หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเกมส์ออนไลน์แล้วกระตุก  (อ่าน 5720 ครั้ง)
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:37:52 PM »

ผมสังเกตุเด็กเล่นเกมส์ออนไลน์แล้วชอบกระตุก เด็กก็บ่นแล็คบ้าง โน้น นี่ นั้น บ้าง ผมมี 5 เครื่อง เน็ตทีโอที 8/1 จอ lcd 18.5 นิ้ว ใช้ระบบแบบลูกทุ่ง  อยากทราบว่าต้องตั้งค่าขนาดหน้าจอกับตั้งค่าขนาดภาพในเกมส์ ป่าวครับ แล้วจะลดลงมาเท่าไรถึงจะลื่นๆ หน่อย แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
Bolt
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:33:49 PM »

มีผลครับ อยู่ที่สเปคเครื่องของท่านด้วย
acom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:40:32 PM »

ผมว่ามีปัจจัยหลายอย่างนะครับ เช่น สเปกเครื่อง ความเร็วเน็ต เซฟเวอร์เกม เป็นต้น
เราทำได้ก็แค่เตรียมความพร้อมของเครื่องเราให้ดีที่สุดครับ
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:56:30 PM »

สเป็คเครื่องผมก็ว่าน่าจะเล่นออนไลน์ได้สบายนะครับ การ์ดจอแยก แรม 2 จิก ซีพียู AMD 2  2.6  เน็ตก็ 8/1แต่ได้แค่ 6 กว่าๆ สงสัยต้องปรับความละเอียดหน้าจอ และความละเอียดของเกมส์ลง แล้วดูอีกที่ว่าลื่นไหม
ppy
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:07:13 PM »

บอกเสป็คคอมมาครับ
ลงโปรแกรมอะไรบ้าง
ตอนเปิดครั้งแรก ยังไม่รันโปรแกรมกินแรมเท่าไหร่
ของผมก็ 5 เครื่องครับเล่นเกมกะตุกนิดหน่อย คอร์ i3
เสียแต่การ์ดจอละครับว่าจะอัพเพิ่มแต่ก็พอไหวนะ
เด็กๆเล่นแต่ พีบี แต่ผมก็ว่าโอเคนะเพราะเล่นแล้ว
ไม่ได้ลำดับที่ 1 ก็ที่ 2 บางทีคอมเร็วไปก้เล่นเกมบางเกมไม่มัน(ความคิดเห็นส่วนตัว)
เพราะผมเคยเป็นลูกค้าเจอเครื่องมาแทบทุกเครื่องทุกรุ่นครับ ทางที่ดีพี่ลองไปเล่นร้านอื่นดูซิครับ
แล้วสังเกตความแตกต่าง ลองดูหลายๆร้า้นครับแล้วมาเทียบกับร้านเราว่าโอเคไหม Smiley
max-ls-125
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:16:41 AM »

เล่นเกมส์ออนไลน์แล้วกระตุก

เกมส์ที่ว่ากระตุกมีเกมส์อะไรบ้างครับ  หรือกระตุกหมดทุกเกมส์เลย
LIEWnetwork
สมาชิกเว็บ

โทรติดต่อ 082-644-1694

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:47:52 AM »

มองแล้วกระตุกเพราะเน็ต หรือเพราะสเปกเครื่องครับ เป็นใช้ฮาร์ดดิสก์ปกติ หรือระบบ no hdd ครับ แล้วเน็ตมีกี่เส้น กระตุกตลอดเวลาแม้ลูกค้าในร้านจะเยอะหรือน้อย หรือเป็นเฉพาะบางช่วงครับ Huh?
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:48:36 AM »

น่าจะเป็นเกมส์พวกเก็บเวลอะครับ เห็นเด็กเล่นกัน เวลาหมุนรอบตัวหรืออะไรประมาณนั้นอะครับมันจะกระตุกแบบไม่ลื่น
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:50:27 AM »

มองแล้วกระตุกเพราะเน็ต หรือเพราะสเปกเครื่องครับ เป็นใช้ฮาร์ดดิสก์ปกติ หรือระบบ no hdd ครับ แล้วเน็ตมีกี่เส้น กระตุกตลอดเวลาแม้ลูกค้าในร้านจะเยอะหรือน้อย หรือเป็นเฉพาะบางช่วงครับ Huh?

ใช้ฮาร์ดดิสก์ปกติ เน็ตเส้นเดียวครับ ร้านบ้านนอก ไม่ได้มีระบบไรมากมายหรอกครับ เน็ตทีโอที จะเครื่องเดียวหรือ 5 เครื่องพร้อมกันก็เป็นครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นกับเครื่องไปอัพแรม การ์ดจอ หมดแล้ว ยังไม่หายครับ
commandor
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:11:53 AM »

น่าจะเป็นที่เครื่องไม่VGAก็CPUไม่ถึงนะครับ...เน็ตไม่น่าจะใช้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์