หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อถูกตำรวจจับแบบผิดขั้นตอน...มีสิทธิ  (อ่าน 32808 ครั้ง)
pjcenter
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:13:08 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ รับทราบและถือปฏิบัติครับ  Kiss Kiss Kiss
gravity111
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:05:14 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่แบ่งปันครับขอบคุณมากจริงๆ Cry Cry Cry

แพ้หรือชนะไม่สำคัญ  ขอแค่ใจเราสู้ไว้ก่อน
SUNUNT
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:12:55 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆคะ
yindeetonrub2011
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:11:42 PM »

ถ้ามันมาดูข้อมูลเครื่องของเราเราไม่อนุญาติมีความมันมีความผิด พรบ.ว่าด้วยการกระทําผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 นะครับ พวกมันติดคุกนะครับ เอาง่ายๆ นะครับจำไว้เลย ว่าประชาชนไม่มีสิทธิ์จับประชาชนได้เลย ใครจะเป็นตัวจริงหรือตัวปลอมก็มาเอาผิดอะไรเราไม่ได้เลยสิ่งที่ต้องจำเลยก็คือหมายค้นจากศาลเท่านั้นแล้วคนที่มีชื่ออยู่ในหมายค้นมีสิทธิ์ตรวจค้นได้เท่านั้น แล้วต้องเป็นตำรวจสัญญาบัตรเท่านั้น ถ้าร้านเราทำถูกต้องจะต้องไปกลัวอะไร ร้านผมมากันบ่อยไปไม่ว่าจะเป็นตำรวจ ไม่ว่าจะเป็นคนเเปลกหน้า มาขอดูนั่นดูนี่ ผมก็บอกมันว่าไม่กลัวผิด พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์เหรอครับ มันก็ไปครับ บางคนก็มาขอค้นข้อมูลในเครื่องมาพร้อมตำรวจท้องที่ ผมก็บอกว่ามีใบอย่างนี้มาไหมครับ(หยิบหมายค้นที่ปริ้นไว้ให้ดู)มันบอกว่าไม่มี ผมบอกว่าให้ค้นไม่ได้ครับ ถ้าค้นพวกคุณผิดนะครับมันบอกว่าผิดอะไรผมก็เอา พรบ.ว่าด้วยการกระทําผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550 ที่ปริ้นไว้ให้พวกมันดูมันอ่านกันมีหลายใบใด้ทุกคนที่มา มันไม่ตอบอะไรแล้วมันก็ไปครับ ถ้าร้านของเราถูกต้องแล้วต้องกฏเพียงเเค่นี้ก็ไม่เกิดปัญหาอะไร ที่โดนเพราะว่าร้านของเราทำไม่ถูกต้องแล้วเราก็ไม่รู้กฏหมาย ขอบคุณครับ
yindeetonrub2011
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:23:26 PM »

ถ้าร้านยังทำไม่ถูกต้อง ทำให้ถูกต้องซะ ลิขสิทธิ์วินโดว์ ลิขสิทธิ์เกมส์บางเกมส์ ถ้าทุกอย่างทำถูกต้องไม่ว่าจะเวลาไม่ว่าจะเป็นอายุ ให้ทำตามระเบียบของกระทรวงวัฒนธรรมทุกข้อถ้าทำถูกต้องแล้วสิ่งนี้ละเว้นไม่เลย ให้ศึกษากฏหมายเกี่ยวกับอาชีพของเราครับ เช่น กระบวนการเข้าตรวจค้นมีอย่างไรบ้าง พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ซะถ้าขยันก็ศึกษาให้มากกว่านี้ ถ้าขึ้เกรียจก็เเค่นี้เพียงพอแล้ว
jae0000000
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 01:46:36 AM »

อยากให้วงการณ์ร้านเช่าหนังเข้มแข็งแบบนี้บ้างจัง  จะทำไงดี Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
notphone
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 11:55:47 AM »

ดอนนี้โดนจับค่ะประกันเค้าให้ประกันตัว วงเงิน 400000 บาทคะ พิมพ์ลายมือลงบันทึกประจำวันแล้วตอนนี้รอสอบปากคำคะ ตำรวจบอกว่าให้รับสารภาพตอนนี้กำลังคิดอยู่ิ ช่วยทีคะ
kavee
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 05:41:57 PM »

ทำให้ถูกต้องตามกฎหมายอยู่ได้อย่างสบายใจ แต่ไม่ค่อยได้กะตังส์
ZeRoGraViTy
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:50:16 PM »

รับทราบครับ
auraghost
*

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:28:46 PM »

ถ้าร้านยังทำไม่ถูกต้อง ทำให้ถูกต้องซะ ลิขสิทธิ์วินโดว์ ลิขสิทธิ์เกมส์บางเกมส์ ถ้าทุกอย่างทำถูกต้องไม่ว่าจะเวลาไม่ว่าจะเป็นอายุ ให้ทำตามระเบียบของกระทรวงวัฒนธรรมทุกข้อถ้าทำถูกต้องแล้วสิ่งนี้ละเว้นไม่เลย ให้ศึกษากฏหมายเกี่ยวกับอาชีพของเราครับ เช่น กระบวนการเข้าตรวจค้นมีอย่างไรบ้าง พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ซะถ้าขยันก็ศึกษาให้มากกว่านี้ ถ้าขึ้เกรียจก็เเค่นี้เพียงพอแล้ว
ขอบคุณสำหรับข้อเสนอดีๆครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์