หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีธุรกิจอะไรบ้างที่สามารถทำควบคู่กับการเปิดร้านเน็ต แชร์ความคิดกันหน่อยครับ...  (อ่าน 62125 ครั้ง)
kangmufc
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:45:47 AM »

แนะนำการขายบัตรเกมออนไล อีกแบบ ครับ เติมเงินเข้าระบบ ก่อน แล้ว ขายแบบออนไล ปริ้นออก ที่ร้าน ได้กำไร ประมาณ 10 % เด็กซื้อมาก เราได้มาก ไม่ต้องซื้อบัตร มาดองไว้ มีทุกเกม ทุกราคา ลองเข้าไปศึกษา ดูครับ ผมก็ทำอยู่ https://www.zest.co.th
ขายดีครับ

ลืมไปครับ ปรึกษาได้ [email protected]

ยินดีให้คำปรึกษาทุกอย่างครับ เคเอเอ็นจีเอ็มยูเอฟซี แอด ฮอทเมลดอทคอม ครับ
babyyakuza
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 10:58:44 AM »

อืมๆๆๆๆๆน่าสนใจๆ Wink Wink Wink
vojo
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 12:40:58 PM »

ทำเวปไซท์ของร้านแล้วโปรโมท จากนั้นก็หาโฆษณามาติดครับ รายได้ช่วยแบ่งเบาค่าไฟได้ เวปก็โปรโมทร้านดึงคนเข้าไปในตัว Kiss
oishi504
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:03:54 PM »

รับซ่อมคอมไปด้วยสิครับ
oui naja

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 02:20:36 PM »

Roll Eyes คลาย ๆกัน  เติมเงินออนไลน์ ขายบัตร น้ำ ขนม พิมพ์ ปริ๊น เคลือบ ถ่าย แฟกซ์  รายงาน  คนเดียวเลย   Grin สนใจก้อทำได้  ไม่ยุงมาก
ancha2552
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 03:00:12 PM »

แนะนำการขายบัตรเกมออนไล อีกแบบ ครับ เติมเงินเข้าระบบ ก่อน แล้ว ขายแบบออนไล ปริ้นออก ที่ร้าน ได้กำไร ประมาณ 10 % เด็กซื้อมาก เราได้มาก ไม่ต้องซื้อบัตร มาดองไว้ มีทุกเกม ทุกราคา ลองเข้าไปศึกษา ดูครับ ผมก็ทำอยู่ https://www.zest.co.th
ขายดีครับ
สอบถามท่านที่ทำ zest เนี่ยเครื่อง ปริ๊นต์ซื้อเองใช่มั้ยคะ ราคาเท่าไหร่คะ แล้วเสียค่าสมัครมั้ยคะ
ZuGusZa
สมาชิกเว็บ

หวัดดีก๊าบบบบบบ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 03:41:25 PM »

ที่ร้านก็
1.เติมเงินเกมออนไลน์ของ www.zest.co.th อันนี้ก็เติม เป็น e-pocket เปนการที่เราเอาตังโอนให้เขาไปเป็นก้อน แล้วเด็กจะซื้อเราก็ค่อยซื้อเป็นแบบออนไลน์อย่างที่ทุกคนเข้าใจ แต่จะว่าไปนะคะ ที่ร้านไม่เคยใช้ปริ้นเลย ใครซื้อเราก็ save หน้าเวบ แล้วส่งไปให้เขาที่เครื่องเลยอ่ะคะ อย่างน้อยคอมในร้านก็แชร์กันหมดอยู่แล้ว และที่สำคัญประหยุดค่าปริ้นด้วยคะ ไม่ต้องซื้อแล้วปริ้นเก็บไว้ ใครจะซื้อบัตรไหนเราค่อยซื้อเดี๋ยวนั้นแล้วส่งไปให้เขาที่เครื่อง
2เติมเงินมือถือ ระบบก็คล้ายๆเติมเงินออนไลน์คือเราต้องโอนตังไปแก่อน ได้กำไรไม่มากอาศัยคนเติมเยอะคะ
3ขายมาม่า ขนม น้ำ ทั้งหลายแหล่ ถ้าคนกินมาก็ได้กำไรมากคะ
4ปริ้นงาน อาศัยปริ้นถูกก่าร้านอื่นเลยได้ลูกค้ามากหน่อย ยังไงก็คิดว่าได้กำไรอยู่แล้ว หมึกเติมขวดละ150เอง ปริ้นได้ตั้งเยอะคะ
5รับพิมพ์งาน อันนี้ก็ดีคะ เฝ้าร้านมันก็ค่อนข้างว่าง ถ้าเขามาให้พิมพ์ก็บอกเขาต้องเผื่อเวลาให้เราหน่อย เพราะเราบางทีต้องทำเครื่องไปด้วยไม่ใช่นั่งพิมพ์ได้ตลอด ลูกค้ากโอนะคะ เข้าใจเราส่วนใหญ่เปงวิทยานิพนท์คะ มีเวลาให้เราอยู่แล้วเพราะเขาทยอยทำคะ
6ร้านที่อยู่ไกลร้านขายอาหารหน่อย ถ้าทำข้าวไข่เจียวได้จะดีมากคะ เป็นอาหารที่ใครก็กินได้ อีกอย่างเด็กเล่นเกมแค่ข่าวไข่เจียวเขาก็กินได้แล้ว อยู่คนเดียวก็ทำได้คะ ใช้เวลาไม่มากเลย ที่สำคัญเราไม่ต้องตุนวัตถุดิบหลายชนิดด้วย ไม่ยุ่งยาก แค่มันหอมรับรองคนสั่งตามตรึมคะ ฟันธง

555 มีไรแนะนำเพิ่มเติมบอกด้วยคร้า

hi_netcafe
สมาชิกเว็บ

(เล่นเกมอย่างสร้างสรรค์)

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 03:46:13 PM »

ขายขนมปังปิ้ง คะ เครื่องปิ้งแบบทำแซนวิส อันละ 5-7 บาท(ขายดีนะ)
ลองขายข้าวก็ได้นะคะ ข้าวไข่เจียว 15 บาท แค่หุงข้าวกับไข่เจียวธรรมดาๆ แค่นี้คะ พอได้ค่าขนมเด้กๆเล่นเกมมันหิวอะไรง่ายๆ กินอิ้มแล้วคะ
pinkcondom
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 05:16:36 PM »

โห ความคิดเห็นดีกันทุกคนเรยนะครับ..
แต่มีไอเดียอย่างนึง ได้มาจากเด็กๆ ที่เข้ามาเล่นในร้านอ่ะคัฟ
คือการเปิดเซิร์ฟเกมส์เถื่อน ประมาณนี้ จากเท่าที่ดูในบอร์ดของเวบประมูล
มีเซิร์ฟเกมส์เถื่อน เปิดมากมาย แข่งกันเปิด(อันนี้ผมก็ไม่รุ้เหมือนกันนะว่า เป็นเจ้าของร้านเน็ตรึปล่าว)
ผมลองไปศึกษาดูคร่าวๆ ปรากฎว่า เซิร์ฟเกมส์เถื่อนมีคนเล่นอยู่มากพอสมควร (ทดสอบกับเกมส์ลินเอจอย่างเดียวนะครับ
เกมส์อื่นยังไม่ลองหาข้อมูล) และ ทุกตัวละครที่อยากเก่ง ก็ต้องมีการเติมบัตรเพื่อซื้อไอเทมที่หายาก
ไอดีนึงก็หลายร้อยอยู่นะครับ จากการที่เซิร์ฟเถื่อนเล่นได้ฟรีอยู่แล้ว ไม่ต้องมีการเติมแอร์ไทม์ เพื่อเข้าเล่น
แต่ ก็ยังต้องเสียเงินเพื่อซื้อไอเทมอีก ถ้าสมมุตว่าในเซิร์ฟเวอร์ที่เปิด มี ผู้เล่น สัก 500 คน ซื้อไอเทมอย่างน้อย สัก 50คน/เดือน ไอเทมอย่างต่ำที่คาดว่าจะซื้อ
สัก คนละ 100 บาท ตกรายได้ก็ 50*100= 5000 หักค่าเช่าพื้นที่เพื่อเปิดเซิร์ฟเวอร์1500-2000 กำไรก็เหลือ 3500-3000 บาท /เดือน
ดูแล้วก็คิดว่าน่าจะเป็นไอเดียที่ดีนะครับ แต่ สิ่งที่ขาดคงเป็นความรู้ในด้านคอมพิวเตอร์มั้งครับ (เป็น GM ดูแลระบบประมาณเนี๊ย )
ถ้าจะให้จ้าง คนเพื่อมาดูแลเอง คิดว่าคงไม่คุ้ม มั้งครับ เพราะรายได้คงไม่มั่นคงเสมอ (ก็เซิร์ฟเถื่อนนี่ )
อันนี้เป็นไอเดียที่ได้มาจากเด็กๆ ในร้านที่มาใช้บริการ (เด็ก ม1-ม2 ได้มั้งครับ)
ใครคิดยังไง มั้งครับ กับไอเดียนี้  เสี่ยงต่อกฎหมายรึปล่าว ยังไม่รุ้เรย..แบบว่าเจ้าของเกมส์เค้าเอามาฟ้องเรียกาค่าละเมิลลิขสิทธิ์ประมาณนี้
แต่ ว่าเปิดกันเยอะมาก ๆ ครับ....

ponguk1970
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 07:40:37 PM »

ที่ร้านผม ขายกาแฟโบราณ ชาไข่มุก เติมเงินออนไลน์

และรับเดินระบบ ติดตั้งจานดาวเทียม ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์