หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฎหมายควรรู้ ขั้นตอนการเปิดร้านเกมส์ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต คาเฟ่ อย่างถูกต้อง  (อ่าน 294320 ครั้ง)
ram8g
เด็กใหม่หัดโพส
*

มีปากก็พูดไป

« ตอบ #120 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 06:59:22 PM »

ขอบคุณครับ

!!เสือก!! กับ !!เลือก!!... สะกดคล้ายๆกัน...

ถ้าคุณไม่ได้เป็นคนที่ถูก !!เลือก!! ...

คุณจะกลายเป็นคนที่ !!เสือก!! ในทันที   !?!
santiscnyl
*

« ตอบ #121 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 08:19:48 PM »

ผมขาดใบฉายครับ  ขอตั้งแต่เดือน พ.ย.54 จนถึงทุกวันนี้ยังไม่ได้  ไปติดตามผลตลอด ตั้งแต่เริ่มพิมพ์ลายนิ้วมือ
โดนไป 200 ตร.มันบอกขอค่ากาแฟ กับส่งเอกสาร 
หลังจากนั้นรอรับเอกสาร ตร.บอกว่าจะส่งให้ถึงบ้านรอรับได้เลย  แต่ที่ไหนได้  โทรบอกให้ไปรับเอง ที่ สตอ.หอคำ จ.บึงกาฬ
ผมก็ไปรับเอง ยังมีหน้ามาบอกอีกครับ ว่าขอค่ากาแฟ 300 ผมเริ่มโมโห อยากเผาบ้านมันทิ้ง
  จากนั้นวัฒนธรรมก็เข้าตรวจ  บอกว่า รออีก อาทิตย์นึง  ไปรับใบอนุญาต
ผมก็ไปตามนัด ครานี้ เป็นไปอีกอย่างครับ บอกว่า ผู้ว่า จังหวัด ไม่อนุมัติ  ต้องรอให้ ปลัดอำเภอ , จนท.สาธารณสุข จังหวัด ,ตำรวจ และ ทางกระทรวงเข้าตรวจ  อีกรอบ 
ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ 
temi
*

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #122 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 12:11:18 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับตอนนี้กำลังดำเนินการขอใบอนุญาตอยู่ครับ

การจะทำอะไรให้มันถูกต้องมันแสนจะยากเย็นเหลือเกิน
pampam5000
*

« ตอบ #123 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 03:42:23 PM »

ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ
...ผมได้ติดตาม อ่านข้อมูลต่างๆในบอร์ดนี้มาได้สักระยะแล้ว ได้ความรู้ขึ้มมากครับ
...แต่ก็ยังลำดับเหตุการความสำคัญว่าต้องทำอย่างใดก่อนรึหลัง
..ตอนนี้ผมเพิ่งเปิดร้านมาได้ประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว มีครบทุกอย่างแล้วทั้ง ใบพานิชย์ ใบฉาย ลงเกมส์ออนไลน์แล้ว
...แต่ยังสงสัยในการขอ ลิขสิทธิ์ วินโดว์ อยู่ครับ ซึ่งตอนนี้ มันหมดโครงการ Get it right แล้ว แล้มผมจะไปหาซื้อได้ที่ไหนอีก รึจะใช้แบบWindows 7 Enterprise 90 Day Trial(ใช้ได้ 90วัน/3เดือน)  ดีครับ เรียนท่านผู้รู้ ช่วยตอบทีครับ
ร้านผม ใช้ระบบแบบ NHD มีเครื่องลูก 14 เครื่อง เครื่องคิดเงิน1เครื่อง sever1เครื่อง(ลงxp) ครับ

ถ้าต้องซื้อลิขสิทธิ์ วินโดว์ ต้องซื้อ กี่เครื่อง ครับ และตอนนี้ ราคาเครื่องละเท่าไร

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
yokszaza
*

« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 07:23:34 PM »

ขอบคุณครับกำลังศึกษาเลย
PF
*

« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:04:56 PM »

สวัสดีค่ะ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ นะคะ
คือว่าตอนนี้ทำเรื่องขอใบอนุญาตฉายไปแล้วแต่ว่ายังไม่ได้รับใบอนุญาต หรือ ใบแทนอะไรเลย
แต่ว่าก็ต้องเปิดร้านเพราะว่าห้องที่ทำร้านเกมส์นี้เป็นห้องเช่า ที่ต้องชำระค่าเช่าอ่ะค่ะ
ก็เลยไม่ทราบว่าอย่างนี้ถ้ามีตำรวจมาแล้วบอกว่าเราเปิดร้านโดยไม่ได้รับใบอนุญาตนี่เราจะผิดมั๊ยคะ
แต่ทั้งนี้ และทั้งนั้น นายทะเบียนที่เราไปยื่นขอใบอนุญาตเป็นคนบอกให้เราเปิดได้ แต่ก็ยังไม่มั่นใจน่ะค่ะ
จึงอยากขอคำปรึกษาจาก อ.แมว และสมาชิกท่านอื่นหน่อยค่ะ
ขอบคุณที่อ่านนะคะ
yookeenoi
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 03:57:14 PM »

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ว่าถ้าจะเปิดร้านแต่เรายังทำร้านไม่สมบูรณ์ เราจะไปจดทะเบียนพาณิชย์ได้ไหมคะ
แล้วถ้าจดแล้วจะไปขอใบอนุญาต จาก วธ จังหวัดได้เลยหรือเปล่า (กลัวเค้าจะออกใบช้าน่ะค่ะ Tongue)
  Kiss

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ.......สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
.......จะทำตามความฝัน........และไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคข้างหน้า....
feelclass
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:07:06 PM »

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ว่าถ้าจะเปิดร้านแต่เรายังทำร้านไม่สมบูรณ์ เราจะไปจดทะเบียนพาณิชย์ได้ไหมคะ
แล้วถ้าจดแล้วจะไปขอใบอนุญาต จาก วธ จังหวัดได้เลยหรือเปล่า (กลัวเค้าจะออกใบช้าน่ะค่ะ Tongue)
  Kiss

จดได้ครับ ไปจดทะเบียนพานิช ถ่ายรูปชื่อหน้าร้าน ไปเขาก็จดให้ล่ะครับ

ร้านผมจดทะเบียนวันที่ 9 กุมภา เปิดจริงๆ วันที่15 มี.ค. ครับ  Smiley

AMORNRAT
*

« ตอบ #128 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:11:16 PM »

กำลังจะเปิดร้านใหม่คะ. อยากจะทราบว่าเราต้องซื้อลิขสิทธิ์ window ทุกเครื่องใช่ไหมคะ
eak007
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #129 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 07:01:32 PM »

กำลังจะเปิดร้านใหม่คะ. อยากจะทราบว่าเราต้องซื้อลิขสิทธิ์ window ทุกเครื่องใช่ไหมคะ

ใช่ครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16   ขึ้นบน
  พิมพ์