หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดราคาเรียนคอมพิวเตอร์พื้นฐาน เท่าไหร่บ้างคะ ขอคำแนะนำจากพี่ๆ หน่อยค่ะ  (อ่าน 100782 ครั้ง)
smilenet01
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 10:07:42 AM »

อยากเปิดสอนคอมบ้างอ่ะคับ...แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง

สนับสนุน ทุกร้านร่วมใจปรับราคา เป็น 15 บาท
jone500
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 10:35:11 AM »

อยากอะ

แต่ไม่มีจุดเริ่มต้น

ตาล้วน ยายลี
mozaki
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 09:02:57 PM »

ไม่มีวุฒิ ครู หรือจบคอม มาก็สอนได้ครับ  ถือว่าเปิดที่ร้าน เป็นศูนย์การเรียนรู้ตลอดชีวิต   แต่หากจะถูกต้องตามระเบียบ (อยากให้เด็กเรียนจบแล้วได้ใบประกาศ ) ต้องไปขอ เขตพื้นที่การศึกษา  โดย ผอ.เขต  หรือ คณะกรรมการเขต เป็นผู้พิจารณาอนุญาต  การเปิดสอนไม่เป็นที่เพ่งเล็งของครูในโรงเรียนหรอกครับ มีแต่ส่งเสริม 

หากมีลูก  แล้วเปิดร้านซ่อมด้วย  คุณสามารถสอนลูก หรือบุตรหลาน ได้ ด้วยนะครับ สามารถเทียบโอนได้ด้วย แต่ต้องขออนุญาตผู้มีอำนาจด้านบน ครับ
wacharacomputer
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 08:57:22 AM »

2500   คู่มือพร้อมอุปกร์ เราเตรียมทั้งหมด  สอบประกอบ +ลงโปรแกรม  ตัวต่อตัว จนเป็น ลูกค้าบางราย เค้าไม่รู้จริงๆอันนี้ต้องใจเย้นมากๆ
บางทีถามเราเอาจนเรางง     แต่เจอพวกหัวไว ก็สบายหน่อย   เคย มีเด็กอายุ 17  มาให้สอบ นะ  5 วันเป็นครับ  ทำได้หมดเลย
ช้าวง เวลา ตามที่ตกลงกัน  แต่ ผมจะสอนวันละ4 ชม  นะครับ   5 วันครับ   ว่างช่วงไหนให้ลูกค้าโทรมานัดเองครับ

candusty
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:26:20 AM »

ทำไปก่อน สอนดีค่อยขอใบอนุญาต ละกันเนาะ
MrLeela
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:01:25 AM »

เรื่องใบอนุญาต  สถานที่  ถ้าสอนครั้งหนึ่งเกิน 7 คน  ต้องขออนุญาตครับ  เข้าข่ายเป็น รร.เอกชน  เรื่องมากด้วย  สถานที่ต้องเป็นไปตามแบบที่เขากำหนด (ลองหา กฏ ระเบียบ รร.เอกชนดูครับ)

ของผมเปิดสอนแบบตัวต่อตัว ชม.ละ 100 บาทครับ  มีหลักสูตรการเรียนการสอนจากประสพการณ์จริงครับ  พิมพ์ใส่เวิร์ดมีภาพประกอบไว้ 40 กว่าหน้า  ทั้งวิธีใช้งาน  การแก้ไขปัญหา  การบำรุงรักษา  เริ่มจากที่ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับคอม  ไปจนถึงการใช้งานขั้นพื้นฐานทั้งหมด  ไม่ว่าจะคอมหรืออินเตอร์เน็ต 

ถ้ามีพื้นฐานมาบ้างแล้วก็ 10 ชม.  ถ้าไม่มีพื้นฐานก็ 20 ชม.ในหนึ่งคอร์สครับ   Wink

ขอแนะนำให้เก็บเงินก่อน  ครึ่งหนึ่งก็ยังดี  เพราะตอนไม่เป็นก็มาให้เราสอน  พอเริ่มทำได้ก็ไปที่อื่นละ  (ของผมแต่ละคนไม่เกิน 5 ชม.หายจ้อย  พร้อมตำรา"หลักสูตรคอมพิวเตอร์ขั้นพื้นฐาน  ฉบับลูกทุ่ง" 1 เล่ม ราคา 350 บาท ปริ้นท์สีทั้งเล่ม) Tongue

ตามนี้ทั้งหมดครับ.......  Roll Eyes

[size=12p
metha28
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 09:44:41 PM »

Wink  ถ้ามีพื้นที่กว้างมากพอ ก็อยากลองทำเหมือนกันครับ
kugong
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 06:59:23 AM »

ปิดภาคเรียน เด็กเข้าร้านได้ 10 โมงเช้า แต่ถ้าเราเปิดสอน(เน้นว่าสอนน้ะครับ) 8 โมง จะผิด พรบ.มั้ย ก็สอนไม่เกิน 7 คน ครับ
tondangerous
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 03:57:24 PM »

พลาดไปเสียดายแย่เลย ยังไงซะ ช่วงเช้าไม่มีคนเล่น จัดไป 55
ton-jiab
*

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 01:07:00 AM »

สนใจค่ะ อยากทำบ้าง ปิดเทอมนี้ไม่มีเด็กเลยถ้าเปิดสอน
เด็กอาจเพิ่มขึ้น  ต้องปิดประกาศหน้าร้านไหมคะ
ช่วยแนะหน่อยค่ะ Kiss Kiss Kiss Kiss
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์