หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากหัดทำ ubuntu  (อ่าน 4363 ครั้ง)
aphinyawat
สมาชิกเว็บ

ยากเพราะคิด สัมฤทธิ์เพราะทำ

« เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:02:02 AM »

มีท่านไหนพอจะสอนทำ และ แนะนำการทำ ubuntu บ้างไหมครับ รบกวนขอเมลล์ หรือ รบกวนแอดผมมาทีครับ [email protected]
ขอบคุณครับ
 emotictycemotictyc

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ การให้ต่อไปไม่รู้จบ และไม่หวังผลตอบแทน
คนเราไม่ได้รู้ไปทุกเรื่อง มีอะไรให้แบ่งปันกัน น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า สังคมไทยจะเจริญยิ่งขึ้น
ถามเพราะไม่รู้  จึงมีครูให้ช่วยสอน  จะด่าจะว่าไม่อาทร  หวังสักวันให้เก่งก่อน  จะไม่ง้องอนอาจารย์เลย
joeclub_ake
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 03:10:01 PM »

ผมก็อยากจะทำเป็นเหมือนกันครับ เอาแค่ลง OS เป็นก่อนครับ เพราะตอนนี้ลงไปแล้วก็ยังงงครับ วัตถุประสงค์คือจะศึกษาเพื่อนำมาใ้ช้กับระบบไวเลสที่ร้านครับ
webddgame
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 05:43:40 PM »

ติดต่อ ที่ [email protected] หรือ [email protected]  ได้งับ ราคาไม่แพงงับในการสอน  ท่านจะได้อะไรหลายๆๆอย่างงับครับ การสอนสอน ทาง อินเตอร์เน็ต ครับ
surasivadee
สมาชิกเว็บ

รักนะ...ict.in.th

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:06:49 PM »

สนใจเหมือนกันค่ะ จะลองลงใช้เองก่อน กับพวก open office  เผื่อจะประหยัดค่าแผ่นแท้ได้
joeclub_ake
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:54:29 PM »

ตอนนี้ศึกษาไปได้ 1 สัปดาห์ ก็พอทำได้แล้วครับ มั่วๆเอาครับ ถ้าจะให้เรียนแบบเสียเงินคงไม่ไหวครับ ทางลัด แต่ไม่มีปัญญาจ่ายค่าเล่าเรียน เอาไปลงกับร้านหมดแล้ว 5555+
ขอบคุณครับผม
emm2you
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:04:15 PM »

ลองไปที่นี้ดูสิครับ เค้ามีทั้งทฤษฎีและปฏิบัติในเรื่องการทำ Diskless โดย Ubuntu 9
ที่นี้ครับ http://www.thaiinternetcafe.com/drupal/
ตั้งแต่ไม่รู้เรื่องจนทำได้เลยครับดีมากๆ
แต่มีไฟล์บางตัวที่ต้องหาโหลดเอาเองนะครับคือตัว DD for Window กะ gpxe นอกนั้นกะมีให้โหลดในเว็บเลยครบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์