หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษา ศาลรับฟ้อง ร้านอินเตอร์เน็ตและเกมส์ ที่ไม่มีใบอนุญาต + สื่อลามก  (อ่าน 68026 ครั้ง)
tongdang97
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:26:19 PM »

ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบ

แต่ทางอัยการได้ถามแล้วว่า รับหรือไม่ ก็บอกอัยการไปแล้วค่ะว่ารับ เพราะตอนนี้รู้สึกว่าเรื่องมันยืดเยื้อ มาก พอบอกอัยการไปว่ารับ อัยการก็นัด วันขึ้นศาลเลยค่ะ ตอนแรกไม่นัดซักที แต่ที่กลัว กลัวจะต้องเข้าคุกศาล ตอนนี้ก็เข็ดแล้วค่ะ เปิดร้าน 14.00 ตลอดเลย ได้เงินน้อยดีกว่าต้องเสียเงินเยอะค่ะ ส่วนค่าปรับ แพงไหมค่ะ เพิ่งจะเซ้งร้านมา ก็หมดตัวเลยค่ะ

....เสร็จเรื่องแล้วกลับมาเปิดร้านก็อย่าลืมครับ...ติดราคาตัวโตๆหน้าร้าน ชั่งโมงละ 9บาท สำหรับเด็ก ต่ำกว่า15 ..เอาฤกษ เอาชัยสักเดือนนะ..ให้ร้านข้างๆนั่งมองไปก่อน...
fearnsushi
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 01:46:05 PM »

สรุปผลค่ะ ไปขึ้นศาลมาเมื่อวาน สุดท้าย กินแห้วค่ะ ไปถึงอัยการ 8.30 น. นั่งรอ ถึง 11.00 น. จนไม่ไหวแล้ว จึงเดินไปถามอัยการว่า อัยการค่ะ ทำไม ไม่เรียกซักที คนอื่นเขาไปกันศาลกันหมดแล้ว (คือ อัยการจะเรียกชื่อที่ละคน แล้วให้รับเอกสารอะไรซักอย่างแล้วไปที่ศาลค่ะ) อัยการบอกว่า รอสักครู่ คดีของคุณมีปัญหา เดี๋ยวคุณต้องกลับไปโรงพักอีกทีนะ งง ค่ะ ทราบผลสุดท้าย ตำรวจทำสำนวนผิด ส่งไปฟ้องศาลจังหวัด โดยที่อัยการศาลจังหวัดก็รับเรื่องไว้ ทั้งๆ ที่รู้ว่าผิด แต่พอจะขึ้นศาล ศาลไม่รับ เำพราะศาลบอกว่า คดีแบบนี้ต้องศาลเยาวชน ตำรวจกับอัยการจังหวัดบอกว่า หรอ ๆ ผิดหรอ ไม่รู้อ่ะ แค่นี้เองค่ะ สุดท้ายที่ผ่านมาตั้งแต่เดือนกันยา รายงานตัวมา 2 ครั้ง ไม่ไ้ด้เป็นผลอะไรเลยค่ะ เสียเวลาไปทั้งนั้น ก็ต้องมานั่งทำเรื่องส่งไปศาลเยาวชนใหม่ค่ะ อัยการจังหวัดยังมีหน้ามาพูดว่า ก็คิดว่าตำรวจจะรู้แล้วมาเอาเรื่องกลับ ไม่คิดว่าจะเสียเวลานาน เป็นไงค่ะ คำพูดของเขา...
intimeman
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:19:59 PM »

ลองไปปรึกษาศาลปกครองดูครับ
tongdang97
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 03:11:55 PM »

Wink Wink...อ้าว  งั้นสบายใจได้บ้างแล้วครับ..แสดงว่าฟ้องข้อหาเดียวครับ ยุยงส่งเสริมเด็ก ต้องฟ้องที่ศาลคดีเด็กและเยาวชน..
.. Wink Wink
.ปรับไม่มากครับเอาติดกระเป๋าไปอุ่นๆสักหมื่น
believeme
*

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 04:11:54 PM »

ขอบคุณมาก ๆครับ
STFreedom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 07:44:58 PM »

สรุปผลค่ะ ไปขึ้นศาลมาเมื่อวาน สุดท้าย กินแห้วค่ะ ไปถึงอัยการ 8.30 น. นั่งรอ ถึง 11.00 น. จนไม่ไหวแล้ว จึงเดินไปถามอัยการว่า อัยการค่ะ ทำไม ไม่เรียกซักที คนอื่นเขาไปกันศาลกันหมดแล้ว (คือ อัยการจะเรียกชื่อที่ละคน แล้วให้รับเอกสารอะไรซักอย่างแล้วไปที่ศาลค่ะ) อัยการบอกว่า รอสักครู่ คดีของคุณมีปัญหา เดี๋ยวคุณต้องกลับไปโรงพักอีกทีนะ งง ค่ะ ทราบผลสุดท้าย ตำรวจทำสำนวนผิด ส่งไปฟ้องศาลจังหวัด โดยที่อัยการศาลจังหวัดก็รับเรื่องไว้ ทั้งๆ ที่รู้ว่าผิด แต่พอจะขึ้นศาล ศาลไม่รับ เำพราะศาลบอกว่า คดีแบบนี้ต้องศาลเยาวชน ตำรวจกับอัยการจังหวัดบอกว่า หรอ ๆ ผิดหรอ ไม่รู้อ่ะ แค่นี้เองค่ะ สุดท้ายที่ผ่านมาตั้งแต่เดือนกันยา รายงานตัวมา 2 ครั้ง ไม่ไ้ด้เป็นผลอะไรเลยค่ะ เสียเวลาไปทั้งนั้น ก็ต้องมานั่งทำเรื่องส่งไปศาลเยาวชนใหม่ค่ะ อัยการจังหวัดยังมีหน้ามาพูดว่า ก็คิดว่าตำรวจจะรู้แล้วมาเอาเรื่องกลับ ไม่คิดว่าจะเสียเวลานาน เป็นไงค่ะ คำพูดของเขา...
แบบนี้หากิน หาเรื่องดึงเรื่องไปมากกว่าครับ รู้ทั้งรู้ว่าผิดยังทำเมิน  Angry

[URL=http
warin untapit
*

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 11:13:25 PM »

ตำรวจแจ้งว่าวันที่ 2 ก.พ.จะส่งสำนวนพร้อมผู้ต้องหา
รอมาสามเดือนกว่าลีลาจริงๆถ้าไปศาลกลับมาจะรีบรายงาน
เพื่อนๆสมาชิกและคนหัวอกเดียวกันค่ะ
warin untapit
*

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 11:15:04 PM »

อ.แมวคะแนะนำด่วนค่ะฟ้องกลับข้อหาอะไรบ้างทั้งตำรวจและไอ้สมนึก
ขอบคุณค่ะ
computer_amd_456
*

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 05:20:05 PM »

วันนี้ มีตำรวจขอ เก็บเดือนละ 500 บาท เปิดร้านเน็ต ยังไม่มี ใบอนุญาต วัฒนธรรม กำลัง อยู่ในช่วงการขอใบอนุญาติ โดน เรียก เดือนละ 500 บาท ใคร เคยมีประสบการณ์ บอกต่อ ที เราควรที่จะต้องจ่าย เพราะเป็นพื้นที่ของเขาหรือ ควรทำอย่างไร บ้าง อ่ะครับ
detudomcity
*

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 12:37:47 AM »

;)อยากรู้เหมือนกันคับ ;Dเพราะรอเหมือนกัน
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8   ขึ้นบน
  พิมพ์