หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายได้เสริมหน้าร้าน Internet  (อ่าน 69505 ครั้ง)
fany2001
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 04:31:21 PM »

คุณ boyfasai >>>> สนใจถ่ายรูปติดบัตรมากๆๆเลยค่ะ คิดเอาไว้นานแล้วเหมือนกัน แต่ไม่กล้าลงทุนเห็นว่าราคาเครื่องปริ้นท์กับหมึกแพงมากๆๆ คุณ boyfasai แนะนำหน่อยค่ะ แบบลงทุนไม่เยอะมีไหมค่ะ เมื่อวานลองทำรูปดู(หาความรู้เอาในเว็บอากู๋) แต่เครื่องปริ้นท์เนี่ยสิใช้แบบธรรมดาไม่ได้ ต้องซื้อแบบไหนค่ะ แล้วใช้กระดาษแบบไหน

เอาละครับ  เห็นมีคนสนใจ  การถ่ายรูปติดบัตร  ครับพี่ น้อง  

1.เเต่งภาพเป็น (ไม่เป็นมีวิธีลักไก่ให้ 555+)

2.มีกล้อง (กล้องดีก็ไม่ต้องเเต่งมาก)  ถ่ายเป็น

3.PHOTOSHOP ลงในเเฟรด์ไดร์ก็ได้ไม่ต้องลงที่เครื่อง

4.เครื่องปริ้นของ canon ระบบสีเเบบฟิล์มเเผ่น  หรื่อที่เรียบว่าระบบ ไดสับ เครื่องละ 4900 บาท ครับไม่เเพงมาก

เเต่ถ้ามีร้านอัดภาพ  ไกล้ร้านเราก็ไม่ต้องซื้อครับ  ของผมใช่วิธีส่งไฟล์  ภาพที่เราเเต่งไปทางเมล์ของร้านอัดภาพ  เเละก็นัดรับลูกค้าตอน

เย็นต้นทุน 2 บาท คิด 100 บาท ครับ  เเต่ถ้าลูกค้ารีบก็ต้องมีเครื่องของ canon ระบบไดสับ ไปหาข้อมูลได้  

http://www.apsphotoshop.com/index.php?mn=product&fn=detail&pid=CAPCP720&lng=en

มีข้อสงสัย  โทรสายด่วน 083-609-6668  บอยยินดีรับใช้
ขอบคุณมากๆๆนะค่ะคุุณบอย
Chanonination
*

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:09:49 PM »

siamtopup ดูๆละผมก้อว่าน่าสนใจนะ แต่ว่า..ออกแนวแชร์ลูกโซ่อ่ะ..
mrpee
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 05:29:47 PM »

siamtopup ผมทำมา 2 เดือนกว่า เติมไปแล้ว แสนกว่าครับได้เห็นๆถ้าอยู่ในแหล่งชุมชนยิ่งดีเลย ไม่ต้องใช้ระบบแบบเก่าต้องใช้โทรสัพท์หลายๆเครื่อง
http://www..../refercheck.php?r=bbcomp
ขอให้มีความขัยัน ทำกินจริงๆครับอะไรก็ดีไปหมด
boyfasai
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 01:16:59 AM »

เอาไปเลย ครับบบบ...  ของดีขั้นเทพ  การเเต่งภาพ  เเค่ คลิกเดียว  หรือเเค่ 2 ขั้นตอน ทำเองกับมือเเละบ้างส่วน  เพื่อนร่วมอาชีพ ทำด้วย 

คนใช้เป็นมีประโยนช์ มากครับ  คนไม่เป็น  โทรมาหาผมครับ  รับปรึกษา  สำหรับคนที่พอเป็น PHOTOSHOP บ้างนะครับ  คนไม่เป็นต้องไปศึกษา

เครื่องมือของโปรเเกรมก่อนนะครับ  เเต่ถ้าไม่เป็นเเต่มีความตั้งใจจะหัดเเต่ง  โทรมาได้ครับ  ขอเวลา 11.00- 14.00 น.นะครับ  ย้ำนะครับนี้คือวิธี

เเบบ ลักไก่  เเต่ถ้าเเต่งมือ สวยกว่าครับ  เเต่ถ้ามีคนสนใจมากผม จะทำเป็นคู่มือเเจกนะครับ  เเต่ตอนนี้ ยังไม่ว่างเท่าไรครับ  ไปโหลดกันนนน..ครับ

ไปปล่อยต่อได้ครับ  ไม่มีลิขสิทธิ์  เพราะผมทำเอง 5555+

http://www.4shared.com/file/151551066/b2a1ca96/_ID.html
fany2001
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:08:43 AM »

ขอบคุณค่ะคุณบอย
boyfasai
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 06:30:12 PM »

มีคนโหลดของผม 18 คนเองมีประโยนช์ จริงๆๆ ครับ เอากันไปเยอะๆๆ
boombaboom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 09:56:14 PM »

ขอบคุณมากค่ะ คุณ fany2001  จาลองดูค่ะ
TONPHAINAKUB
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 10:16:10 AM »

ช่างขยันทำจริง ๆ เลยนะครับ

อย่างนี้จะเอาเงินไปเก็บไว้ที่ไหนนักหนาครับ

อิอิ
orbit
*

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 11:14:23 AM »

ตอนนี้ขายบัตรเติมเกมอย่างเดียว ก็ใช้ได้ครับ กะจะลองขายน้ำ ขนมเหมือนกัน
KHONGRIT
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 09:02:08 PM »

ผมทำหลายอย่างครับ ทุกอย่างที่ com ทำได้ และเราทำได้ เช่น รับพิมพ์การ์ดขึ้นบ้านใหม่ - แต่งงาน - บัตรงานศพ - การ์ดงานบวช  - สติ๊กเกอร์ฉลากสินค้าโอท็อป ฯลฯ
รับเข้าเล่มเอกสาร - ถ่ายเอกสาร - ถ่ายรูป -แต่งรูป - รับปรินท์งาน - เคลือบบัตร - ทำตรายาง - รับส่งแฟกซ์ ทุกอย่างที่ว่านี้ มีหมดแล้ว คิดอยากทำอีกอย่าง คือเครื่องเพลสเสื้อ สกรีนเป็นรูปต่างๆตามที่เราออกแบบ เครื่องเล็กราคาประมาณ 29,000 มั้ง คิดว่าถ้าเราหาเสื้อมาขายทำรูปตามสั่ง ติดเสื้อ น่าจะเป็นไปได้  แต่ตอนนี้งบหมดครับ เพราะเอามาลงทุนหลายอย่างแล้ว เรื่องถ่ายรูปติดบัตร ยังไม่รู้จะตัดสินใจยังไงดี ปกติจะส่งอัดที่ร้านถ่ายรูป แต่เราทำเวลาให้เขาไม่ได้ เพราะถ่ายรูปด่วนเขาก็ต้องรอเอาเลย จะใช้เครื่องปริ้นท์ก็คุณภาพไม่ดีเท่าอัดภาพ  อยากหาเครื่องประเภท dyesub ไม่ทราบว่าท่านใดมีประสบการณ์ หรือข้อมูลเกี่ยวกับเครื่องประเภทนี้บ้างครับ กำลังจะหาซื้ออยู่ แต่ไม่รู้จะซื้อยี่ห้อไหน รุ่นไหนดี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์