หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดราคาเรียนคอมพิวเตอร์พื้นฐาน เท่าไหร่บ้างคะ ขอคำแนะนำจากพี่ๆ หน่อยค่ะ  (อ่าน 92486 ครั้ง)
meesang
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 27, 2011, 03:41:08 PM »

ยังไม่เปิดร้านเปนทางการก็มีผู้ปกครองถามแระครับว่าเปิดสอนรึปล่าว จะได้ให้ลูกมาเรียน ถ้าเปิดแต่เล่นเกมก็คงไม่มีประโยชน์ อึ้ง เลยครับ

pisal
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:23:17 PM »

ที่ร้าน 20 ชม. 1900
10 ชม. 1000
djfluk10425
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 03:54:05 PM »

:'(น่าสนใจดีครับ
ornetwork
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 04:25:21 PM »

อยากทราบว่าถ้า ขึ้นเป็นป้ายโฆษณา ด้วย ต้องไปขอใบอนุญาตมั้ยครับ กำลังคิดจะเปิดสอนด้วยครับ
เคยรับสอนตาม รร. ป.1-ป.6 (ใกล้ ๆ ร้าน)
GUUIISJ
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:04:31 PM »

รอคำตอบด้วยครับ กำลังตัดสินใจ
boon
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 07:41:55 PM »

ตามความเห็นส่วนตัว
สอนแบบสอนพิเศษ ได้ครับ แปะกระดาษ a4 แนะนำได้ แต่อย่าเอิกเริก แบบสอนเป็นการส่วนตัวในจำนวนที่ไม่มาก

เพราะหากขึ้นป้าย จัดสอนเป็นหลักสูตร ต้น กลาง สูง อะไรพวกนี้ต้องมีใบอนุญาตจัดตั้งเป็นโรงเรียน จะเอามาปนกับร้านเน็ต ร้านซ่อมไม่ได้
หากสอนเกิน 7 คน จะมีความผิดตามกฏหมาย ปรับราว 2 พัน หากยังฝ่าฝืนอีก จะปรับหนักขึ้น และมีประวัติ

ต้องแยกออกมาก่อน ระหว่าง การอบรม สัมมนา การแสดง การแนะแนว การฝึกหัด
หากมีคำว่า หลักสูตร อยู่ในการสอนด้วย จะถูกเพ่งเล็ง จากครูโรงเรียน แล้ววันดีคืนดีเขาก็จะเดินมาหา

ploennet
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 06:19:47 PM »

ถ้าไม่มีวุฒิครูหรือวุฒิเกี่ยวกับคอม จะผิดไหมคะ กำลังหาว่าจะทำอะไรเสริมดี
kingkong
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 07:54:58 PM »

ผมก็กำลังจะทำพอดีเลย กะว่าจะสอนน้องแถวบ้าน

ที่ว่าราคา ไว้ ก็ 10ชม 600 บาท

ที่จะสอนก็ การใช้งาน Xp เบื้องต้น ใช้ MS-Word เบื้องต้น แล้วก็ Internet เบื้องต้น

ช่วยแนะนำที่ครับ ว่าควรสอนอะไรเพิ่มเติมอีกดีหรือป่าว

ไม่มีหมายค้นอย่ามาค้น ไม่มีหมายจับอย่ามาจับ
คุณมาถูก100%เราไม่เถียงยอมให้ตรวจ 100% เช่นกัน
kemthongcom
สมาชิกเว็บ

KT Group

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:19:54 PM »

ข้อสังเกตครับ เด็กเล่นเกมส์ ทำไมใช้คอม พิมพ์งาน อะไรต่างๆ เก่งจัง ทั้งๆ ที่พื้นฐานไม่ได้มาจากการเรียนคอม แต่มาจากการเล่นเกมส์ เล่นเน็ต

อีกอย่างผมก็เลยลองสอนดูแล้ว สอนผู้ใหญ่ สอนยากมากครับ จับเมาส์ไม่เป็น อันดับแรก เปิดเครือ่งยังไม่ได้เลย หนักพอดูนะครับ หากสอนไปแล้วเค้าไม่เปนหรือไม่ดีขึ้นผลเสียจะตกกับเรา ช่วงเวลาที่สอน เราอาจเสียเวลาดูแลลูกค้าส่วนใหญ่ คิดให้ดีนะครับ

ขยันทำกิน
boon
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 07:52:05 AM »

ถูกต้องเลยครับ สอนผู้ใหญ่สอนยากมากๆ ต้องอธิบายชัดๆ ช้าๆ ให้เขาทำซ้ำๆ จะใช้เวลานานกว่าคนอื่นมากๆๆๆๆ คนสอนจะรำคาญแน่นอน
เด็กเล่นเกมส์มาก่อนจะเป็นเร็ว เพราะชินกับคีย์บอร์ดแล้ว แต่หากให้เขาทำงานอะไรสักอย่างก็ทำไม่ได้เหมือนกัน คือยังไม่ได้เรียนรู้ตรงนี้
สอนพิเศษไม่ต้องใช้วุฒอะไรเลย อยากสอนอะไรก็สอน เน้นให้เด็กทำงานส่งครูได้ก็น่าจะพอ
อยู่ที่ฝีมือท่านแล้ว คาเรียนมาตรฐานจะอยู่ที่ ชม.ละ 50 บาท แต่ก็ขึ้นอยู่กับพื้นที่
แต่ก่อนสอนควรตกลงกันให้เรียบร้อยว่า เรียนแล้วได้อะไร และไม่ควรออกใบประกาศให้เขา นอกจากเขาจะขอเอง
ทั้งนี้ก็เพราะ หากเขาเอาใบประกาศนั้นไปสมัครงาน หากเป็นหน่วยงานที่เคร่งครัด ใบประกาศที่ท่านออกจะใช้ไม่ได้ เพราะท่านสอนของท่านเอง
ไม่มีใครรับรอง จะเป็นผลเสียทางชื่อเสียงของท่าน เหมือนหลอกให้มาเรียนเสียเงิน หรือท่านมีคดีจัดการเรียนการสอนโดยไม่ได้รับอนุญาต ก็โดนอีก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์