หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวเรื่อง Etude ค่ะ  (อ่าน 12236 ครั้ง)
cherrita
เด็กใหม่หัดโพส
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:55:51 PM »

เห็นพวกมั่วกำลังระบาด เลยเอาขึ้นเลยแล้วกัน

แจ้งข่าวนิดนึงเรื่อง ค่ะ เรื่อง Etude คือ ตอนนี้ถ้าเป็น คนมาจาก Etude จริงๆ เค้าจะไม่จับนะคะ เค้าจะเสนอให้เรารับของจาก บริษัท คอสเมก้า ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย Etude ในประเทศไทยน่ะค่ะ มาขาย โดดมี 2 แบบคือ
1. แบบเฟรนไซด์ จะสามารถโปรโมทคำว่า Etude House ได้ค่ะ
2. แบบรับไปขายธรรมดา จะสามารถโปรโมทคำว่า Etude ได้เท่านั้นค่ะ
โดยเรทขายส่ง ก็แพงกว่าที่หิ้วๆ กันอยู่นิดหน่อย แต่ก็ไม่เว่อมาก เช่นนะคะ ปกติรับ 27-30 เค้าจะให้เรา 33 ค่ะ ซึ่งเราจะรับมาตั้งราคาเองได้
สินค้าที่ได้มาจะมาฉลากภาษาไทย ถูกต้อง และในฉลากรุ่นใหม่เค้าจะทำเป็นสามมิติอะค่ะ แต่เทสเตอร์เค้าอมค่ะ เค้าไม่แจก  Lips Sealed 555

ที่ร้านรับของเค้ามาประมาณครึ่งปี ก็ ok ค่ะ ปลอดภัย  Roll Eyes ไม่มีปัญหาอะไร
ถ้ามีอะไรก็โทรไปหาคนที่ดูแลเราได้เลย
**แต่ต้องระวังคนที่แอบอ้างด้วยนะคะ** ยังไม่เจอ แต่คิดว่าต้องมีค่ะ ก็ตรวจเช็คอะไรให้มันถูกต้อง ถ้ามีอะไร โทรไปหาที่ บริษัทเลยว่า
มีคนชื่อนี้ๆ เป็นเซลล์ หรือเป็น เฟรนไซด์เมเนเจอร์ มาติดต่อนี่ ของจริงมั๊ย

ก็หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ
ดังนั้นอีพวกที่มาจับของแท้ พวกนั้นหวังเงินค่ะ  Sad มั่วแน่นอน

ส่วน Skinfood เค้าไม่ทำแบบ Etude นะคะ ถ้ามีใครมาอ้างแบบนี้ ก็มั่วแน่นอน

cherrita
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:03:28 PM »

::)อ๋อแล้วก็ เค้าจะไม่เรียกค่าอะไรทั้งนั้นนะคะ ถ้าต้องจ่ายคือจ่ายแต่ค่าของที่ซื้อกะเค้าอะค่ะ
ถ้ายังไม่ซื้อ ก็ให้เค้าเดินออกไปเฉยๆ แบบไม่ต้องจ่ายอะไรค่ะ
แต่ถ้าเป็นเฟรนไซก็อีกเรื่องนึง เพราะก็จะมีตกแต่งร้าน ค่าของอันนี้คงต้องตกลงกันยาวหน่อย ก็อีกเรื่องนึงค่ะ
TGGT
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:32:53 PM »

ถึงคุณcherrita  เป็นข้อมูลที่น่าสนใจมากครับ เผื่อเป็นข้อมูลให้แฟนผมตัดสินใจครับ รบกวนขอเบอร์โทรเซลล์ ผ่านอีเมล์ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
[email protected]
jipnaja
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 01:21:42 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไม่ทราบว่าเป็นแบบนี้ทุกจังหวัดหรือเปล่าครับ เป็นนโยบายเลยใช่ไหมครับ เพราะวันนี้ผมเพิ่งโดนหมาเข้ามาขู่ฟ่อๆ แต่เอาไม้ไล่ทุบกลับไปแล้ว จะได้ระวังตัวมากขึ้น
fridayjune
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:43:02 PM »

เห็นพวกมั่วกำลังระบาด เลยเอาขึ้นเลยแล้วกัน

แจ้งข่าวนิดนึงเรื่อง ค่ะ เรื่อง Etude คือ ตอนนี้ถ้าเป็น คนมาจาก Etude จริงๆ เค้าจะไม่จับนะคะ เค้าจะเสนอให้เรารับของจาก บริษัท คอสเมก้า ที่เป็นตัวแทนจำหน่าย Etude ในประเทศไทยน่ะค่ะ มาขาย โดดมี 2 แบบคือ
1. แบบเฟรนไซด์ จะสามารถโปรโมทคำว่า Etude House ได้ค่ะ
2. แบบรับไปขายธรรมดา จะสามารถโปรโมทคำว่า Etude ได้เท่านั้นค่ะ
โดยเรทขายส่ง ก็แพงกว่าที่หิ้วๆ กันอยู่นิดหน่อย แต่ก็ไม่เว่อมาก เช่นนะคะ ปกติรับ 27-30 เค้าจะให้เรา 33 ค่ะ ซึ่งเราจะรับมาตั้งราคาเองได้
สินค้าที่ได้มาจะมาฉลากภาษาไทย ถูกต้อง และในฉลากรุ่นใหม่เค้าจะทำเป็นสามมิติอะค่ะ แต่เทสเตอร์เค้าอมค่ะ เค้าไม่แจก  Lips Sealed 555

ที่ร้านรับของเค้ามาประมาณครึ่งปี ก็ ok ค่ะ ปลอดภัย  Roll Eyes ไม่มีปัญหาอะไร
ถ้ามีอะไรก็โทรไปหาคนที่ดูแลเราได้เลย
**แต่ต้องระวังคนที่แอบอ้างด้วยนะคะ** ยังไม่เจอ แต่คิดว่าต้องมีค่ะ ก็ตรวจเช็คอะไรให้มันถูกต้อง ถ้ามีอะไร โทรไปหาที่ บริษัทเลยว่า
มีคนชื่อนี้ๆ เป็นเซลล์ หรือเป็น เฟรนไซด์เมเนเจอร์ มาติดต่อนี่ ของจริงมั๊ย

ก็หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ
ดังนั้นอีพวกที่มาจับของแท้ พวกนั้นหวังเงินค่ะ  Sad มั่วแน่นอน

ส่วน Skinfood เค้าไม่ทำแบบ Etude นะคะ ถ้ามีใครมาอ้างแบบนี้ ก็มั่วแน่นอน

ขอทราบอีเมลหรือเบอร์โทรติดต่อเซลล์ด้วยจ้า [email protected]
cherrita
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 11:14:05 AM »

ไม่ได้เข้ากระทู้นาน เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้ขาย คสอ แล้ว
ขายอยู่แต่เป็นของยี่ห้ออื่นแทน ไม่ได้ติดต่อกะเซลล์นานละ
เพราะราคาขายส่งจากบริษัทคอสเมก้ามันขึ้น ไม่ไหวเลยไม่ค่อยอยากทำแล้ว
ยังไงลองโทรไปเบอร์นี้นะคะ 02-2481210-4
fridayjune
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 05:13:43 PM »

คุณ cherrita  ขายยี่ห้ออะไรมั่งอ่ะค่ะ
เมลมาคุยกันได้มั้ยคะ
[email protected]
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 04:17:03 PM »

ถ้าพวกคุณจะรับสินค้าจากบริษัทมาขาย คุณต้องหาพันธมิตรร่วม ไม่งั้นคุณขายแข่งกับคนอื่นไม่ได้หรอก
เช่น คุณซื้อจากบริษัทยอด 10000-50000 บาท คุณได้ส่วนลดแค่ 40%
ยกตัวอย่างนะ tint ราคาบริษัทที่ช็อปขาย 495 บาท คุณได้ลด 40 % เท่ากับต้นทุนของคุณคือ 297 บาท
คุณต้องมาขายสามร้อยกว่า ในขณะที่คนหิ้วขายอันนึงแค่ 150-180 บาท (ของแท้) 

อย่างของเรา เราก็หุ้นกับเพื่อนหลายคนซื้อยอดที่เป็นล้าน แล้วมาแบ่งกันจะได้ถูกและขายแพงกว่าของหิ้วนิดนึง
หรือบางตัวก็ขายเท่าของหิ้วได้เลย   ต้องทำแบบนี้คุณถึงจะขายได้ ถ้าคุณไปซื้อคนเดียวคุณขายไม่ได้หรอก
มันแพงเกินไป  ลูกค้าหันไปซื้อในเว็ปกันหมด แต่ถ้าราคาคุณต่างจากในเว็ปไม่มาก เค้าก็จะหันมาซื้อกับคุณ
เพราะไม่ต้องเสี่ยงกับของปลอม เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย

ถ้าใครหาพันธมิตรร่วมไม่ได้ แต่อยากขายของบริษัท เราจะแบ่งให้นะ  ไม่เอากำไรหรอก แต่คุณต้องออกค่า
ส่งเองนะ ไม่มีบริการออกให้นะจ๊ะ  ถูกกว่าเยอะ อย่าง tint ทุนตกอันละ 150 บาท  ตัวอื่นเมลส์ถามได้ [email protected]
แต่เราไม่กลัวหรอก ขายทั้งของหิ้วทั้งของบริษัทแหละ  ของหิ้วถูกกว่าเยอะทุนแค่ 90 บาท เอง  Cheesy
M
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 11:06:56 PM »

คุณThanจะมาเป็นนักธุรกิจรายใหญ่ในนี้เลยเหรอครับ ถ้าพอมีมากก็มาให้กู้บ้างนะครับ
Than
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 02:35:37 PM »

555 Grin  คุณ M มาแซวกันเองซะแล้ว  ว่าแต่กำลังสอบอยู่มิใช่รึ ทำไมไม่ไปอ่านหนังสือ
เดี๋ยวก็ไม่ได้ A ทุกตัวหรอก...ทุกคนรอที่จะมีทนายดี ๆ เก่ง ๆ มาประดับเมืองไทยอีกสักคน
อย่าให้รอเก้อหละ...ยังไงก็ขอส่งกำลังใจให้นะ ขอให้ได้ A ทุกตัวเลยจ้า!!!!..

ก็ไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอก แค่อยากจะช่วยน้องเค้าก็เท่านั้นเอง...อิอิ  ให้ทุกคนได้มีทางเลือกที่ 3
เพราะเข้าใจว่าหลายคนจะขายของหิ้วก็ต้องมานั่งกังวลว่าจะมีใครมากวนมาจับ จะขายของบริษัทก็แพง
เกินไป ซื้อมาก็ขายไม่ได้อีก ก็เลยเสนอทางเลือกที่ 3 ไว้ให้พิจารณากัน ส่วนทางเลือกที่ 4 ก็คือเลิกขาย
ยี่ห้อนี้ไปเลย  จริง ๆ แล้ว ก็ไม่อยากขายของบริษัทมันหรอก รู้ ๆ กันอยู่ว่าที่โดนจับกันทุกวันนี้เพราะอะไร
ก็เข้าทางมันเลยหลายคนต้องเลิกขายของหิ้ว และไปรับของบริษัทมาขายแทน แต่ก็ขายได้ไม่นานก็ต้องเลิก
เพราะเรทขึ้นอยู่เรื่อย ขายแพงเกินโอเว่อร์มาก ๆ  และข้อกำหนดก็บีบเกินไป ภายใน 2 เดือนต้องมียอดซื้อ
ถ้าไม่มียอด ก็จะตัดออกจากการเป็นตัวแทนจำหน่ายทันที และยอดที่ซื้อก็ต้องซื้อเท่าเดิมถึงจะได้เรทเดิม
ถ้ายอดต่ำกว่านั้นเรทก็ปรับขี้น  ที่ยอมหุ้นกับเพื่อนเพราะโดนมัดมือชกหรอก อยู่ในสภาวะ
กลืนไม่เข้าคายไม่ออกอะ... Cry Cry

ขายอยู่แต่เป็นของยี่ห้ออื่นแทน ไม่ได้ติดต่อกะเซลล์นานละ
เพราะราคาขายส่งจากบริษัทคอสเมก้ามันขึ้น ไม่ไหวเลยไม่ค่อยอยากทำแล้ว
ยังไงลองโทรไปเบอร์นี้นะคะ 02-2481210-4

แรก ๆ โดนวางยาให้ตายใจ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์