หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขำๆ นะครับ : ทุกวันนี้แค่เปิด Web ICT.in.th ผ่านเครื่อง PC คงไม่พอ ร้านผมเล่นเปิดใน IP PHone  (อ่าน 21679 ครั้ง)
khamkom
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:20:38 PM »

บางครั้ง เครื่อง PC อาจแฮงค์ เปิดไม่ได้  แต่ VoIP Phone เครื่องนี้ไม่เคยแฮงค์ นะครับ (อ่านกระทู้ได้อย่าง ไม่สะดุด) เรียกว่า ติดตามกับทุกช่องทางที่จะสามารถดูได้อะครับ  ว่าแต่เครื่องนี้ เป็น VDO -VoIP PHone ด้วยนะครับ  ใครอยากคุยกันแบบเห็นหน้า แบบไม่ต้องง้อ พวก  IM ให้ยุ่งยากอะครับ (เครื่องนี้ในเมืองไทย ยังมีคนใช้ไม่ถึง 50 เครื่องด้วยนะครับ) เอามาเล่าสู่กันฟัง ขำ ๆ นะครับ
feelclass
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:51:39 PM »

มันต่อด้วยโทรสัพ หรือสายแลนอ่ะครับ แล้วเครื่องละเท่าไร ครับ อยากได้มั้ง Embarrassed

khamkom
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:05:47 PM »

มันต่อด้วยโทรสัพ หรือสายแลนอ่ะครับ แล้วเครื่องละเท่าไร ครับ อยากได้มั้ง Embarrassed
เป็น VoIP ต่อผ่าน LAN (Cat5E) ราคาเครื่องใกล้เคียงเครื่องโทรศัพท์มือถือของ BlackBerry อะครับ แต่ต้องมี SIP account นะครับ ถึงจะใช้งานแทนเครื่องโทรศัพท์แบบ PSTN Analog ของบ้านเราได้อะครับ
khamkom
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:16:09 PM »

ลืมบอกไปครับ เวลาที่คอมเราเสีย Hang เปิดไม่ได้ (รวมถึง Notebook และพวก Tablet ด้วย)  Video-VoIP Phone เครื่องนี้ สามารถใช้เล่น MSN, Facebook, เช็ค e-mail เปิด Web ได้อย่างไม่ติดปัญหาอะครับ แถมถ้าปลายทาง เป็น Video Phone Device เหมือนกัน ก็โทรหากันแบบเห็นหน้าได้ โดยไม่ต้องไปง้อ 3G ด้วยนะครับ
saintangel
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 11:42:36 AM »

Shocked อ่ะ แหล่มเลย ๆ
khamkom
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 04:48:24 PM »

เครื่องนี้สามารถ Set ปุ่มโทรออก แบบSuper ด่วน ไปยัง Nine11 ได้ด้วยนะครับ (สำหรับกรณีฉุกเฉิน เท่านั้นนะครับ)
bealovefay
สมาชิกเว็บ

เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:24:43 AM »

แหล่มมากๆครับ

Chompoo
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 04:17:55 PM »

สุดยอดดดดดด.....แหล่มมาก ๆ เลย 
[email protected]
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 06:18:01 PM »

แจ่มเลยครับ   อีกหน่อยคงเล่นเกมส์ออนไลน์ได้  Grin
tamada
เด็กใหม่หัดโพส
*

ชัยชนะ เกิดขึ้นก่อนการรบ

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:00:26 AM »

เครื่องนี้สามารถ Set ปุ่มโทรออก แบบSuper ด่วน ไปยัง Nine11 ได้ด้วยนะครับ (สำหรับกรณีฉุกเฉิน เท่านั้นนะครับ)

แล้วตั้งฉุกเฉินเป็น 191 ได้ไหมครับ (ขำ ๆ ครับ)

แต่เห็นระบบ 911 ของอเมริกาแล้วอิจฉาครับ ไม่รู้ว่า 191 ของไทยพัฒนาแบบนี้หรือยัง

"กทช. สหรัฐเตรียมปรับปรุงระบบโทรศัพท์แจ้งเหตุฉุกเฉิน 911 (เทียบได้กับ 191 ในประเทศไทย) ให้ทันสมัยกว่าเดิม จากเดิมที่ต้องโทรศัพท์เข้าไปแจ้งเหตุเท่านั้น ก็จะให้ผู้แจ้งเหตุสามารถส่ง SMS, ถ่ายภาพหรือวิดีโอเข้าไปแจ้งเหตุได้ด้วย"

น้ำตาเธอต้องล้างด้วยเลือดของหมานำจับ !!!
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์