หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 28 เม.ย.54 ผมมีนัดกับ วิเชียร รอมณี ใครอยากเจอ น.ส.จิราภรณ์ ตัวเป็นๆ เชิญ  (อ่าน 23581 ครั้ง)
FreePass
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 02:54:27 PM »

สู้ๆ นะครับ เอาไอ้พวกจอมปลอมออกให้หมดไปจากสังคม
GUUIISJ
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:11:14 PM »

เจ๋งมากครับ เป็น ไอดอลผมเลย
LINUX
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:13:15 PM »

ขอร่วมด้วยช่วยจัดหนักๆอีกแรงครับ
changmobile
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 07:42:03 PM »

สู้ตายครับ เอาใจช่วยเต็มที่ ผมอยู่จังหวัดเลย ถ้ามีโอกาศผมอยากไปฟังด้วย  ขอให้โชคดี  สู้ขาดใจ
  รบกวนขอเมลหน่อยครับ ผมก็อยุ่ จ.เลย

มาร่วมกันกำจัดหมาทำให้สังคมน่าอยู่ครับ-http://www.facebook.com/home.php?sk=group_212497462122751&ap=1
genie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:55:22 PM »

ใกล้วันไปศาลอีกทีโพสเตือนด้วยนะคะ จะได้ไปฟังด้วยบ้านพ่อกับแม่อยู่แถวศาลพระวอพระตาพอดีค่ะ อยากไปสมน้ำหน้าหมามันสักดอกสองดอก อิอิ
technic29
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 12:00:23 AM »

ซุ่มอ่านมานานละ  ขอโพสมั่งนะ

พรุ่งนี้ครับ พรุ่งนี้ผมมีนัดสืบพยานโจทย์ กับทีมของนายวิเชียร รอมณี คู่ความ  ในนัดสืบพยานโจทรย์ครั้งที่ 3
หลังจากที่ 2 ครั้งแรก ผมเจออุปสรรคนานัปการ  

ขอเท้าความย้อนหลัง ย่อ ๆ นะครับ

เหตุเกิดราว ๆ เดือน กันยายน 2552...  ที่ อ.โนนสัง จ.หนองบัวลำภู

...ร้านผมเป็นร้านขายอุปกรณ์และซ่อมคอมพิวเตอร์ + อินเตอร์เน็ต...ไม่มีเกมอะไรเลย
วันที่เกิดเหตุ  ลูกค้าใช้เน็ตเต็มร้าน...ส่วนมากเป็นนักเรียนที่เข้ามาสืบค้นข้อมูลทำรายงาน

นายวิเชียร รอมณี ที่อ้างว่าเป็นตัวแทนเพื่อดำเนินคดีละเมิดลิขสิทธิ์เพลงให้กับค่าย ชัวร์ออดิโอ และท็อปไลน์ ไดมอนด์
ได้ให้ น.ส.จิราภรณ์..  และ น.ส. ตัวดำ ๆ อีกคน ที่แต่ก่อนเราเข้าใจว่าชื่อ "วาสนา"  แต่ตอนหลังทราบว่าชื่อ น.ส.พัชรีพรรณ
ทำทีว่าเป็นเมียฝรั่ง  เข้ามาถามสเปกและราคาเครื่องคอมฯ ประกอบ ไว้รอสามีฝรั่งที่จะมาเยี่ยมตอนปีใหม่
ก็ถามนั่น  ถามนี่  เช่น ถามว่า ถ้าซื้อคอมฯ ด้วย  ลงโปรแกรมเล่นคาราโอเกะ ใ้ห้ด้วยมั๊ย
ผมก็ตอบว่า  ลงให้ครับ (โปรแกรมนะ  เป็นเวอร์ชั่นที่เค้าแจกฟรีทั่วไทย.. ส่วนเพลงคงต้องไปหาลงเองนะ...555)

แต่กิจกรรมหลัก ๆ ของทีมนี้คือ..
เข้ามาล่อซื้อ เมมโมรี่การ์ด  ซื้อเสร็จแล้ว  ออกใบเสร็จให้ก็แล้ว (ทางนั้นขอ  อ้างว่าจะเอาไปเบิกเงินกับสามีฝรั่ง...ขอนามบัตรร้านเราไปด้วยนะ  บอกจะถามสามีก่อน  ถ้าตกลงจะโทรมาสั่งเครื่องคอมฯ.. แมร่งงงงง...คำโกหกล้วน ๆ)
อีตัวดำ ๆ ก็ขอให้ก็อปเพลงที่เราฟังอยู่ลงไปให้ด้วย  ไม่ว่างทำให้อ่ะ  งานเยอะ  มานก็ ร้อรอ...
ประมาณว่าถ้าไม่ทำให้  พวกมานจะขออยู่เกะกะร้านเราอยู่นั่นแหละทั้งวัน
ชี บอก เพลงไรก็ได้  ที่ฟัง ๆ อยู่ก็ได้ (จำไม่ได้แฮะ ว่าตอนนั้นฟังเพลงอะไร..)
ผมก็เลยก็อป อะไำรก็ไม่รู้ลงไปให้  ไม่รู้ดิ  รำคาญ อ่ะ  เข้าใจมั๊ย  อยากให้พี่แกรีบ ๆ ออกจากร้านไป  เกะกะมากกกก...
แล้วก็ไม่ได้ตกลงว่าจะให้คำตอบว่าจะซื้อคอมกะเราในวันนี้มั๊ยด้วย
เอา...  เอาไป ๆ บอกได้แต่ว่า เป็นเพลงสากล  ประมาณ 2-3 โฟลเดอร์  โฟลเดอร์ละประมาณ 20 เพลง  เพราะเห็นว่าเป็นเมียฝรั่ง  สามีเค้าก็คงฟังเพลงฝรั่ง  เพราะไม่ได้มาอยู่บ้านเรา  แต่เค้าจะกลับมาเยี่ยมเมียตอนปีใหม่

...  แร้วไง....
พวกชี รวมทั้ง นายวิเชียร รอม...  ก็ ไปแจ้งความที่โรงพัก...พร้อมมอบของกลางไว้ให้ร้อยเวร

จากนั้น 2 เดือนกว่า ๆ ผมก็ถูกเรียกตัวไปรับทราบข้อกลาวหา...
ว่าละเมิดลิขสิทธิ์เพลงของค่ายชัวร์ออดิโอ และท็อปไลน์  จำนวน 3 เพลง คือ
มันต้องถอ... ของ ปอยฝ้า.. ,  คิดได้ไง... ของ สาวมาดดด และ หิ่งห้อยกับตะ... ของใครว่ะ...

ร้อยเวรแจ้งว่าของกลางมี
1.  เมมโมรี่แบบ Micro-SD ขนาด 1GB ยี่ห้อ Kingtonnn
2.  ใบเสร็จรับเงินค่าของกลางจากข้อ 1 ที่ทางร้านผมออกให้
3.  แผ่น CD ที่บรรจุไฟล์ Clip VDO  (มาทราบตอนหลังว่า ทีมนี้ใช้กล้องปากกาแอบถ่ายไว้)

ผมให้การปฏิเสธ  ...  เพราะ  
1.  ผมไม่ได้เป็นคนทีชอบฟังเพลงลูกทุ่ง  ในเครื่องคอมของผม  ไม่มีเพลงที่พี่กล่าวหาไว้เลยซักเพลง  บอกตรง ๆ เพลงที่ว่ามา ให้ฟังฟรี ๆ ยังไม่อยากจะเสียเวลาฟังเลย  ก็คนมันไม่ชอบแนวนี้อ่ะ
2.  ผมเปิดกิจการมานานพอสมควร  และไม่เคยมีประวัติว่าก็อปเพลงขายให้ใครเลยซักคน  แม้จะเป็นลูกศิษย์ของแฟนผมก็ตาม (แฟนเป็นครู)  แต่ถ้าเป็นงานของโรงเรียน อย่างงานกีฬาสี  กีฬาของเทศบาล  ผมมิกซ์เพลงเขียนเป็นแผ่นให้ด้วยเลย  ค่ายไหนผมก็ไม่สน  แบบว่าอยากสนับสนุนการศึกษา...มีไรป่ะ..

ก็ตกลงว่า..
ร้อยเวร กับพนักงานสอบสวน  สั่งไม่ฟ้อง...
แต่ ผู้กำกับ  สั่งฟ้อง...(อ้างถึงเรื่องคาราโอเกะ..  หาว่าผมมีเจตนา..  มั่วป่าวเพ่....)
ก็เลยต้องฟ้อง...   เอ้า.....ฟ้องก็ฟ้อง....

ระหว่างกระบวนการต่าง ๆ ในชั้นศาล  ทั้งอัยการจังหวัดที่เป็นโจทย์ (ในใจผมอยากเรียกว่า ผู้รักษาผลประโยชน์ให้มิจฉาชีพพวกนี้)  ทั้งเจ้าหน้าที่ศาล  รวมถึงผู้พิพากษา บางท่าน (กว่าจะถึงวันนี้  เจอหลายท่าน...)
ก็จะพยายามเกี้ยกล่อมให้เราสารภาพในชั้นศาล  จะได้ไม่ต้องเสียค่าน้ำมัน ค่าใช้จ่าย  ไม่ต้องเสียเวลา
โทษก็คือ  จะให้รอลงอาญา  ภาคทัณฑ์ไว้ 2 ปี  ไม่ให้มีประพฤติแบบนี้... บลา ๆๆๆๆๆๆ....
อ้าว...  แล้วใน 2 ปีนี้  เผื่อพวกมานมาอีกหล่ะ... คราวนี้ก็ผิดเต็ม ๆ สินะ...
ใจแข็งไว้  อย่ามักง่าย  มันจะได้ยาก   อย่ายอมครับ  ถ้าเราไม่ผิด  ไม่มีใครหน้าไหนทำให้เราผิดได้  ผมบอกภรรยาผมอย่างนี้เสมอ

สู้ก็สู้  
แล้วไงเหรอ...  มีที่ไหน  นัดสืบพยานฝ่ายโจทย์ที่มีพยานโจทย์ที่ต้องสืบแค่ 2 ปาก  คือ นายวิเชียร ในฐานะผู้รับมอบอำนาจ และ น.ส.จิราภรณ์  ผู้ล่อซื้อ (อีกตัว ดำ ๆ เค้าไม่ยื่น  เพราะกลัวพูดขัดกันเองมั๊ง...)

เหตุเกิดที่ จ.หนองบัวลำภู  ห่างจาก กทม. เกิน 200 กิโลเมตร....  ไหง๋  นัดไปสืบที่ศาลทรัพย์สินฯ ที่แจ้งวัฒนะโน่น
งง นะ..  แต่ก็ไป  ไอ้เรามันคนชอบขับรถ  หิ้วทนายส่วนตัว กระเตง ๆ ไป (ดีว่ามีเพื่อนเป็นทนาย...)

ครั้งแรก  ไป กทม. นายวิเชียร และ น.ส.จิราภรณ์  อ้างว่าป่วย (ปวดท้อง)  พร้อมกันด้วยนะ  ก็เลยขอเลื่อน...
ครั้งที่ 2  ก็ไป กทม. เพิ่งผ่านมา 18 มี.ค.53  มีนายวิเชียร ไปกะ น.ส.พัชรีพรรณ แต่ จิราภรณ์  อ้างว่าลูกป่วย  ก็เลยไม่มา
ผมก็เลยให้ทนายขอแถลงต่อศาลว่า ขอให้นัดสืบที่ จ.หนองบัวลำภู  เพราะผมได้รับความเดือดร้อนเรื่องค่าใช้จ่าย  ค่าเดินทาง  และฝ่ายโจทย์  ไม่ได้มีความกระตือรือร้นหรือให้ความร่วมมือกับกระบวนการยุติธรรม  ที่จะเอาผิดผมเท่าที่ควร  
ผู้พิพากษา  ท่านเห็นใจ  ให้โอกาส น.ส.จิราภรณ์  อีกครั้ง  มาสืบต่อที่ จ.หนองบัวลำภู  ในวันที่  28  เม.ย. 54  คือวันพรุ่งนี้  และนัดสืบพยานฝ่ายจำเลยไปในวันเดียวกันด้วยเลย  ถ้านัดนี้  น.ส.จิราภรณ์ ไม่มา  ให้ตัดออกจากการเป็นพยานโจทย์...

เรื่องก็มาถึงตรงนี้แหละ..
รายละเอียดที่ข้าม ๆ มา  ผมขอยังไม่พูดถึงนะครับ...
แค่อยากแจ้งให้เพื่อน ๆ ทราบ  เพระาหลาย ๆ ท่านละแวกนี้  ก็อยากจะรู้ว่าขั้นตอนเป็นอย่างไร  น่ากลัวมั๊ย  หน้าตาของคนกลุ่มนี้เป็นอย่างไร  จะได้ระวังตัวไว้
เผื่อมีใครสนใจ  หรืออยากจะเรียนรู้ไว้เป็นกรณีศึกษา  ก็ขอเชิญ ที่ศาลจังหวัดหนองบัวลำภู (อยู่ในศูนย์ราชการ) ชั้น 2 ไม่บัลลัง 5 ก็ 6  เริ่มที่ประมาณ 9 โมงเช้าครับ

ผมมาถึงจุดนี้  บอกตรง ๆ ว่า  ผมยังรู้สึก สนุก  ครับ
สนุก กับการที่ได้เรียนรู้ประสบการณ์ใหม่ ๆ
สนุก ที่ได้ต่อกรกับมารร้าย  ที่พยายามจะเอากฎหมายเป็นเครื่องมือหากิน
สนุก ที่รู้ว่า  สุดท้ายแล้ว  ยังไง  ความยุติธรรม  ก็อยู่ข้างคนถูก  และยังเป็นเครื่องมือที่เปิดให้โอกาส คนที่ถูกกล่าวหาได้แก้ต่าง

ความสนุก นี้ยังไม่จางหายไปครับ
ผมไำม่ได้ฆ่าคนตาย... จะกลัวคุกไปทำไม

ประเด็นก็คือ..  
ผมมีแผนการที่เตรียมไว้ให้คนพวกนี้  เรียบร้อยแล้ว  โดยอาศัยกฏหมายและกระบวนการยุติธรรม
เพื่อเป็นเครื่องมือเอาผิดคนกลุ่มนี้คืนมั่ง  ..  และบอกได้คำเดียวว่า..  มิใช่น้อย...

[email protected]

ทำไมไอ้แก๊งชั่ว ของไอ้สามตัวนี้ มันถึงหากินได้เป็นล่ำเป็นสันกันขนาดนี้นะ..มันเล่นผมช่วงกลางๆเดือนกันยา 52 (ผมอยู่บุรีรัมย์) แล้วมันยังวิ่งรอกมาถึงที่นี่ได้..คงมีคนตกเป็นเหยื่อมันเยอะ มันใช้คนๆเดียวกัน(ที่จริงต้องเรียกฝูงหมาฝูงเดียวกันมากกว่า...) วิธีการแทบจะเหมือนกันเป๊ะๆ  แต่พอมาถึงขั้นตอนของ ตำรวจ-อัยการ-ศาล อาจจะแตกต่างกันออกไป ตรงนี้ของท่านค่อนข้างหนักกว่าผม...แต่ท่านก็มีจิตใจที่เด็ดเดี่ยวกล้าหาญ มั่นคง ในการต่อสู้ ตรงนี้ผมขอชมเชยและขอเป็นกำลังใจและเป็นแนวร่วมในการต่อสู้ครับ.. คิดว่าในไม่ช้าไอ้หมาสามตัวนี้โดนหนักแน่ๆ
   ของผมเพิ่งสืบพยานโจทย์-จำเลยเสร็จไปเมื่อวันที่ 21-22 เมย. ที่ผ่านมานี่เองครับแต่ไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาโพส ก็สนุกดีครับได้ระบายอะไรหลายๆอย่าง ศาลท่านก็รับฟังเราค่อนข้างเยอะ..ใส่ยาวเกือบ3 ชม.โดยมีบันทึกคำให้การจำเลย(ของตัวผมเอง)เกือบสี่หน้า กระดาษใหญ่ คิดว่ามั่นใจไม่มีปัญหาอะไร สบายๆครับช่วงนี้ก็รอคำตัดสินจากศาลทรัพย์สินฯ คงใช้เวลาอีกหลายเดือน ที่จริงผมมีเรื่องเล่าค่อนข้างยาวและสนุก แต่ผมพิมม์ไม่เก่งและไม่ค่อยมีเวลา เอาไว้มีโอกาสจะมาเล่าให้ท่านสมาชิก เวป ICT ได้รับทราบกันครับ...

...ยินดีที่ได้รู้จัก [email protected]ดอตคอม (ถ้าว่างๆก็ติดต่อมาครับ...ขอบคุณครับ)
nudeclub73
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 08:39:50 AM »

สุดยอด มากพี่เอาให้ดิ้นไม่ออกเลยพี่ ผมเคยอ่านในเวป คดีแนวๆนี้ มีฎีกา ยกฟ้องมาแล้วครับ
areemoda009
*

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 09:43:28 AM »

มาถูกทางแล้วครับ  ใจเย็นๆ ชนะแล้วค่อยฟ้องกลับก็ได้  ช้าแต่ชัวร์  ยังไงซะ ก็โดนแจ้งความเท็จ แล้วค่อยดูว่าเพิ่มข้อหาไหนได้บ้าง  ตอนนนี้ผมเป็นโจทย์แล้ว  ศาลจังหวัดนางรอง  นัดนายวิเชียร  4 มิ.ย. นี้  คาดว่า มันคงไม่มา  แต่ก็ไม่เป็นไร  ไม่รู้ว่าผมเป็นโจทน์ลำดับที่เท่าไหร่นะ  ไม่ทราบว่ามีใครคืบหน้าไปมากกว่าผมรึป่าว  แต่ผมมั่นใจว่าคราวนี้มันไม่หลุดแน่ๆ  แล้วก็  การต่อสู้คดี  จะว่าไป มันก็สนุกอย่างที่ว่า
kookki
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 09:58:48 AM »

สู้แบบมีสติจิงๆครับ  บางคนโวยวายตีโพยตีพาย สติแตกจนกลายเป็นว่า ไปหาเรื่องกับคนรอบตัวไปหมด แทนทีจะหาพวกกลับไปมองว่าคนรอบๆตัวเป็นศัตรู ทะเลาะกับคนรอบๆตัว ท้ายสุดก็บอกไม่มีใครช่วย   ฝากเพื่อนๆด้วยครับ  ตั้งสติตอนมีปัญหากันหน่อย..
noyinternet
สมาชิกเว็บ

ผู้จัดการใหญ่

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 03:21:10 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ..จัดให้หนักๆไปเลยครับท่านอย่ารอช้า. เอาให้เดี้ยงแบบไม่ต้องไปหากินอี่กเลยชั่วชีวิตได้ยิ่งดี เอาใจช่วยอี่กแรงครับ..
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์