หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ncafe 1.9.16 สงสัยจะโดนโกงเวลา  (อ่าน 55169 ครั้ง)
demontong
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 06:23:40 PM »

pangya  เป็นเกมที่ทำให้โกง ncafe ได้นะครับ  (วิธีง่ายมากๆ)  วิธีป้องกันอย่างเดียวคือ ตั้งให้ lock เครื่องแล้ว shutdown เครื่องทันทีจะแก้ปัญหาได้
kotchapol
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 07:27:37 PM »

pangya  เป็นเกมที่ทำให้โกง ncafe ได้นะครับ  (วิธีง่ายมากๆ)  วิธีป้องกันอย่างเดียวคือ ตั้งให้ lock เครื่องแล้ว shutdown เครื่องทันทีจะแก้ปัญหาได้
พอจะบอกวิธีโกงได้หรือเปล่าครับ เพราะจำได้ว่าเด็กที่เข้ามาโกงเวลา เข้ามาถึงก็ถามเลยว่าที่ร้านมีเกมปังย่าหรือเปล่า
demontong
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 07:48:45 PM »

ทดลองได้ด้วยตัวเองครับ (ถึงแม้ตรงนี้ผมจะบอกวิธีโกง แต่ตอนท้ายผมก็บอกวิธีแก้ไขไว้แล้วนะครับหวังว่าทุกท่านที่ใช้งานคงจะเอาไปหาวิธีแก้ไข)

เปิด panya (ไม่จำเป็นต้อง login เข้าเกมแค่เปิดค้างไว้ที่หน้า login) จากนั้นย่อเกม panya ลงมา เมื่อเวลาหมดหน้าจอจะlock  ใช้ mouse กดที่หน้าต่าง login ค้างไว้แล้วลากหน้าต่างไปมาทั่วหน้าจอแล้วจะพบว่ามันเล่นต่อได้ (พื้นหลังที่ lock จะหายไปตามที่ mouse เลื่อน)

*** แก้ไข bug นี้โดยการที่เราต้องไปตั้งค่าแต่ละเครื่องว่า ถ้าหมดเวลาให้ shutdown หรือ restart เครื่องทันที ***
kotchapol
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:03:52 PM »

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองไปทดลองทำดูครับว่าได้หรือเปล่า
kotchapol
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:37:32 PM »

ทดลองดูแล้วครับ ปรากฎว่าได้จริงๆ ด้วย แล้วแทบทาสบาร์ก็หายไปเหมือนที่เคยเจอเลย  Shocked จะไปตั้งให้เครื่อง shutdown ทันทีที่หมดเวลาก็ไม่สะดวกสะด้วยครับ เพราะลูกค้าที่ร้านส่วนใหญ่จะซื้อทีละชั่วโมง พอหมดเวลาถึงมาซื้อเพิ่มอีกทีละชั่วโมง สงสัยอาจต้องลบเกมปังย่าออกถ้าจะดี เพราะที่ร้านไม่ค่อยมีคนเล่นแล้วด้วย ไม่รู้ว่ามีเกมอะไรที่สามารถโกงเวลาได้อีกบ้างไหมครับ
hapyy555
สมาชิกเว็บ

ร่วมด้วย ช่วยกันทำให้สังคมร้านเน็ตเป็นสังคมที่น่าอ

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 08:43:42 PM »

:Pงานเข้าครับผมก็ใช่ Ncafeด้วยแต่ที่ร้านเด็กไม่เล่นปังยากันเลยไม่ได้โหลดมา ว่าแต่มีเกมอื่นอีกไหมครับที่ทำอย่างปังยาได้อ่ะครับรบกวนบอกที่
demontong
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 09:01:28 PM »

เกมอื่นไม่ได้ลอง  แต่ผมคิดว่าน่าจะมีเกมที่ทำได้อีก

ฟoJlบีeร์
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 10:30:14 PM »

ทดลองดูแล้วครับ ปรากฎว่าได้จริงๆ ด้วย แล้วแทบทาสบาร์ก็หายไปเหมือนที่เคยเจอเลย  Shocked จะไปตั้งให้เครื่อง shutdown ทันทีที่หมดเวลาก็ไม่สะดวกสะด้วยครับ เพราะลูกค้าที่ร้านส่วนใหญ่จะซื้อทีละชั่วโมง พอหมดเวลาถึงมาซื้อเพิ่มอีกทีละชั่วโมง สงสัยอาจต้องลบเกมปังย่าออกถ้าจะดี เพราะที่ร้านไม่ค่อยมีคนเล่นแล้วด้วย ไม่รู้ว่ามีเกมอะไรที่สามารถโกงเวลาได้อีกบ้างไหมครับ
แนะนำ เปิดลำโพง เครื่องแม่ไว้ครับ
พอจะหมดเวลา จะดังเตือนขึ้นมา เราก็ดูว่าเครื่องไหนใกล้จะหมด
น่าจะช่วยได้ระดับหนึ่งครับ

*เราเกิดบนผืนแผ่นดิน  เราโตบนผืนแผ่นดิน  เราก้าวเดินบนผืนแผ่นดิน
เมื่อเรายืนอยู่บนดิน  เราจึงห่างไกลเหลือเกินกับท้องฟ้า...

*เมื่อเรายืนอยู่บนดิน  ต้องแหงนคอตั้งบ่า  แล้วเราก็รู้ว่า...ฟ้าอยู่ไกล
เมื่อเราอยู่บนดิน  แล้วก้มหน้าลงมา  เราจึงรู้ว่า...เรามีค่าเพียงดิน
demontong
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 01:49:09 AM »

แนะนำ cafesute  ใช้งานแทบไม่มีปัญหาแต่การเซ็ตครั้งแรกอาจจะยุ่งยากซะหน่อย  ส่วนใหญ่บอกว่า "เซ็ตไม่เป็น" "เซ็ตไม่ได้" "เซ็ตยาก"  Tongue    แล้วคนที่เซ็ตได้ ทำได้ ละเค้ามีทุกอย่างเท่ากัน ต่างกันก็แค่  "ความพยายาม"  เท่านั้นเอง  Cool

chotchawan
*

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 02:30:07 PM »

ที่ร้านก็โดน แบบนี้เลยครับ อาการเดียวกันเปะ

ขอบคุณครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์