หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดราคาเรียนคอมพิวเตอร์พื้นฐาน เท่าไหร่บ้างคะ ขอคำแนะนำจากพี่ๆ หน่อยค่ะ  (อ่าน 101135 ครั้ง)
Im sad
สมาชิกเว็บ
**

ขอบคุณอดีตที่ทำให้เราเข้มแข็ง

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 07:20:56 PM »

แต่ก่อนเคยสอนลูกค้าฟรีทุกอย่างตั้งแต่สมัคร,เปิดอีเมลจนถึงChatคุยกะเพื่อนๆแปลภาษพิมพ์งานโหลดรูปทุกอย่างจุดประสงค์เพื่ออยากจะมีลูกค้าประจำเพิ่มขึ้นและเป็นความรู้ให้ลูกค้าไว้ใช้เวลาไปเล่นร้านอื่นๆหรือใช้คอมของตัวเองค่ะ emotg02และช่วงหลังเคยสอนไปค่ะรายหัวจ่ายวันต่อวันค่ะ2ชม300บาทพัทยา)ผู้ใหญ่ค่ะสอนโดยเน้นเปิดปิดเข้าใช้งานเข้าอีเมลและใช้แปลภาษา,พิมพ์งานและอื่นๆค่ะแต่ก็ต้องทวนซ้ำๆจำยากไปหน่อย(อายุ35+)มา5วันหายเงียบเลย.สอนโดยการให้จดตั้งแต่เริมต้นถึงจบ(เหนื่อยมาก)แต่ก็คุ้มค่ะช่วงเช้าไม่มีลูกค้าค่ะ.หากใครมีคู่มือแบ่งมาทางนี้บ้างนะเป็นวิทยาทานค่ะขอบคุณค่ะ
 Cool Cool

l
spinout
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 04:05:32 PM »

อืมครับ เคยมีคนมา ถามเหมื่อนกัน แต่ไม่รู้จะคิดค่าบริการเท่าไหร
แล้วก้ไม่รู้จะสอนอะไร เหอะๆ อยากได้หัวข้อกับ เอกสาร แนะทาง หน่อยครับ
จะขอบคุณมากเลย
redarmyboy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 05:43:25 PM »

เรื่องใบอนุญาต  สถานที่  ถ้าสอนครั้งหนึ่งเกิน 7 คน  ต้องขออนุญาตครับ  เข้าข่ายเป็น รร.เอกชน  เรื่องมากด้วย  สถานที่ต้องเป็นไปตามแบบที่เขากำหนด (ลองหา กฏ ระเบียบ รร.เอกชนดูครับ)

ของผมเปิดสอนแบบตัวต่อตัว ชม.ละ 100 บาทครับ  มีหลักสูตรการเรียนการสอนจากประสพการณ์จริงครับ  พิมพ์ใส่เวิร์ดมีภาพประกอบไว้ 40 กว่าหน้า  ทั้งวิธีใช้งาน  การแก้ไขปัญหา  การบำรุงรักษา  เริ่มจากที่ไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับคอม  ไปจนถึงการใช้งานขั้นพื้นฐานทั้งหมด  ไม่ว่าจะคอมหรืออินเตอร์เน็ต 

ถ้ามีพื้นฐานมาบ้างแล้วก็ 10 ชม.  ถ้าไม่มีพื้นฐานก็ 20 ชม.ในหนึ่งคอร์สครับ   Wink

ขอแนะนำให้เก็บเงินก่อน  ครึ่งหนึ่งก็ยังดี  เพราะตอนไม่เป็นก็มาให้เราสอน  พอเริ่มทำได้ก็ไปที่อื่นละ  (ของผมแต่ละคนไม่เกิน 5 ชม.หายจ้อย  พร้อมตำรา"หลักสูตรคอมพิวเตอร์ขั้นพื้นฐาน  ฉบับลูกทุ่ง" 1 เล่ม ราคา 350 บาท ปริ้นท์สีทั้งเล่ม) Tongue

ตามนี้ทั้งหมดครับ.......  Roll Eyes

ขอเอกสารมาศึกษาหน่อยได้มะคับ กำลังคิดโครงการนี้พอดีครับ
mky
*

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 07:51:19 PM »

ขอเอกสารของคุณ suwatchais หน่อยคับ เมล์ [email protected] คือผมเคยรับเด็ก ผมคิดค่าชม.15 บาท ไม่รู้จะคิดราคาเท่าไร ตอนนี้ไม่ทำแล้ว
fifanetgame
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 10:42:42 PM »

อยากได้ ตำราจังเลย จะเอาไปสอนเด็กมั่ง Kiss
GUUIISJ
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:34:27 PM »

สอนครั้งละไม่เกิน 7 คน หรือ ทั้งหมด 7 คน
หากสอนเป็นรอบๆ รอบ ละ 7 คน ผิดไหม อิอิ หัวหมอแล้วเรา   
รอบละคอส สลับคอสกัน ประมาณนี้
 Cheesy Cheesy
puzzletbb01
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 12:52:43 PM »

I just? mention it I never diss his

online best yougclub onlinetogether wit fun
bigbonus slotand of friendsbobetenjoy games to quality
rut_liver
*

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 11:38:30 PM »

อยากทำบ้าง ครับ....
pavarass
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 08:29:19 PM »

ผมมีแต่ผู้ใหญ่จะมาเรียน เพราะเขาอยากได้สามีฝรั่งหาจากในเว็บ    Embarrassed

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
amarin101
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:19:17 PM »

ชม 25 บาท เคยทำเหมือนกัน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์