดมาแล้วครับ ครบตามจำนวณเครื่อง เค้าบอกให้ลบหมดไม่ว่าเกมส์ออนไลน์หรือออฟไลน์ ออกให้หมด อย่าให้มีค่าย AS ผมถามกลับไปว่า ออดิชั่นก็ลบด้วยเหรอ เพราะที่ร้านเหลือเล่นเกมส์นี้เกมส์เดียวค่าย AS เค้าบอกว่าต้องลบด้วย ผมเลยมาสอบถามทุกท่านเพื่อความแน่ใจในการต่อสู้ครับผม
แมวหลวง
คณะทำงาน
สมาชิกเว็บ

ความดีไม่มีหล่นหาย

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 03:31:23 PM »

ต่ออายุก็ได้ ไม่ต่อก็ได้ เป็นสิทธิ์ของเราครับ

เกมส์ออนไลน์ลงได้เลย เกมส์ออฟไลน์ต้องซื้อ เกมส์ที่คุณซื้อแล้ว ก็ลงได้ครับ ไม่ต้องลบออก

http://ict.in.th/index.php/topic,912.0.html

แจ้งเบาะแส ส่งหลักฐาน ฝากข่าวประชาสัมพันธ์ ติดต่อทีมงาน ได้ที่ [email protected] 24 ชั่วโมง

โบราณว่า ไม้ใหญ่ ย่อมเจอขวานคม คนเด่นต้องมีคนด่า คนมีปัญญาจึงมีคนลองดี คนทำงานดีจึงมีคนริษยา

grecarkar

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 04:07:56 PM »

ต่ออายุก็ได้ ไม่ต่อก็ได้ เป็นสิทธิ์ของเราครับ

เกมส์ออนไลน์ลงได้เลย เกมส์ออฟไลน์ต้องซื้อ เกมส์ที่คุณซื้อแล้ว ก็ลงได้ครับ ไม่ต้องลบออก

http://ict.in.th/index.php/topic,912.0.html

ขอบคุณมากครับ ไม่กลัวแล้ว  Sad
kazan_01
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 08:48:36 AM »

ไม่จำเป็นครับผมก็ยกเลิกสัญญาไปแล้วไม่ต่อดื้อๆ ลงได้ครับ ใครมาจับก็เอาหมาตัวนี้เข้าคุกไป เกมส์ออนไลน์ถึงมีลิขสิทธิ์แต่มันให้โหลดเสรีครับ มันฟ้องยังไงเราก็ชนะ

<<<<=== http://ict.in.th ===>>>>
HaKay
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:03:30 PM »

AS นี่ ร้ายเหมือนกันนะ  Smiley
kazan_01
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 08:33:55 PM »

ไม่ใช่ร้ายอย่างเดียวครับแสบด้วย จะเอาตังอย่างเดียว ไม่ว่าจะเรื่องอะไรก้แล้วแกต่ เกมส์ มีแต่โปรกับบอท เติมตังเยอะๆมันไม่แบนส่งไปเหอ  ไม่เติมตัง ไม่ได้โปรไม่ได้บอทโดนแบนซะงั้น ขอหลักฐานมันไม่ให้ (เด็กที่ร้านโดนมาหลายคน ผมเลยลองมั่ง เอาตัวผมนี้ละโปร ตัวนี้เลิกแล้วแต่เคยเติมไปหลายตัง ไม่เคยโดนครับ แถมส่งชื่อตัวเองว่าโปรด้วยไม่โดนซะงั้น 555+ ดูมันทำ)

<<<<=== http://ict.in.th ===>>>>
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์