หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เตรียมอุปกรณ์ ต้อนรับช่วงปิดเทอม ด้วยเงิน 10 บาท (ภาค 2)  (อ่าน 38160 ครั้ง)
joecole02
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:29:05 AM »

ขอบคุณครับ....
Dionysus
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 10:43:54 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่

พอดีอยากหาความรู้เพิ่มเติมจากน้ำยาทาเล็บแบบใสเจอประโยนช์เพิ่มเติมเลยเอามาฝากครับ

ถ้าคุณกำลังสนุกกับการทำโมเดลหรืองานฝีมือที่ต้องใช้กาวติดชิ้นส่วนพลาสติก แต่กาวเกิดขาดมือ ลองใช้ยาทาเล็บแบบใสติดชิ้นส่วนพลาสติกแทนกาว มันใช้งานได้ดีไม่แพ้กัน หรืออาจใช้ในการติดอัญมณีปลอมๆ บนเครื่องประดับที่หลุดออกมา หรือใช้ตรึงน็อตที่หลวมก็ได้

เครื่องประดับแบบราคาไม่แพงอาจสูญเสียความมันวาวไปได้เมื่อใช้ไปนานๆ เพื่อรักษาความงามของมันเอาไว้ ใช้ยาทาเล็บแบบใสทาเคลือบเอาไว้ แล้วคุณจะสามารถบอกลาคราบดำและสีสันที่ซีดจางไปได้เลย

กำจัดหูด พูดเป็นเรื่องน่าอายและเป็นการติดเชื้อ เพื่อกำจัดมัน ใช้ยาทาเล็บแบบใสทาทับลงไป หลังจากนั้นหนึ่งสัปดาห์มันจะหลุดออกไป แต่ควรโยนยาทาเล็บขวดที่ใช้ทาหูดทิ้งไปหลังจากการใช้ เพื่อป้องกันไม่ให้ไวรัสจากหูดแพร่กระจายไปที่อื่นอีก

เคล็ดลับยอดนิยมของบรรดาคุณแม่ทั้งหลายก็คือ เวลาที่คุณทำมีดบาดตัวเองเล็กๆ น้อยๆ รอให้เลือดหยุดไหลเสียก่อน แล้วทายาทาเล็บแบบไร้สีทับลงไปบนรอยแผล มันจะช่วยปิดรอยแผลแทนพลาสเตอร์ได้เลย

ที่มา
http://women.kapook.com/beauty00102/

pookabpuy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 12:01:56 PM »

ไอเดียที่สุดเจ๋ง ช่วยประหยัดลดต้นทุนได้มากเลเยครับ
PrettyJudie
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 05:38:42 PM »

ไอเดียดีจริงๆครับ ขอบคุณครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

eonrik
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 09:02:34 PM »

ไอเดียดีครับ  Roll Eyes
jdjjoker
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 12:04:49 AM »

ขอบคุณครับ  ภาคแรก ผมก็นำมาใช้แล้ว ผมไม่นึก ว่าจะมีภาค 2 อีก  แล้วภาค 3 จะมีอีกป่าว แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

ภาค 3 กำลังตามมาเร็วๆ นี้ครับ
oseeno
สมาชิกเว็บ

ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ขอแค่ตั้งใจ

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:49:51 AM »

เข้ามาขอบคุณกับ idea ดีๆแบบบนี้ครับเป็นประโยชน์มากมายครับ 

<a href="
PrettyJudie
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:59:02 AM »

ที่ร้านเราใช้แปรงปัดแก้มที่แฟนมันใช้ มาใช้แทนแปรงปัดฝุ่น ใช้งานได้ดีเหมือนกันนะครับ

สรุปแระ อุปกรณ์ทั้งหมด ก็เอามาจากโต๊ะแต่งหน้าแฟนนั่นแระ Grin Grin Grin

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

atom
สมาชิกเว็บ

ความสุขเกิดขึ้นได้ในใจ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 09:59:21 AM »

เสร็จแล้วทิ้งไว้ 1 คืนยิ่งดี  (ทิ้งคีย์บอร์ดนะครับไม่ใช่ทิ้งภรรเมีย)  Grin Grin Grin
nsojnoj
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:23:20 AM »

โอ๊วพระเจ้าจอร์ชเหมาะกับยุคน้ำมันแพงแหล่ม แหล่ม ขอบคุณคร้าบบบ
 Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์