หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีธุรกิจอะไรบ้างที่สามารถทำควบคู่กับการเปิดร้านเน็ต แชร์ความคิดกันหน่อยครับ...  (อ่าน 62150 ครั้ง)
p4hispeed
เด็กใหม่หัดโพส
*

สงสัยเห็นพวกเราเป็นไก่ มันคิดจะคาบพวกเราไปกินในน้ำ

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 12:35:36 PM »

ถ่ายเอกสารงัยคับ  ใช้เครื่องปริ้นแบบAll in one ส่งFax ก็ดี  รับปริ้นรูปภาพแบบกระดาษโฟโต้ ได้กำไรดีคับ
mpseafood
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:16:24 PM »

:-*ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น
พาน มหานคร
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

http://www.facebook.com/photo.php?pid=238772&l=b4d

« ตอบ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 02:37:25 PM »

ขายบัตรเติมเงินเกมส์ออนไลน์ ดีที่สุด กำไล 10 - 13 % จากยอดขาย แล้วสมัดรเป็นสมาชิกเว็ปเกมส์ออนไลน์ (ไม่ต้องเสียเงิน)  ก็จะได้รับไอเท็มเกมจากเว็ป เราก็เอามาขายต่อให้ลูกค้า กำไรเห็นๆๆ อิอิอิอิ

brain98
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:16:17 PM »

คือผมจะทำธุรกิจเสริมร้านอินเทอร์เน็ต+เกมส์ เช่นเติมเงินมือถือออนไลน์และเติมเงินเกมส์ออนไลน์
มีอยู่ 3 บริษัทซึ่งทำผมงง ท่านเทพทั้งหลายช่วยแนะนำผมทีว่าถ้าผมจะทำธุรกิจข้างต้น ผมควรจะทำกับบริษัทไหนดี
1) Siam Topup
2) IcafePlus
3) Zest
ขอบคุณมากครับ
oui naja
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 02:21:20 PM »

ไอเดียบรรเจิดดีจัง... Roll Eyes
หม่oง_ทoงดี
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 11:15:27 PM »

เปิดโต้ะ บอล
kunjungwei
สมาชิกเว็บ
**

ร่วมมือร่วมใจเพราะเราคือคนไทยด้วยกันครับ

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 09:28:06 PM »

เปิดโต้ะ บอล
เป็น ธุรกิจที่เสี่ยงสูงมากครับอันนี้  Grin Grin Grin

ผมเป็นข้าราชการคนหนึ่งที่ไม่เห็นด้วยกับการใช้กำลังกับประชาชนก็เพราะ
พระราชดำรัส “คนไทยจะฆ่าคนไทยด้วยกันไม่ได้ ทุกอย่างต้องสงบโดยฉับ พลัน”
แล้วปัจจุบันนี้ผู้มีอำนาจทั้งนายทหารถึงได้ลืมประโยคนี้กันไปแล้วหรืออย่างไร
เราจะมองบรรพบุรุษได้อย่างไรถ้าในวันนี้เราไม่มีความปรอดดองไม่มีน้ำใจให้กัน
พาน มหานคร
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

http://www.facebook.com/photo.php?pid=238772&l=b4d

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 08:22:52 AM »

ที่ผมทำอยู้คือเติมเงินเกมส์ออนไลน์ ผมใช้บริการของ Zest เพราะไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรเลย และส่วนแบ่งกำไร อยู่ที่ 10 -13 %
โดยประมาณ ซึ่งขายดีมากเพราะเด็กเติมกันเยอะ ส่วนอีกอย่างผมก้อสมัดรเป็งสม่าขิกของบริษัทเกมส์ หลายบริษัท โดยไม่มีค่าใช้จ่ายในการสมัดร พอได้เป็นสมาชิกแล้ว บริษัทเกมส์ก็จะแจกโค๊ต หรือไอเท็มเกมส์มาให้ ตรงนี้เราจะเอามาแจกลูกค้าหรือเอามาขายต่อก็ได้
ส่วนสุดท้ายที่ผมทำเพิ่มก็คือขายไอศครีมแท่งของวอล์ เด็กเล่นเกมส์ไปพอว่างก็จะมาซื้อกิน 

nerosagon
*

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 04:07:45 PM »

ร้านผมนะรับ ขาย+ซ่อม เครื่องคอม+เครื่องปริ้น  แล้วที่สุดๆ เล่นหุ้นเฝ้าร้านคอม Embarrassed  ทุน100000ได้วันละ100บาทบวก ก็พอแล้ว
แต่ถ้าเจ๋งก็ Lips Sealed   
memorydeedee
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 05:52:08 PM »

ที่ร้านขายพวกพวงกุญแจห้อยโทรศัพท์ ถักตุ๊กตาขาย ตามออเดอร์ คือว่าเฝ้าร้านไปถักไปไง พวกพวงกุญแจ่น่ารักๆ ก็ขายดีนะ แล้วก็พริ้น ขายน้ำ ขนม ปกรายงาน ประมาณนี้แหละ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์