หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศนายทะเบียนกลาง กำหนดเวลาการปิดภาคการศึกษา ประจำปีการศึกษา 2555  (อ่าน 78068 ครั้ง)
bannox
สมาชิกเว็บ

เมื่อไรจะ 20 บาทกันนะ

« ตอบ #120 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 05:29:21 PM »

;Dแถวนี้ปิดมาแล้ว 7 วัน

20 บาท
kratok555
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #121 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 06:02:40 PM »

ถ้าเป็นแบบนี้ เด็กที่เปิดเทอมก่อน ก้อยังสามรถเล่นได้ดิ เพราะประกาศมา 1 ต.ค- 31 ค.ค  เพราะยังอยุ่ในช่วงประกาศ ถึงแม้เด็กจะเปิดเทอม งั้นพวกเด็ก เทคนิคที่อายุไม่ถึง 18 ที่ชอบโดดมาเล่นเกม ก็ถือว่าร้านไม่ผิด เพราะมันมีกำหนดเล่นได้ 10โมง และยังอยุ่ในช่วงกำหนดเวลา 31 ต.ค  ใช่มิครับ  อันนี้ลองคิดๆๆดุนะครับ ตามกำหนดการ
nazha
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #122 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:18:23 PM »

เอาไงแน่ครับ ที่บ้านมีประกาสปิดภาคเรียนที่ 2 /2555 แล้ว คือ 11 มีนาคม
เปิดภ4คเรียน ที่1/2556 ครงกับ 7 พฤษภาคม

มันไม่ตรงกันนะครับ
uboncopy
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #123 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 05:28:17 PM »

ประกาศ 23 มิย.54 *-* ขอเป็นปัจจุบันได้ไหมครับ เขาไปถึงโลกพระจันทร์กันแล้ว
en_shinn
สมาชิกเว็บ
**

ธุรกิจไม่ใช่จะแสวงหาแต่เพียงผลกำไร

« ตอบ #124 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 01:01:21 PM »

ประกาศนายทะเบียนกลางไม่เปลี่ยนวันที่ เปลี่ยนแต่ พ.ศ.เท่านั่นเองครับ เล่นง่ายอย่างงี้มาหลายปีดีดักแล้ว ไม่ได้ดูแต่ละท้องที่เลย ทีอำนาจสั่งปิด สั่งเปิดให้ผู้ว่าเป็นคนดูแลในท้องที่ แล้วทำไมอำนาจในการกำหนดวันปิดเปิดภาคเรียนถึงไปอยู่กับนายทะเบียนกลาง ผมว่าน่าจะปรับเปลี่ยนเป็นท้องที่ได้แล้วนะครับ แต่ละจังหวัดปิดเปิดไม่พร้อมกันสักหน่อย อย่างงี้แย่แน่ครับ
อีกเรื่องคือ เจ้าพนักงาน เจ้าหน้าที่ที่เข้าตรวจสอบ ก็น่าจะใช้ดุลยพินิจหน่อย ท้องที่ตนเองโรงเรียนเขาปิดเขาหยุดกันหรือยัง กฎหมายมุ่งหวังให้เด็กใฝ่ศึกษาหาความรู้ จึงให้เล่นได้เฉพาะช่วงปิดเทอม ก็เด็กมันสอบเสร็จแล้ว มันปิดเทอมกันแล้ว ทำไมถึงยังให้รอประกาศบ้าบอจากนายทะเบียนกลางที่ไม่เคยรับรู้อะไรเลย สักแต่ประกาศ นี่ยังไม่พอ ปีหน้าเข้าเขาเลื่อนวันเปิดให้เป็นไปตามอาเซียน จะดูน้ำหน้านายทะเบียนกลางหน่อย ว่ามันจะงมโข่งประกาศวันเปิดปิดภาคเรียนเหมือนเดิมอีกหรือไม่

บ้านนอก
mathuros
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #125 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 07:43:45 PM »

มันขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของวัฒนธรรมแต่ละจังหวัดด้วย  บางจังหวัดเขาก็อนุโลมได้เพราะเด็กในพื้นที่โรงเรียนปิดกันหมดแล้ว  แต่สำหรับ

จังหวัดที่เราอยู่ โทร.ไปถามเขาบอกว่ายึดตามประกาศของกระทรวงวัฒนธรรม  ก็อยากให้การประกาศปิดภาคเรียนนี่เป็นหน้าที่ของวัฒนธรรม

แต่ละจังหวัดประกาศแทนที่จะเป็นนายทะเบียนกลาง  เพราะแต่ละที่ก็ต้องรู้วันปิดเปิดของโรงเรียนในแต่ละท้องที่
CEFIRO-A31
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #126 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 02:12:39 PM »

แล้วถ้าเด็กปิดก่อนละ  Huh?
  ไม่เกี่ยวกับการปิดก่อนครับ ระเบียบระบุชัดเจนว่าจะต้องใช้ตามประกาศของนายทะเบียนกลาง ถ้าตำรวจและวัฒนธรรมมาตรวจก็ผิดเต็มๆครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13]   ขึ้นบน
  พิมพ์