หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายได้เสริมร้านเน็ต ดีกว่านั่งเสียเวลาไปปล่าวๆ  (อ่าน 68047 ครั้ง)
jakjaj25
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:07:48 PM »

ผมชอบเล่นSF ครับ ดึกๆลูกค้าหมดก็จะขายไก่ ไม่งันก็จะรับจ้างปั้มไปเลย
ปล.ขายแต่ตอนดึกๆเพราะว่าง  น่าจะเป็นรายใด้เสริมใด้อีกทาง  Wink
ifewssss
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:52:55 PM »

เล่นแรน คาบาว ครับ อิอิ

evo777777777
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 12:24:49 PM »

แรกๆจะลำบากนิดนึงครับ แต่ท่าพอผ่านเลเวลที่เก็บเงินเอ็มได้ก็สบายละครับ ที่นี้ละยาว ผมยกตัวอย่างเกมโยกังละกันนะ จะได้ง่ายหน่อย
ตอนนี้เกมนี้มีระบบกล่องจุติ ก่องจุติคือระบบของเกมที่เราเว็ทค่าไว้แล้วตัวละครจะทำการตีมอนสเตอร์เองฮิลตัวเองและยิงเอง 1เครื่องสามารถเปิดตัวละครได้เยอะหน่อยท่าสเปคคอมคุณดี อย่างที่ร้านผมเปิดได้6จอ ก็สามารถตั้งปาร์ตี้เองได้โดยไม่ต้องไปรบกวนขอปาร์ตี้กับคนอื่น แค่4จอก็สามรถหาเงินเอมได้มากมายแล้ว  คือท่าจะเล่นเกมเพื่อหาเงินเอ็มแล้วคุณต้องดูว่า เกมนั้นๆๆยังสามารถหารายได้เสริมจากมันไหม  ก็ต้องลองดูครับ ว่าเกมไหนเหมาะที่จะดูแลสำหรับเวลาว่างๆๆ โยกังที่ผมเล่นนะครับ ผมเซ็ทตค่าทิ้งไว้ตอนเช้า ดูแลมันในแต่ละครั้งนะครับ 4-5ชมดูแลทีนึง ท่าเซ็ทค่าดีดี ของดี ก้อยู่ได้นานอาจจะ6-7ชม ดูแลที
เวลาที่เหลือผมสามารถดูแลร้านได้เป็นปกติ ไหนไหนก็ไหนไหนละท่าเจ้าของร้านท่านไหนสนใจอยากจะมาลองดุเป็นตัวอย่างที่ร้านผมก็ได้นะครับ ส่งเสริมเพื่อนร่วมอาชีพ ร้านผมอยู่แจ้งวัฒนะ35 ใกล้ๆๆปากทางเข้าเมืองทองธานีใครอยู่ใกล้ๆๆก็เชิญครับยินดีสอนเล่นแบบไม่ปิดบังเลย เพื่อเพื่อนร่วมอาชีพจะได้มีรายได้เสริม ร้านปวยเล้ง อินเตอร์เน็ตครับผม

ช่วยสอนผมบ้างได้มั้ยครับผมอยากมีรายได้เสริมครับร้านผมมี10เครื่องอยู่แถวนอกเมืองรายได้พออยู่พอกินครับถ้าพี่ช่วยสอนผมหน่อยจะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ Kiss(จากคนอ่อนหัด) Tongue
techas1977
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 01:17:09 PM »

ร้านผม15เครื่อง วันละ1000-1500 เสารือาทิด 1500-2000 ปล่อยลุกค้าเล่น12เครื่อง อีก 3เครื่องผมเล่นเอง เล่นเองเพราะเปิดก่อง ปล่อยตัวละครเกมหาเงินในเกมขาย ตอนนี้มีรายได้เสริมจากการเล่นเกมขายเงินในเกมเดือนละประมาณ1หมื่นบาทแลกกะ3เครื่องหายไป ได้ค่าน้ำค่าไฟค่าเน็ต ท่าใครรู้จักใช้เวลาศึกษาบางเกมหรือหารายได้เสริมจากคอมที่ว่างในร้านก้จะมีรายได้เพิ่มขึ้น ดีกว่านั่งหายใจปล่อยทิ้งไปนั่งมองหน้าจอคอมไปวันๆ ลองดูครับ โอกาสทำเงินมี เป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับผม ไหนไหนก็จะมาทางนี้ละ  ขอให้ทุกท่านที่เปิดร้านเองแล้วว่าง หรือนั่งเล่นเกมไปด้วยดูร้านไปด้วย ลองศึกษาดูครับ แล้วจะรู้ว่าเล่นเกมไม่ได้เสียเวลาไปปล่าว แต่ ทำอย่างไร เล่นแล้วมีรายได้มาจุนเจือครอบครัวมากขึ้น เล่นอย่างไรเกมไหนลองค้นดู บางเกมขายเงินM บางเกมขายตัวละคร บางเกมขายออฟชั่นเสริม มีหลากหลายแบบ ลองดูนะครับ  มีเจ้าของร้านไหนทำแบบนี้มั่งครับ มาแลกเปลี่ยนกันดู เพื่อจะมีรายได้มากขึ้นในห่วงเวลาที่ข้าวหยากหมากแพงแบบนี้ครับผม ผมเล่น (โยวกัง Yulgang) ขออนุญาติไม่บอกเซิพไหนนะครับ

แนะนำด้วยได้ไหมครับท่าน ตอนนี้ทำร้านซ่อมคอม อยากหารายได้เสริม ขอบคุณมากๆครับท่าน
Anawinsocity
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 07:23:12 PM »

ขอเก็บความรู้นะครับ
อยากทราบว่าตอนเราจะขายละครับขายแบบไหนอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ
samart69
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:36:57 AM »

ขอบคุณครับ..
THIENRAWIT
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 08:04:48 AM »

ผมเล่นเกมส์ๆไม่ป็น  Grin Grin Grin  ไม่งั้นจะทำแบบที่ จขกท. บอก อิอิ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
techas1977
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:18:13 AM »

คุณ เจ้าของกระทู้ มี เมล์ไหมครับท่าน  จะได้ติดต่อสอบถาม ^^  ขอบคุณครับ
tam18021802
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 03:37:00 PM »

สุดเลยครับ ผมฝากขายได้ไหมครับ มีอยู่ไม่เยอะ ว่าจะเริ่มเก็บแล้ว ไม่ทราบรับเอ็มละเท่าไหร...  อิอิ Cheesy Cheesy

!!!!!---พรุ่งนี้ก้อ เช้า แล้ว---!!!!!!
jdjjoker
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:38:50 AM »

ที่ร้านก็ทำครับ  แนะนำให้ขายเงิน M  เกมส์ ZONE4  ตอนนี้ 60 บาท/ 1 M  รองลงมา  Raycity  7 บาท / 1 M
มีไม่พอขายครับ
Roll Eyes
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์