หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บังคับใช้แล้ว กฎกระทรวงว่าด้วยการอนุญาต และการประกอบกิจการร้านวีดิทัศน์ พ.ศ.๒๕๕๒  (อ่าน 285980 ครั้ง)
ToonKaTim
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #160 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 12:30:03 PM »

ตอนนี้ไปต่อใบอนุญาตมาแล้วค่ะแต่หมดอายุไปไม่กี่วันพอดีลืมดูวันหมดอายุลืมสนิทเลย..เมื่อก่อนดูประจำแต่พอไกล้เวลากลับลืมสนิทเข็ดเลยค่ะแต่ได้ใบรับมาแทนแล้ววัฒนธรรมบอกว่าเอามาปิดไว้หน้าร้านเลยจนกว่าจะได้ใบจริง..แต่ใบที่เรากรอกไม่ใช่ใบต่ออายุน่ะค่ะเหมือนใบที่เราขอเปิดครั้งแรกเลยตอนแรกงงเหมือนกันแต่เจ้าหน้าที่บอกว่าไม่เป็นไรแต่หลังจากนี้ไม่รู้เป็นยังไงกลัวเหมือนกันค่ะ..อย่างน้อยอุ่นใจได้ใบรับมาแทนและเขียนข้างแผ่นว่า (ต่ออายุ)...อยากบอกกับเพื่อนร้านเน็ตนี่เป็นประสบการณ์จริงที่เจอ..ว่ายุ่งยากมากเลยถ้าไปต่อตอนใบหมดอายุแล้วเราวิ่งเข้าตัวจังหวัดเลยโดยไม่ผ่านอำเภอส่งเรื่องต่อเดี๋ยวจะนานเพราะที่อำเภอพูดซะเรากลัวว่าต้องเริ่มต้นตรวจสอบหมดเลยและต้องประชาคมหมู่บ้านและไม่ให้เราเปิดร้าน..เราเลยเข้าตัวจังหวัดเจ้าหน้าหน้าวัฒนธรรมจังหวัดทำใบต่อให้เลย..โล่งอกเลยค่ะ...หลังจากนี้รอดูต่อไปค่ะ
จขกท โชคดี นะครับ ที่ วธ. ออกเป็นใบรับต่ออายุให้ วธ.ที่ จังหวัดผมปอกว่า ต่อใบอนุญาตหลังหมดอายุถือเป็นการเปิดร้านใหม่ ถึงได้ใบรับ ก็ต้องรอใบอนุญาต ถึงจะเปิดร้านได้
sitmongkol
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 02:31:16 PM »

ใช่ๆ เจอเจ้าหน้าที่คุยง่ายๆ ไม่เรื่องมากโชคดีจริงๆ
ooycom
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 07:16:38 PM »

ใช่ค่ะถือว่าเป็นความโชคดีจริงๆๆ..เพราะเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นสำหรับเรามันแบบเร่งด่วนมากจริงๆ เพราะ
1.เราต้องการเพิ่มจำนวนเครื่องด้วย
เปลียนแปลงข้อมูลหลายอย่างค่ะวันนั้น
ทุกอย่างในวันเดียวกันหมดเลยจนคิดในใจว่าจะรอดใหมเนี่ย..5555
แต่โชคดีที่ วธ แกใจดียิ้มและทำให้..แต่ขอบอกว่าใบจริงอนาคตดูอีกทีคร้า..เพราะในใบต่ออายุระบุชัดเจนว่าสามารถใช้แทนได้จนกว่าจะได้รับคำสั่งไม่ให้ต่อใบอนุญาต..นี่แหละกลับมาปวดหัวอีกรอบ..แต่เราคิดว่าคงไม่มีปัญหาแล้วมั้งค่ะเพราะ วธ ก็ดูเอกสารแล้วก่อนจะทำใบต่ออายุให้ไม่งั้นคงไม่ผ่านตั้งแต่กระบวนการแรก เพราะต่อจากนี้ต้องรอผู้ว่าเซ็นต์แต่เอกสารทุกอย่างก่อนจะถึงผู้ว่าต้องผ่านการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ก่อนอยู่แล้ว..คิดเองน่ะค่ะวิเคราะห์เอา..ที่สำคัญกฎของร้านเน็ตต้องพยายามใส่ใจน่ะค่ะมันสำคัญกับอนาคตของคุณจริงๆอย่าอยู่โดยความประมาทเพราะคิดว่าคงไม่มีไรเกิดขึ้นจำไว้ว่ากันไว้ดีกว่าแก้อย่าคิดเล่นกับกฎหมายพราะถ้าเราผิดยังไงเราก็แพ้..เราเก็บเงินที่เราต้องมานั่งแก้ไขเอาไว้ทำประโยชน์อย่างอื่นดีกว่า..ที่ร้านเราไม่จ่ายตำรวจน่ะค่ะพยายามผูกมิตรไว้แต่อย่าสินบนเพราะเราจะต้องทำเรื่อยๆจะเป็นการเคยตัวอยู่อย่างพึ่งพาอาศัยและผูกมิตรที่ดีต่อกันมีไรหยิบยื่นกันบ้างเป็นธรรมดาเพราะเค้าช่วยดูแลความเรียบร้อยให้เรา(เราติดตู้แดงหน้าร้านค่ะ)จ่ายเดือนล่ะ 300 ตำรวจจะมาตรวจความเรียบร้อยตลอดและได้คุยกันผูกมิตรกันไม่มีเรียกค่าคุ้มครองอะไร..ตราบใดที่เราถูกอย่ากลัวเพราะเค้าทำไรเราไม่ได้และเค้าก็ไม่อยากวุ่นวายกับเราถ้าเราทำถูกต้อง...ร่ายซะยาวอยากแชร์ค่ะ..5555...
****ใครมีของดีท่องไปด้วยน่ะค่ะจะได้เจรจาสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีไม่มีอุปสรรคผู้ใหญ่จะได้เมตตา**** ความเชื่อส่วนตัวน่ะคร้าาาา....5555
ironman_x
*

« ตอบ #163 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 07:51:41 PM »

ทำไงคัชร้านแถวบ้านผมเปิดตลอด24ชมเฉยลุย / เด็กต่ำกว่า15ปี ก็เล่นถึง 22.00-23.00น.เฉยรุย สายตรวจก็ไม่เห็นมีมาสักคน
tanoo2530
*

« ตอบ #164 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:30:47 PM »

Roll Eyes
Rodymy
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 08:37:42 AM »

เข้ามาฟังด้วยครับ THX
lpsa93
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 08:51:02 AM »

ขอบคุณครับผม
Grooufie
*

« ตอบ #167 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 04:17:40 PM »

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17]   ขึ้นบน
  พิมพ์