หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายได้เสริมร้านเน็ต ดีกว่านั่งเสียเวลาไปปล่าวๆ  (อ่าน 68011 ครั้ง)
TAMITOPAN
สมาชิกเว็บ

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:24:53 AM »

ร้านผม15เครื่อง วันละ1000-1500 เสารือาทิด 1500-2000 ปล่อยลุกค้าเล่น12เครื่อง อีก 3เครื่องผมเล่นเอง เล่นเองเพราะเปิดก่อง ปล่อยตัวละครเกมหาเงินในเกมขาย ตอนนี้มีรายได้เสริมจากการเล่นเกมขายเงินในเกมเดือนละประมาณ1หมื่นบาทแลกกะ3เครื่องหายไป ได้ค่าน้ำค่าไฟค่าเน็ต ท่าใครรู้จักใช้เวลาศึกษาบางเกมหรือหารายได้เสริมจากคอมที่ว่างในร้านก้จะมีรายได้เพิ่มขึ้น ดีกว่านั่งหายใจปล่อยทิ้งไปนั่งมองหน้าจอคอมไปวันๆ ลองดูครับ โอกาสทำเงินมี เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับผม ไหนไหนก็จะมาทางนี้ละ  ขอให้ทุกท่านที่เปิดร้านเองแล้วว่าง หรือนั่งเล่นเกมไปด้วยดูร้านไปด้วย ลองศึกษาดูครับ แล้วจะรู้ว่าเล่นเกมไม่ได้เสียเวลาไปปล่าว แต่ ทำอย่างไร เล่นแล้วมีรายได้มาจุนเจือครอบครัวมากขึ้น เล่นอย่างไรเกมไหนลองค้นดู บางเกมขายเงินM บางเกมขายตัวละคร บางเกมขายออฟชั่นเสริม มีหลากหลายแบบ ลองดูนะครับ  มีเจ้าของร้านไหนทำแบบนี้มั่งครับ มาแลกเปลี่ยนกันดู เพื่อจะมีรายได้มากขึ้นในห่วงเวลาที่ข้าวหยากหมากแพงแบบนี้ครับผม ผมเล่น (โยวกัง Yulgang) ขออนุญาติไม่บอกเซิพไหนนะครับ

เราไม่รังแกใคร แต่ใครอย่ามารังแก พ่อแม่พี่น้องและพองเพื่อนกรุ ไม่งั้นกรุจะเอาคืนให้สาสม
wispy
สมาชิกเว็บ

♫~* ตัวเล็ก *♫~

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:30:55 AM »

เหมือนกันเลย เงินเอมราคาตก แต่ดีกว่าไม่มีไรเลย ลูกเล่นแต่ละเกมส์มีมากมายอยู่ที่ว่าใครจะถนัดเอาเกมส์ไหนมาทำให้ได้ผลประโยชน์มากกว่าให้ลูกค้าเล่นรายชั่วโมง  Smiley
weerayuth
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:32:24 AM »

มายาเปล่า กำลังแรง อิอิ
TAMITOPAN
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:48:05 AM »

มายาเปล่า กำลังแรง อิอิ
อิอิอิอิไม่สามรถบอกได้ครับ ความลับ

เราไม่รังแกใคร แต่ใครอย่ามารังแก พ่อแม่พี่น้องและพองเพื่อนกรุ ไม่งั้นกรุจะเอาคืนให้สาสม
macmac
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 11:49:27 AM »

น่าสนใจ แต่ยังไม่เคยเล่ยโยกังเลย

มันบ่ใช่
Gobori
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:02:04 PM »

เกมส์ไหนที่ยังมี ซื้อ mอยู่บ้างครับ  แบบเกมส์เล่นฟรีนะ   จะได้หาเงินmบ้างอะ อยากมีรายได้เพิ่ม ครับ Wink
sitmongkol
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:08:21 PM »

ตั้งแต่เล่นเกมส์มา ไม่เคยมีเงินเอ็มขาย มีแต่จะต้องซื้อเค้ามาใช้ให้ตัวเราเทพ แต่ละเกมส์หมดไปหลายๆพัน บางเกมส์หมดเป็นหมื่น
เล่นยังไงให้ได้ตังค์ น่าอิจฉาจัง
TAMITOPAN
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:26:11 PM »

แรกๆจะลำบากนิดนึงครับ แต่ท่าพอผ่านเลเวลที่เก็บเงินเอ็มได้ก็สบายละครับ ที่นี้ละยาว ผมยกตัวอย่างเกมโยกังละกันนะ จะได้ง่ายหน่อย
ตอนนี้เกมนี้มีระบบกล่องจุติ ก่องจุติคือระบบของเกมที่เราเว็ทค่าไว้แล้วตัวละครจะทำการตีมอนสเตอร์เองฮิลตัวเองและยิงเอง 1เครื่องสามารถเปิดตัวละครได้เยอะหน่อยท่าสเปคคอมคุณดี อย่างที่ร้านผมเปิดได้6จอ ก็สามารถตั้งปาร์ตี้เองได้โดยไม่ต้องไปรบกวนขอปาร์ตี้กับคนอื่น แค่4จอก็สามรถหาเงินเอมได้มากมายแล้ว  คือท่าจะเล่นเกมเพื่อหาเงินเอ็มแล้วคุณต้องดูว่า เกมนั้นๆๆยังสามารถหารายได้เสริมจากมันไหม  ก็ต้องลองดูครับ ว่าเกมไหนเหมาะที่จะดูแลสำหรับเวลาว่างๆๆ โยกังที่ผมเล่นนะครับ ผมเซ็ทตค่าทิ้งไว้ตอนเช้า ดูแลมันในแต่ละครั้งนะครับ 4-5ชมดูแลทีนึง ท่าเซ็ทค่าดีดี ของดี ก้อยู่ได้นานอาจจะ6-7ชม ดูแลที
เวลาที่เหลือผมสามารถดูแลร้านได้เป็นปกติ ไหนไหนก็ไหนไหนละท่าเจ้าของร้านท่านไหนสนใจอยากจะมาลองดุเป็นตัวอย่างที่ร้านผมก็ได้นะครับ ส่งเสริมเพื่อนร่วมอาชีพ ร้านผมอยู่แจ้งวัฒนะ35 ใกล้ๆๆปากทางเข้าเมืองทองธานีใครอยู่ใกล้ๆๆก็เชิญครับยินดีสอนเล่นแบบไม่ปิดบังเลย เพื่อเพื่อนร่วมอาชีพจะได้มีรายได้เสริม ร้านปวยเล้ง อินเตอร์เน็ตครับผม

champgames
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:27:18 PM »

สำหรับร้านผม ส่วนมากจะว่างไว้ 1 เครื่องครับ คือผมชอบไปนั่งเล่นเกมเครื่องนี้  แล้วจะนั่งเล่นเกมอื่นๆ ไปเรื่อย ๆ ( เหมือน review เกมส์ )
ยกตัวอย่างเดือนที่ผ่านมาก็นั่งเล่นเกม Clound Nine   เด็กทั้งร้านก็มาดูผมเล่น คุยกันเล่นๆ บ้าง  สักพักก็ Clound Nine ทั้งร้าน
อย่างล่าสุดสุด dota 6.72e มา  ผมก็แปะไว้ว่าเปลี่ยนแปลงยังไง มีอะไรใหม่
...
1 เครื่องที่เว้นว่าง ( ร้านเต็มก็ให้เด็กเล่นนะครับ *-* ) เลยเป็นเครื่องที่ใช้ชักชวนเด็กเล่นเกมเรื่อยๆ ครับ
นี่ก็รอ BHO อยู่ครับ OB พรุ่งนี้แล้วก็ต้องลองเล่นต่อ  แล้วก็ให้เด็ก ๆมาเล่นเกมนี้ ร้านผมต่อ    Grin Grin Grin
AYAGO
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 12:34:18 PM »

แล้วไม่เคยเล่นเกมนี้ เลยก็ต้องศึกษาอีกนานไหมครับ อีกอย่าง จะไปหาตลาดขายได้ที่ไหนครับ

ตามเว็บบอร์ดของเกมก้ไม่ได้ด้วย แล้วจะหาอย่างไรครับ

ขอบคุรมากครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์