หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ล้างคีบอร์ด ที่เด็กทำมาม่าหกใส่  (อ่าน 10744 ครั้ง)
khankarit
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 05:33:51 PM »

วันนี้คุณกด Like แล้วหรือยัง

ล้างคีบอร์ด ที่เด็กทำมาม่าหกใส่

ฉีดแรงๆ ให้เส้นที่ติดอยู่หลุด แล้วไปตากแดดให้แห้ง

lKol3zaa
สมาชิกเว็บ

คนเก่งจริงไม่เรื่องมาก..คนฉลาดจริงไม่มากเรื่อง

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 05:51:18 PM »

Shocked ใครบอกท่านครับให้ใช้น้ำแบบนี้ครับ.... เดี๋ยวเพื่อนๆทำแล้วช็อต (ใครรับผิดชอบ)
มันควรจะต้องถอดเอาแผงวงจรออกมาก่อน แล้วเอาแต่โครงพลาสติก กับ แป้นไปล้างนะท่าน
**คีย์บอร์ดไม่ได้ออกแบบมาให้กันน้ำทุกรุ่นนะครับ
pcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:21:54 PM »

ล้างได้ทุกรุ่นแต่ก่อนใช้ต้องแห้งสนินไม่งั้นซวยไป
khankarit
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:22:28 PM »

เอารูปมาลงต่อครับ พอดีอับโหลดรูปช้าครับ

มันจะมีคราบเหนี่ยวของมาม่า ทำให้ปุ่มฝืด หรือ ติดเลย กดไม่ได้ และมีเส้นมาม่าข้างใน แถมมีกลิ่นด้วย

ก่อนอื่นต้องแกะก่อนครับเอาแผงวงจรออกไปครับ เอาตัวแป้นมาฉีดล้างครับ หรือจะเอาปุ่มออกก็ได้ครับ ออกบางอันก็พอครับแล้วฉีดๆ
แล้วไปตากให้แห้ง หรือเป่าให้แห้งสนิท
อันนี้ด้านหลังครับ

จากนั้นก็เอา สำลี แอลกอฮอล ค่อยๆ เช็ดที่เป็นคราบ ออกไปครับ สักพักก็ประกอบแล้วใช้งานได้เหมือนเดิมครับ
asujika
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:49:35 PM »

แกะออกอย่างนี้ประกันหมดกันพอดี ไม่ต้องคงต้องเคลมมันแล้ว Grin Grin Grin
khankarit
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 07:37:12 PM »

ใช่แล้วครับ หมดประกัน แต่ไม่มีทางเลือกครับ T T ปุ่มมันแข็ง

Cry
pomkoracha
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:12:09 PM »

แกะแล้วประกอบติดใช้ได้คืนเก่งจัง ผมแกะเล่นประกอบคืน ใช้ไม่ได้เลย  Grin  Grin  Grin
SpeedInternet
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 08:56:11 PM »

ด้วยความฉลาดส่วนตัวของผม ผมใช้ไดร์ เป่าผม  แล้วเปิด ความร้อนสูงสุดเพื่อให้มันแห้งไว หุๆๆ   Cry Cry Cry Cry
 Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked แต่แล้ววววว ผลที่ได้คือ คีบร์อดใช้ไม่ได้ เลยครับ  Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue
 เพราะว่า พลาสติก ตัวอักษร มันหด กด ก็ไมไ่ด้ ต้องเปลี่ยนตัวใหม่ เลยครับ  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
 Embarrassed Embarrassed Embarrassed  เพราะฉนั้น อย่าเลียนแบบผมนะ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed
เป่าได้แต่ห้ามเป่าแบบมีความร้อนนะ แหะๆๆๆ
sailen
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:01:32 PM »

ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน ต้องถอดออกค่อยฉีด ส่วนเรื่องประกัน ไม่เคยเคลม คีบอดเลย เพราะใช้เกิน 1ปีัตลอด

รณรงค์ 15 บาท ต่อ/ชม. ครับ~*
purawat
สมาชิกเว็บ

เหรียญหลวงปู่หมุนรุ่น 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:49:10 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

ความพยามครั้งที่ 100 ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทำ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์