หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับร้านซ่อมคอม ช่วยโพสใหม่ให้คุณ [email protected]ฮ็อตเมล์.com กำลังหาคำตอบ  (อ่าน 13523 ครั้ง)
swttcom
สมาชิกเว็บ

เทคนิคอล คอมพิวเตอร์

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:16:05 PM »

Huh? อยากได้ตัวอย่างใบส่งซ่อมจังเลยค่ะ
ใบรับงานซ่อมก็มี
ชื่อ-นามสกุล......................... ที่อยู่ (ถ้าลูกค้าบอกนะครับ)........................................... เบอร์โทร............................
อาการเสีย...................................................
ข้อมูลที่สำคัญ หรือข้อมูลที่ให้สำรองไว้ ยกเว้นหนัง คลิป เพลง...........................................
ลายมือชื่อผู้ส่งซ่อม...................................
ลายมือชื่อผู้รับซ่อม...................................
จากนั้นก็เอาสำเนาให้ลูกค้าไว้ 1 ชุด
ที่ร้านผมทำขนาด 1 ใน 3 ของ กระดาษ A4 (ก่อนหน้าทำขนาด 1/2 ของ A4 แต่มันเปลืองเลยลดขนาดลง)

Technical
spnutty
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:24:23 PM »

พอดีว่า ผมเปิดร้านซ่อม+ขายคอมอยู่นะครับ แล้วช่วงนี้ DSI+ICT วิ่งทั่วไทยไปได้ทุกที่อยู่ อันนี้พอเข้าใจ+แค้นใจ ที่จับแต่ร้านเล็กๆ และได้ยินข่าวมาว่าถ้าใช้เครื่องอยู่ให้เห็นจะโดนตรวจ window ด้วย ถ้าไม่ใช้ของแท้จะโดน เรียกเงิน 10000-100000 แล้วแต่เส้น(คนโดน) กับความกระหาย(คนเรียก)  อันนี้ละที่ผมเกรงๆอยู่ เพราะคอมที่เราๆท่านๆใช้กันอยู่นั้นก็...   แต่ที่ผมแค้นจริงๆคือ ทั้งๆ DSI+ICT จริงๆนะเค้าของจริงแต่เวลาจับเค้าไม่ส่งเรื่องเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม กับเรียกเงินใต้โต๊ะแทน 10000-100000 บาท DSI ชื่อ ธนาทร ไม่รู้สะกดถูกมั้ยเพราะผมไม่โดนกับตัวแต่ได้ยินคนที่โดนเตือนมา เข้าตรวจที่ ตลาดนัดเปิดท้าย อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี  ในวัน จันทร์ ที่ 28 กพ. 2554 ได้ยินว่ามาว่าพอดีวันนั้นมีแต่พวกกระดูกโต เลยได้ไป 10 กว่าร้าน แสนกว่าบาท
ส่วนใหญ่ที่โดน คือ จอย play ที่เอามาเล่นกับคอม  กับ window

แต่พอดีว่ามีร้านที่ขายคอมเก่า+ซ่อมด้วยผมเลยกังวล แต่พอดีช่วงนี้ที่ร้านก็ขายแต่ จอ  ส่วนซ่อมหลังๆมานี่ ซ่อม แบบไม่ลงโปรแกรมใหม่เลยซักเครื่องเลยรอดมาได้ ถือว่าโชคดีละนะ เปลี่ยน M/B แล้วไม่ต้อง โปรแกรมใหม่
แต่ที่ผมแค้นใจก็ กฎหมายที่ออกมาให้หมาเอามาหากินกับชาวบ้านนี้ละ ครับ
spnutty
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2011, 11:28:36 PM »

ใบรับงานซ่อม เพิ่มวันที่ด้วยก็ดีนะครับ เวลามีปัญหา จะได้ดูน่าเชื่อถือมากขึ้น
วมแย์ราจาอ
สมาชิกเว็บ

เท่มากๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 12:08:39 PM »

อย่าลงโปรแกรมแพงๆ แค่นั้นพอครับ
ถ้ากลัวมากก็เลิกทำเถอะ
terdch
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:00:30 AM »

ผมจะทำร้านซ่อม  ผมไม่แคร์สื่อ 

ถ้าคุยไม่รู้เรื่อง ทุบก่อนค่อยว่ากันครับ  Cool
onelove
สมาชิกเว็บ

เจ้าของ เสราะกราว แกงค์

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:36:54 AM »

เปิดร้านซ่อมเหมือนกัน ใช้แค่กระดาษาโนตจดเบอร์ลูกค้าแปะเครื่องไว้เผื่อกรณี hardware พัง จะได้โทรหาถูก *-* ถ้ามามั่วก็จัดไปตามสมควร 

เกรียนไทย
nuypond
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:59:42 AM »

นำจับ หมานำจับ ไม่มาคุยกันดีๆ  เตะทีเดียว Hardware  เช่น ฮาร์ดดิส  แรม ในเครื่องกระเด็น
เสร็จจากนั้น ปิดร้าน อ้างว่า  จะไปเจรจาด้วย  ขั้นตอนนี้ ห้าม หมายกเครื่องเราครับ
หลังจากนั้น กลับบ้านนอนครับ 
จบ

หรือพูดไม่รู้เรื่อง ก็ลากซักตัวเข้าร้านแล้วโดดเตะก้านคอ ไม่ก็  หมัดสอยปาก มันซักที
แล้ว วันรุ่งขึ้น ค่อยไปจ่้ายค่าปรับครับ

กลัวอะไรมากครับ  ไม่ใช่ พ่อ ไม่ใช่ แม่ เราซะหน่อยนะ 
ถึงเราจะผิดจริง  แต่ พวกหมานำจับ  มันไม่ได้แบบถูกต้องนี่
ทั้งนั้นล่ะ  มาแบบ ไม่ถูกต้องทั้งนั้น 
แบบของแท้ๆ  มีไม่ี่ร้านหรอกที่เ้จอ 
ของแท้ เค้ามา ตำรวจหลายนายนะครับ  ชั้นสัญญาบัตร และัชั้นชำนาญการ

แข็งไว้  เล่นแมร่งถึงศาลไปเลย 
ตำรวจ ช่วยหมานำจับ ก็เอามันออกจากราชการไปด้วยเลยครับ

ผมปากเก่ง เพราะ อาจารย์แมวครับ
ผมสู้หมาได้ เพราะอาจารย์แมวครับ

ขอขอบพระคุณ อาจารย์แมว มากครับ

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes
nuypond
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:02:29 AM »

แปลกหน้า + พูดจาไม่เข้าหู สำเนียงแปร่งๆ ไม่ใช่คนพื้นที่  มาขอให้โหลดเพลงใส่มือถือ
นี่ ผมยิ้มแบบหวานๆ  แล้วตอบไปเลยครับว่า
ไม่รับทำครับ  ขี้เกียจต่อยพวกหมานำจับ 

เจอหมา แนวๆนี้ เยอะมากครับ 
YingPla
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:53:56 AM »

แปลกหน้า + พูดจาไม่เข้าหู สำเนียงแปร่งๆ ไม่ใช่คนพื้นที่  มาขอให้โหลดเพลงใส่มือถือ
นี่ ผมยิ้มแบบหวานๆ  แล้วตอบไปเลยครับว่า
ไม่รับทำครับ  ขี้เกียจต่อยพวกหมานำจับ 

เจอหมา แนวๆนี้ เยอะมากครับ 

ต่างกับที่ร้านหน่อยเดียวตรงที่ว่า

ของคุณ  :   แปลกหน้า + พูดจาไม่เข้าหู สำเนียงแปร่งๆ ไม่ใช่คนพื้นที่  มาขอให้โหลดเพลงใส่มือถือ
ไม่รับทำครับ

ที่ร้าน     :   แปลกหน้า + พูดจาไม่เข้าหู สำเนียงแปร่งๆ ไม่ใช่คนพื้นที่  มาขอให้โหลดเพลงใส่มือถือ
นี่   หน้านิ่ง  เสียงห้วน ๆ  แล้วตอบไปเลยว่า ไม่รับทำ  !  (จบ!)
terdch
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:27:35 PM »

ผมกำลังจะมีหน้าร้านแล้วครับ   Cool

อวยให้ด้วยครับ  อยู่มหาสารคาม 

เก็บข้อมูลมานานแล้วครับ ได้เวลายืดเส้นยืดสายซะที  หุหุ   Wink
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์