หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ncafe 1.9.16 สงสัยจะโดนโกงเวลา  (อ่าน 68505 ครั้ง)
bright213
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:41:33 AM »

Grin Grin Grin Grin
ผมจะบอก ให้ก็ได้ ก็แค่ กดหยุดมันเท่านั้นเอง หรือง่ายๆ แช่แข็ง  Roll Eyes                 
bright213
*

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:43:03 AM »

มันมีโปรแกรมที่สามารถลบสิ่งที่ค้างอยู่หน้าจอได้ครับ เป็นโปรแกรมที่คนทั่วไปมองข้าม เอาเป็นว่า พวกแฮกเกอร์จะมีเกือบทุกคน ผมขอไม่บอกชื่อนะครับ ผมหาจุดบอดก็ Ncafe ได้ไม่มากก็น้อย ปัญหานี้ยังอยู่ในกลุ่มพวกเจ้าของร้านอย่างพวกพี่ๆ น้าๆ อยู่นะครับ ถ้าเผยแพร่เมื่อไหร่ ร้านจะเจ๋งกันทันที ระวังตัวกันด้วยนะครับ  Smiley

วิธีแก้ ผมลองหลายวิธีแล้วแต่ไม่ได้ผล ถ้ายังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ
ทาง Ncafe เองก็มีจุดบอดหลายทางอยู่เหมือนกัน

แต่ก็ระวังตัวกันให้มากๆนะครับ

ตามนั้น ผมก็รู้แต่ทำไงได้ เข้าของร้านมันไม่รู้เอง 55555555
goldengame
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:59:49 AM »

สอบถามหน่อยครับพี่ คอมเก่าแล้วแต่เล่นอินเตอร์เน็ตได้เล่นเกมส์กระตุก เอามาทำเครื่องเซิฟเวอร์ลงแต่ Ncafe sever อย่างเดียวมีผลทำให้เครื่องลูก Online ช้ามั้ยครับ
goldengame
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 12:09:58 PM »

ขนาด Net Framework  2.0 ก็ยัง 1.30-2 นาทีกว่าจะเข้าระะบบ Online
tcdorc
*

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 03:53:15 PM »

ผมไม่เคยใช้ Ncafe นะครับ แต่วิธีนี้ไม่รู้จะทำได้ป่าว
ไปที่ msปปปปป ติ๊กไม่ให้บูตโปรแกรมคุมเน็ตขึ้นมา แล้วรีเครื่องที่นี้ก็เล่นสบายเลยครับ ลองดูครับเผื่อจะหาทางแก้ได้
addat204
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 02:02:39 PM »

ที่ร้านก็เป็น แต่เด็กไม่ได้โกง เลยสั่งปิดจากเครื่องแม่เลย เล่นไปๆ ไม่ตัดซักที ก็เลยตัดเอง แต่ไม่แน่หรือเด็กโกง เพราะเราเจ้าของร้านแก่แล้ว แต่เราเป็นคนดูโปรแกรมตลอด ถ้าไม่ตัด สั่งหยุดเลย เท่าที่สังเกตุ ลองดู สั่งชัดดาว เครื่องแล้ว แต่เครื่องกลับติดขึ้นมาอีก ไม่รู้ทำไม แล้วเวลาเปิดเครื่องก็ช้า ใช้Ncafe
jackhaha
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 05:26:40 PM »

ร้านผมก็เคยโดน ครับ เท่าที่ผมโดนมา น่าจะเป็นการแช่แข็งเวลา อันนี้ผมเดาน่ะครับ ยังไงก็ช่วยกันน่ะครับ บอกต่อๆๆ จะได้หาทางป้องกัน
oekza101
*

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 10:57:36 AM »

ผมเจออาการใหม่ คือเครื่องแม่เห็นเป็นเปิดเล่นแบบเรื่อยๆ ทั้งๆที่เครื่องคิดเงินไม่ได้มีใครมายุ่งอะไรเลยนะ ถอดเม้าออกไปเลย
Original
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 11:15:37 AM »

อืม ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ ใช้โปรแกรมตัวเดียวกันเลย แต่ผมไม่ได้ขายแบบคูปอง ใส่เวลาเอาเลย เพราะมี 15 เครื่องเอง ฮฺ่าๆๆๆ เลยมาเก็บความรู้เอาไว้สะหน่อย Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Charoeyphong
*

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 10:24:18 AM »

ผมคิดว่าโปรแกรมทุกชนิด มีคนเขียน ก็ต้องมีคนแก้ หรือแฮคได้ครับ

สำหรับเทคนิคป้องกันแฮคของ Ncafe ค่อนข้างโหดคับ ขึ้นอยู่กับว่า

เราจะนำมาใช้หรือเปล่าครับ ง่ายนิดเดียวครับ

1. ตั้งให้เครื่อง Shutdown ภายในเวลาที่กำหนด หลังจากเล่นครบตามชั่วโมงที่ลูกค้าซื้อไป

2. ตั้งให้ Restart เครื่องทันที เมื่อหมดเวลา

ข้อเสืยของการ Restart เครื่องบ่อยๆ

- ระบบ Diskless จะทำงานหนักขึ้น ถ้าระบบไม่เทพจริง จะส่งผลต่อเครื่องอื่นๆ

- จะมีลูกค้าบ่นเล็กๆ น้อยๆ ถ้าทนได้ก็ทนไปคับ

- ถ้าเจอลูกค้าเล่นเนต มีไฟล์เอกสารสำคัญ เราโดนด่าแน่ๆ ครับ 55555+ เพราะจะหายหมดตอนเครื่องรี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10   ขึ้นบน
  พิมพ์