หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 31   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ จะเปิดร้านอินเตอร์เน็ต ร้านเกมส์ ทำยังไง  (อ่าน 161918 ครั้ง)
jazz_za
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 10:46:20 AM »

มีงบ 300000 จะเปิดร้านเกมและเน็ต ต้องทำงัยบ้างครับ แนะนำหน่อยทุกขั้นตอนเลยนะครับ  
Joecoleman
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:31:45 PM »

[email protected] แอดมาคุยกันได้คับ ..
โจ๊ก เห็ด หอม
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

===========

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 10:20:31 AM »

การทำร้านให้ถูกต้อง

ขอทะเบียนพาณิชย์
ซื้อเครื่อง  ทำร้านให้เสร็จ
ขอใบอณุญาตฉาย
ซื้อลิขสิทธ์

คร่าวๆก็ประมาณนี้แหละครับ

ส่วนระบบในร้าน อันนี้ไม่มีข้อบังคับครับ

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

kunple99
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 12:57:45 PM »

เอาแบบของผมเลยอ่ะ  เปิดวันที่ 09/09/09 09.09 เป็นงัย เท่ห์มะ
1.หาที่ตั้งร้าน
2 ขอสายโทรศัพท์
3 ติดประตูกระจก
4 ติดแอร์ เดินไฟ ติดถังดับเพลิง
5 ซื้อคอม โต๊ะเก้าอี้
6 จัดการระบบ จัดเก้าอี้โต๊ะให้เรียบร้อย
7 สั่งทำป้ายร้าน เอาอย่าใหญ่มากนะเพราะภาษีป้ายมันก็แพง เอาเป็นภาษาไทยยิ่งดี มันจะถูกกว่าภาษาอังกฤษมาก
8 ถ่ายรูป ในร้าน 1 รูป  ถ่ายหน้าร้านระยะไกล้ 1 รูป  ถ่ายหน้าร้านระยะไกล ให้เห็นบ้านคนอื่นเขาบ้าง 1 รูป หรือถ่ายไว้เยอะๆ แล้วไปให้เขาเลือกเอง
9 ไปขอทะเบียนพานิชย์ที่ตัวจังหวัด ของผมขอที่ อบจ เตรียมเอกสาร ทะเบียนบ้านตัวเอง ทะเบียนบ้านเช่า บัตรประชาชนตัวเอง บัตรประชาชนเจ้าของบ้าน   เช่า
10 ใช้เวลาประมาณ 15 นาที รอประมาณ 30 นาที เพราะกว่าพวกมันจะรับทานข้าวเสร็จล่อเข้าไป 12.30 ให้ไปตอน11โมง หรือ บ่ายโมงไปเลย
11 เสร็จแล้ว ไปที่วัฒนธรรมจังหวัด ขอใบอนุญาตฉาย เอกสารก็เหมือนเดิม เพิ่มเติมคือ รูปของเรา แล้วก็รูปร้าน เตรียมวาดแผนที่ไปเลย เพราะเขาจะให้เราวาดแผนที่ตั้งของร้าน เราก็ปริ้นไปตัดแปะเลย ที่นี่ใชเวลา 15 นาที พี่ๆใจดีกันทุกคน
12 เสร็จแล้ว ช่วงนี้คุณจะไม่ได้ใบอะไรเลย  รอไปตรวจร้าน เขาถึงจะออกใบรับให้ แต่ เราต้องบอกเขาว่าเราขอใบรับไปซื้อลิขสิทธิ์ (จะเป็น วินโดว์หรือ เกมส์ก็สุดแล้วแต่ท่านจะคิดได้เลย555555)
13 เอาไปทะเบียนพานิชน์ + ใบรับ ถ่ายเอกสารสี ติดข้างฝาให้ตำรวจเห็นชัดๆ
14 หาของมงคลติดร้าน ไม่ว่าจะเป็นไทรดักทรัพย์ ยันต์ชูกชก นิมนต์พระมาเจิม
15 เปิดร้านเลย เอาตังก่อน สักสิ้นเดือนค่อยเอาทะเบียนพานิชน์ขอเสียภาษีเงินได้ ที่ อบต หรือ เทศบาลแล้วแต่เขตของท่าน รายใหม่เสีย 500
16 เสร็จแล้วครับ

น่าจะมีประโยชน์นะ

happyJung
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2009, 02:46:11 PM »

ละเอียดมาก ขอซูฮก ท่านเทพ

" ปายหนาว "
cybergateinternet

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 11:12:55 AM »

มีประโยช์นมากครับ ผมกำลังเตรียมจาเปิดร้านเหมือน

CYBERGATE (เชียงใหม่)
tata_nac
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2009, 02:06:52 PM »

อธิบายได้เยี่ยม เห็นภาพเลยครับ
dubbleclick
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 12:56:08 AM »

ตอบได้เจ๋งมากค่ะ
แต่ว่า ภาษีเงินได้อ่ะ ยังไม่ได้แจ้งเลยค่ะ
เปิดมาปีกว่าแล้วค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องไปแจ้งเอง
เคยไปถามวัฒนธรรม เค้าก็บอก
น้องรออยุ่เฉยๆเลย เดี๋ยวเทศบาลก็ไปเก็บ
อิอิ จนป่านนี้ก้ยังไม่ได้เสียเลยค่ะ
อย่างนี้ต้องไปแจ้งใหมคะ
แล้วถ้าแจ้ง เค้าจะเก็บย้อนหลังใหมอ่ะ
รบกวนตอบทีค่า
nuasocool
สมาชิกเว็บ

ยินดีให้คำปรึกษาจัด spec , Diskless สอนให้เป็น

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 02:04:15 PM »

-*-ร้านผม สติกเกอร์ เยอะ รอ เปิดร้าน อยู่ เปิด เสร็จ ประมาณ วันที่ 5 อิอิ

ส่วน เรื่องเปิดร้าน เช็ค ISP ด้วยนะครับ ระวังเจอ ช่วง ปรับ ปรุง จะติด เน็ต ต้อง + เบอร์ แล้ว มันจะยาว ติดต่อ เน็ต แต่ เนิ่นๆ นะครับ

ประสบการณ์ สอน ผมมาแล้ว อิอิ
katang51
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2009, 05:31:28 PM »

เรื่องภาษีเงินได้ทางวัฒนธรรมเขาจะไม่ได้บอกอะไรเรามากหรอกคือเราต้องหาข้อมูลเองต้องไปจ่ายที่สรรพกรท้องที่ค่ะของเราไปจ่ายทุก 6 เดือน (ไม่อยากโดนย้อนหลังเยอะ..อิอิ..) เขาจะถามจำนวนเครื่องที่มีแล้วคำนวณออกมาเป็นภาษีที่ต้องจ่ายของเรามี 10 เครื่องก็ 300 บาท แต่ล่าสุดไปชำระวันที่ 23 ก.ย. ไม่ได้เสียอะเขาออกใบเสร็จให้ว่าเราได้ไปยื่นแบบก็จบ..(ไปจ่าย 2-3 รายพร้อมกันก็ไม่ได้เสียสักรายเขายกเว้นภาษีหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจค่ะลืมถามอะ Roll Eyes
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 31   ขึ้นบน
  พิมพ์