หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีธุรกิจอะไรบ้างที่สามารถทำควบคู่กับการเปิดร้านเน็ต แชร์ความคิดกันหน่อยครับ...  (อ่าน 70326 ครั้ง)
damrongchai
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:26:16 PM »

ขายน้ำ ขายบัตรต่างๆ พิมพ์งาน ปริ้นงาน ส่งแฟก เป็นเรื่องปกติของผมเสริมรับ-ส่งเด็กนักเรียน(รถตู้)เช้าก่อนเปิดร้าน7.00-7.30น เย็น15.30-1600นวันละชั่วโมง25คนๆละ600บอาศัยส่งลูกด้วย เสาร์-อาทิตย์ รับทัวร์ทั่วไป1500-1800บแล้วแต่ระยะทางให้ลูกดูแลในวันหยุดจ้างคนขับก็ได้ แต่ขับเองก็ดีเป็นอีกทางเลือกหนึ่ง
vaan5555
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
เด็กใหม่หัดโพส

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 04:26:14 PM »

ขอบคุณมากครับ
kingwa

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 01:10:26 PM »

ขายของกิน มาม่า น้ำ รับปริ้นงาน ทำรายงาน รับส่งแฟกซ์ ขายบัตรเกมส์ออนไลน์ ทำหมดแล้วคะ ทุกอย่างหากินกะเด็กหมด แล้วถ้าเด็กหายละ เบื่อเล่นเกมส์แล้วละ ทุกอย่างที่เสริมก็เงียบตามนะคะ

ทุกวันนี้หากินกับเด็กยากอะคะ ยิ่งกฏมากขึ้นเด็กก็เบื่อเท่านั้น ทุกวันนี้เด็กไปติดยาหมดแล้ว ต้มน้ำใบกระท่อมกิน
สังคมเสื่อมลง ร้านเกมส์ก็แย่ลง เจอแต่พวกรีดไถเข้าไปอีก ทุกวันนี้ค่าไฟค่าเน็ตแทบไม่มีแล้วคะ

กรรรรรรรรรรรมของพวกเราเน้อะ....

ก้มหน้าชดใช้กรรมที่พวกเราไม่ได้ก่อกันต่อไป..เห้อเซ็ง.. Cry

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ คนจะระยำ อย่ามัวโทษแต่ร้านเกมส์!
kongvong
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 07:46:12 PM »

สำหรับผม ทำฝรั่งแช่บ๊วย เติมเงินออนไลน์ ชาไข่มุก ซ่อม-ขายคอมฯ ปริ้นงาน ทำรายงาน พิมพ์งาน ขายวัน(1-2-คอล) และอื่น ๆ ที่ได้เงิน
SenhorSC

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 12:42:22 AM »

บัตรเติมเงินออนไลน์
ขนม - น้ำอัดลม
mean01 internetcafe.
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 08:22:07 PM »

>:(ขึ้นค่าชั่วโมงซะเลยเป็นไง  อิอิ

mean013bb
pavarass
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 06:14:48 AM »

Cheesy Grin ขายบุหรี่มันซะเลยเปนไงครับ ผมเห็นเด็กๆที่มาเล่นบ้าง มาดูบ้างสูบบุหรี่กันเกือบทุกคน บุหรี่ยี่ห้อแปลกๆ แถวประเทศเพื่อนบ้านเรามากมาย
อันนี้ผมเข้ามา เสนอ เฉพาะบางคนนะครับ อิอิ คนที่ไม่อยากทำก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ Cry

เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
adulcher
*

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 12:14:09 AM »

8)ท่านผู้เจ้าของร้านเน็ตโปรดทราบ
เรามีรายได้เสริม ในระหว่างเปิดร้านมาเสนอให้ท่านทราบ เป็นงานง่าย รายได้ดีลงทุนถูกที่สุด
เป็นงาน เกี่ยวกับ ระบบเติมเงินมือถือออนไลน์ จำหน่ายบัตรเงินสด ขายส่ง สำหรับร้านค้ามือถือ จำหน่ายมือถือ ร้านเกมส์ ร้านอินเตอร์เน็ต ร้านอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง สนใจดูรายละเอียดได้ที่นี่
http://www..../market.php
http://www..../service.php

หรือสนใจสมัครง่ายๆ ค่าสมัครครั้งแรกแค่ 300 บาท รายเดือน 50 บาท เท่านั้น ดูได้ที่นี่
http://www..../refercheck.php?r=aduncher
(ผู้แนะนำ คือ aduncher )
มาร่วมกัน ทำธุรกิจ สู่ความสำเร็จกันนะคับ Roll Eyes
[email protected]
opolo
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 01:07:39 PM »

Huh?จะเห็นได้ว่าพี่มีคอมพิวเตอร์  และเวลาเช่าเครื่องของลูกค้าเหลือ (เครื่องว่างในบางเวลา)

ตรงจุดนี้  ก็เปิดสอนพิเศษ คอมพิวเตอร์ซะเลย 

ก็เซ็ตเวลาเรียนคอมฯของเด็กๆ  ก็ได้
 ผู้ใหญ่ก็ได้
แล้วแต่ถนัดนะครับ

แต่ถ้าไม่มีความรู้ก็ลงทุนสละเวลาหน่อยครับไปอบรมคอมพิวเตอร์ และอาจจะต้องเสียเงินนิดหน่อย
  แต่ไม่เป้นไรครับ ถอนคืนได้หมด กำไรก็ดีซะด้วย

สิ่งที่จะได้รับก็คือ

1  .เราได้ความรู้ทันยุค IT เช่นเด็กๆ ป.2 ใช้เน็ตไม่เป็น เราก็สอนพิเศษเค้า  ผู้ใหญ่ก็ได้นะครับ 
    ส่วนเด็ก ป.6 สอนเรื่องการสมัครเมลล์.ฯ  ไล่ระดับไปเรื่อยๆ
    การศึกษาไม่มีที่สิ้นสุดนะครับ..

2.  เอาความรู้มาต่อยอดเพื่อหาเงิน

3. รวยครับ.

นี่คือ อีกทางเลือกหนึ่งครับ

*-*

โชคดีครับ Roll Eyes
jintanafhay
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 08:12:01 PM »

ที่ร้านขาย บัตรเติมเกมส์  น้ำปั่น   ก๋วยเตี๋ยว  มาม่า  ขนมขบเคี้ยวนิดหน่อย   บ่าย3 ก้อขายลูกชิ้นทอดด้วย
รับพิมพ์งาน  ปริ้นงาน  ถ่ายเอกสาร ส่งแฟกซ์ ขายแผ่นซีดี ดีวีดี ปกรายงาน  รับเขียนเว็บ  เขียนโปรแกรม ออกแบบฐานข้อมูล รับติดตั้งระบบแลนด์   ใช้ความรู้ที่เรียนมาหมดเลยค่ะ  ส่วนที่รายได้ไม่แพ้ร้านเน็ตเลยคือ รับซ่อมคอม ลงโปรแกรมค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์