หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อถูกตำรวจจับแบบผิดขั้นตอน...มีสิทธิ  (อ่าน 32445 ครั้ง)
phpdream
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 06:39:17 AM »

สุดยอดเลยครับ ขอบคุณนะครับ 
boyshop2005
สมาชิกเว็บ
**

ตรงไปตรงมา เปิดเผยจริงใจ ดั่งเพชรแท้ไม่มีตำหนิ

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 05:16:06 PM »

ท่านอาจารย์ครับ ผมมีปัญหาอยากสอบถามครับ ว่าตำรวจแต่งชุดครึ่งท่อนไม่มีหมายค้นร้านครับ เข้ามาขอความร่วมมือตรวจฉี่เพื่อหาสารเสพติด แต่มาเจอเด็กอายุไม่เกิน 15 ปี นั่งเล่นเกมส์รอพี่ชายที่ทำรายงานอยู่ แต่เกินเวลาไป 20 นาที แล้วแสดงตัวจับ แบบนี้ตำรวจทำความผิดหรือป่าวครับ ถ้าผิดผมจะได้ร่วมด้วยช่วยอีกแรงครับ เพราะผมเพิ่งโดนมาหมาด ๆ เรื่องกำลังขึ้นศาลครับ

จ.เพชรบุรี 76150

เปิดร้านอย่างถูกต้องตามกฎหมาย และอยู่ในศีลธรรมที่ดีงามเสมอ ยึดความถูกต้อง แม้ว่าต้องขัดใจลูกค้าบ้างบางสิ่ง
boyshop2005
สมาชิกเว็บ
**

ตรงไปตรงมา เปิดเผยจริงใจ ดั่งเพชรแท้ไม่มีตำหนิ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2012, 05:18:24 PM »

แต่ถ้า ตำรวจทำถูกต้องตามขั้นตอนแล้วผมก็จะได้รับสารภาพครับ เพราะคิดว่าน่าจะแค่เสียค่าปรับครับ แต่เท่าไหร่นั้น ผมเองก็ยังไม่รู้ครับ คงต้องรอศาลตัดสินครับ

จ.เพชรบุรี 76150

เปิดร้านอย่างถูกต้องตามกฎหมาย และอยู่ในศีลธรรมที่ดีงามเสมอ ยึดความถูกต้อง แม้ว่าต้องขัดใจลูกค้าบ้างบางสิ่ง
ornasa
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:56:17 PM »

อื่ม...ร้านน้องชาย แถวบ้านนอก เพิ่งโดนไป แต่ การกระทำ ถือว่า ผิดจริง ขอยอมรับ  ตอนแรก น้องชายบอก ห้ามเข้ามาในร้าน ผมยอม

ให้ตรวจฉี่  แล้วก้อ ขับรถ ออกไป(พอดี หน้าร้านได้ ก๊อปข้อความสำคัญ ของเวปนี่ละ) ติดไว้ เรื่อง ที่สาธารณะ ห้ามเข้าก่อนได้รับอนุญาต

จากนั้น คนที่อ้าง เป็น ตำรวจ (มานอกเครื่องแบบ)  ก้อได้ยึดใบขับขึ่  เค้าอ้าง น้องชายหนี  ทั้งๆ ที่ตรวจไม่เจออะไรเลย  พวกมังงงก้อ

รอ เวลา ที่น้องชาย เข้าร้าน (เป็นบ้านเพื่อน ตอนแรกทำด้วยกัน จากนั้นก้อขายให้น้องชายทำเอง)  ก้อ โดน จนได้ ยอมรับ ว่า กระทำการ

ผิดจริง  แต่ พอสอบถาม ตำรวจ ที่จับ เค้าบอก มีคนแจ้ง มั่วสุม ทั้งๆ ที่ร้าน ก้อไม่มีคนเลย ไปๆๆ มาๆ โดนซะ หมื่น (หิวๆๆ แน่นอน) 

ตอนนี้ ต้องย้าย ร้านไปทำบ้านตัวเอง  ความเห็น ส่วนตัว เพราะเจ้าของบ้าน คงไม่ชอบ ที่ทำความสกปรก เสียงดัง เลยแจ้งๆๆ ของอย่างนี้

เส้นไม่ใหญ่ ทำอะไร ไม่ได้สักอย่าง ใบขับขี่ มันบอกทำหาย  ไปทำใหม่ เอออ ตำหรวดดดดดดดดด เมืองไทยยยยย (แต่ขอบคุณ เวป ที่ให้

ข้อความ ที่สำคัญๆ ที่สุดดดดด)  ขอให้เจริญๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์