หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้ เรื่องการเข้าร้านของนักเรียน  (อ่าน 56624 ครั้ง)
tongras
สมาชิกเว็บ

เดินไปช้าๆๆดีกว่าก้าวกระโดดแล้วหกล้ม ตัวกูผูไม่แพ้

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 02:40:07 PM »

เรื่องนักเรียนเข้าร้านในชุดนักเรียน  เวลา14.00 น เป็นต้นไปได้หรือไม่ครับ ผมไม่ค่อยทราบเรื่องกฏนะครับ ท่านใดรู้ รบกวนขอแบบละเอียดนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ  จากน้องใหม่แห่งวงการนะครับ
PrettyJudie
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:07:43 PM »

เรื่องนักเรียนเข้าร้านในชุดนักเรียน  เวลา14.00 น เป็นต้นไปได้หรือไม่ครับ ผมไม่ค่อยทราบเรื่องกฏนะครับ ท่านใดรู้ รบกวนขอแบบละเอียดนะครับ   ขอบคุณล่วงหน้าครับ  จากน้องใหม่แห่งวงการนะครับ

เรื่องชุดแบบฟอร์มต่างๆ ไม่มีข้อกำหนดในกฎหมายครับ

ใส่เข้าไปเล่นได้ครับ แค่ปฏิบัติตามมาตรฐานกำหนด เรื่อง เวลา และอายุของผู้เล่นก็พอแล้วครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

tongras
สมาชิกเว็บ

เดินไปช้าๆๆดีกว่าก้าวกระโดดแล้วหกล้ม ตัวกูผูไม่แพ้

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:16:36 PM »

ขอบคุณครับท่าน PrettyJudie  พอดีน้องใหม่แห่งวงการนะครับ
PrettyJudie
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 03:19:42 PM »

ขอบคุณครับท่าน PrettyJudie  พอดีน้องใหม่แห่งวงการนะครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

lKol3zaa
สมาชิกเว็บ

คนเก่งจริงไม่เรื่องมาก..คนฉลาดจริงไม่มากเรื่อง

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:24:15 AM »

Roll Eyes งัยถ้าเป็นเด็กช่าง ให้ไปเปลี่ยนก่อนก้อดี เด๋วมาดวลกันในร้านอ่ะครับ
monotonic
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 01:40:21 AM »

ถ้าเด็กต่ำกว่า15 เข้ามาเล่นเน๊ตหลังสองทุ่มแต่ไม่ได้เล่นเกมส์ แล้วพ่อแม่ทำงานอยู่ร้านใกล้ๆหากพ่อแม่เค้ายอมให้มาเล่น
จะถือว่ามีความผิดไหมครับ เพราะเด็กไม่ได้เล่นเกมส์แต่เด็กกำลังศึกษาหาความรู้
numchut
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 08:44:45 PM »

ผิดครับ ปรับแพงด้วย
ddd2
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:41:04 PM »

รบกวนขอถามผู้รู้ครับ ???เรื่องเวลาปิดภาคเรียน  ประกาศปิดภาคเรียนที่2คือ1เมษายน(ถ้าจำไม่ผิด)แต่โรงเรียนปิดกันหมดแล้วไม่ว่าจะเป็นอาชีวหรือสายสามัญเหลือเเค่ประถม   อยากถามว่าจะรับเด็กที่โรงเรียนปิดเเล้วเข้าใช้บริการก่อน14.00 น ได้ไหมครับ(ไม่ใช่ประถม ) Huh?
robin2512
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 10:50:43 PM »

งัยก็จับ  ข้างร้าน ห่างไป100 เมตร -ขึ้นรถไปละ ทั้งเจ้าของร้าน และก็เด็ก  เหอ ๆๆๆ เด็ก อายุ 16 5 คน อายุ 14  4 คน  อร่อย ตำรวจแล้ว
ไม่ทำตามกฏ  งานนี้มาเสียต้ง.......เวลานี้ 22.45  ที่ผ่านมาครับ ร้านมีลูกค้า 6-7 คน ผมว่าแล้วต้องมีสักวันต้องมีสักวัน........  โดนจนได้...เหอ ๆๆ
ddd2
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 10:21:25 AM »

ขอบคุณครับ :Dที่ให้คำแนะนำ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์