หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อถูกตำรวจจับแบบผิดขั้นตอน...มีสิทธิ  (อ่าน 32821 ครั้ง)
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 03:02:05 PM »

อยากให้ทุกคนลองพิจารณาดูครับ (ผมไม่ใช่เจ้าของเว็บ...เป็นคนละคนกันนะครับ)

ขอชี้แจ้งวิธีช่วยคนที่ถูกทางก่อนครับ
เราต้องแก้ให้ตรงจุด ไม่เช่นนั้น เว็บนี้จะเหนื่อยฟรีๆ คอยแก้ที่ปลายเหตอย่างเดียว ตามเช็ดขี้ตลอด
คนที่เราไม่สมควรช่วย
1 ทำผิดกฎหมายเต็มๆ ถูกจับถูกต้องตามขั้นตอน ตำรวจไม่ไถเงิน มีเจ้าทุกข์จริงไม่ใช่หมานำจับ
2 คนที่ไม่คิดสู้ หวังหาทางรอดนิ่มๆไม่คิดถึงอนาคต ว่าเพื่อนร่วมอาชีพคนอื่นๆจะโดนอะไรมั้ย
คนที่สมควรช่วย
1 ไม่ผิด โดนยัดขอหา
2 ผิด แต่โดนหมานำจับและตำรวจจับผิดขั้นตอน มีการเรียกเงิน
3 คนที่สู้เพื่อส่วนรวม เอาตำรวจและหมาเข้าคุก
------------
------------
ต่อไปนี้การช่วยเหลือ เมื่อมีคนมั่นใจว่าถูกรังแก มาขอความช่วยเหลือ
ขั้นตอนช่วยเหลือ มีดังนี้
1 สำหรับคนที่พอมีประสบการณ์หรือความรู้  โปรดแนะนำให้ร้องเรียนเอาผิดตำรวจในเว็บทั้ง5เว็บ ทันที ถ้าเป็นชาย 4เว็บ ญ5เว็บ โดยผู้แนะนำช่วยร่างข้อความที่ร้องเรียนด้วยยิ่งดี เพราะคนถูกจับครั้งแรกจะไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร ให้จดเลขร้องเรียนไว้ให้ครบครับ (ก็อบเว็บทั้ง5จากด้านล่างไปได้เลย)
2 หากไม่ร้องเรียน หยุดช่วยเหลือจนกว่าจะร้องเรียนครับ... (การร้องเรียนเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจว่า ไม่ได้โกหกแต่งเรื่องเข้าข้างตัวเอง และตนก็คิดจะสู้ ไม่ได้รอให้คนอื่นช่วยอย่างเดียว)
3 หลังจากร้องเรียน ให้ไป แจ้งความหมิ่นประมาท...เอาผิดหมานำจับก่อน(ข้อหาอื่นด้วย ถ้ามี)...หากมีหลักฐานว่าตำรวจผิด ก็แจ้งความเอาผิดตำรวจด้วยเลย
4 หลักจากนั้น ก็ช่วยแนะนำสเต็ปอื่นๆครับ

อยากให้ทุกคนลองพิจารณาดูครับ

เว็บสำหรับร้องเรียน
1 ปปช  http://www.nacc.go.th/ewtadmin/ewt/nacc_web/nacc_accuse.php
2 สำนักนายก  http://www.1111.go.th/form.aspx
3 จเร  http://www.jaray.org/homepage/index.php?option=com_contact&view=contact&id=1:name&catid=12:contacts
4 ผู้ตรวจการ อาจจะเข้ายากนะถ้าคอมมีระบบป้องกัน   https://www.ombudsman.go.th/epost/
5 รังแกสตรีและเด็ก แจ้งมูลนิธิปวีณาหงสกุลเพื่อเด็กและสตรี
http://www.pavenafoundation.or.th/index.php?option=com_chronocontact&Itemid=99&lang=th
-----------------------
ปล. การช่วยเหลือแบบนี้ตรงจุดที่สุดครับ... เพราะตำรวจจะเข็ดครับ หากไม่ทำแบบนี้ มันจะวนเรียนไปรังแกคนอื่นๆไม่รู้จบครับ

ใครมีวิธีดีๆ เพิ่มเติม ช่วยบอกมาได้เลยครับ
purawat
สมาชิกเว็บ

เหรียญหลวงปู่หมุนรุ่น 1

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 05:48:32 PM »

รับทราบพร้อมปฏิบัตครับ

ความพยามครั้งที่ 100 ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทำ
torochiro
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 07:43:39 PM »

รับทราบ พร้อมปฏิบัติ + ดัน +ขอบคุณ
GP02A
สมาชิกเว็บ
**

อยากไปเที่ยวนอกโลกบ้างอ่ะ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 10:39:21 PM »

แนะนำเพิ่มครับ
ป.ป.ท.
เราจะเห็นการเอาจริงและเป็นกลางเช่นกรณีเค้ามาจับตู้คาสิโนที่กลางห้างรัชดา เราต้องให้งานเค้าครับ
ช่วยกันแจ้งเบาะแส ร้องเรียน เพื่อจะได้กดดันมาเฟียครับ
คณะกรรมการสิทธิมนุษย์ชน
อันนี้แนะนำว่าในกรณีจับไม่ชอบ หรือถูกกระทำเกินกว่าเหตุ หน่วยงานนี้ลงพื้นที่เองเลยครับ แต่อาจจะได้
แค่ค่าสินไหมหรือค่าเยียวยาไม่มากนักเท่ากับฟ้องเอง
ส.ค.บ.
อันนี้ไม่ตลกนะครับ เพราะหมาที่มาจับลิขสิทธิ์ก็ต้องมีบริษัทเจ้าของลิขสิทธิ์คุ้มหัว หากไม่ชอบมาพากล
ร้องเรียนส.ค.บ.ได้เลยครับจะได้ตรวจสอบและเอาผิด
เบื้องบนครับ
การปกครองเจ้าหน้าที่รัฐจะแบ่งตาม ภาค จังหวัด แล้วก็ท้องถิ่นครับ ร้องเรียนที่เหนือกว่าหน่วยงานที่เราโดนจับครับ
เช่น สน.ในเขตกรุงเทพ มีศูนย์บัญชาการที่นครบาล
สน.ในเขตจ.ปทุม มีศูนย์บัญชาการที่ภูธรจ.ปทุม
จะเห็นได้ว่าเราไม่ต้องไปที่สน.นั้นๆโดยตรง แต่ไปร้องเรียนที่หน่วยที่เหนือกว่าครับ ถ้าจะกดดันก็ไปกดดันตรงนี้ดีกว่า
ให้คตินิดนะครับมีส่วนหน่วยราชการหนึ่งที่มีการปกครองแบบลูกน้องเลี้ยงหัวหน้า ถ้าไปร้องเรียนขอความเป็นธรรมกับหัวหน้า
ในส่วนราชการนั้นมันก็ไม่ได้อะไร และเราอาจจะโดนกลับ แต่ถ้าหน่วยที่สูงกว่าเค้าจะต้องตรวจสอบครับ ไม่ขึ้นตรงกับใคร

บก.ปปป.
อยู่ใกล้แดนเนรมิตรเก่า แต่ไม่ต้องไปก็ได้ครับ.....กาก

บริการดุจทาก รีดทรัพย์ราษฎร์ดุจยักษ์
komdejk
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 09:38:52 AM »

คนที่สมควรช่วย อยู่แถวโคราช บอกได้ครับ พร้อมให้ความร่วมมือ เพื่อนร่วมอาชีพครับ

SeeMyURL
GUUIISJ
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 03:05:36 PM »

เยี่ยมจริงๆครับ
GUUIISJ
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 05:48:33 PM »

ดันให้ครับ
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 05:50:32 PM »

วงการนี้คนส่วนใหญ่เปรียบดั่ง
โจรที่มีกระสุนยางเพียง1นัด.... จี้คนเห็นแก่ตัว ที่มีมีด หอก ดาบ 100 คน
คนเห็นแก่ตัวที่มีมีดทั้ง100 คน  ก็ยืนต่อแถว ยอมเอาเงินจ่ายให้มันไปทีละคน
-
มีพระเอกขี่ม้าขาวมาบอกวิธีสู้...ให้พวกคุณเอามีดรุมแทงมันสิ... แต่ ก็ไม่มีคนสู้เพราะกลัวกระสุนยางนัดเดียว
-
สรุป วงการนี้มีแต่คนปัญญาอ่อนทั้ง 2ฝ่าย

ขอให้พวกคนเป็นส่วนน้อยเถอะ
yindeetonrub2011
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:12:36 AM »

ให้ยืนยันนะครับ ถ้าไม่มีหมายค้น อย่าให้เข้าเด็ดขาดครับ ถ้าห้ามแล้วไม่ฟังให้เเจ้งบุกรุกได้เลย บอกไปเลยว่าไม่มีหมายค้น ก็ไม่ต้องพูดกัน เเค่นี้ทำได้ป่ะ
yindeetonrub2011
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 01:14:27 AM »

ไม่ต้องกลัวนะร้านของเรา เรามีสิทธิ์ทุกอย่าง
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์