หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cafesuite เครื่องลูกไม่แสดงหน้าต่าง log in ครับ  (อ่าน 5633 ครั้ง)
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 12:22:35 AM »

ผมกำลังว่าจะเปลี่ยนโปรแกรมคุมร้านใหม่ เลยลองลง cafesuite v3.49 ทำการตั้งค่าเครื่องแม่กับเครื่องลูกตามคู่มือที่โหลดมาพอเครื่องลูกล็อคหน้าจอก็ไม่มีหน้าต่างให้คีรหัสเลยครับหน้าจอดำสนิทกดไรก็ไม่มีไรเกิดขึ้น ทำอยู่หลายรอบมึนตึบ แนะนำด้วยครับว่าไปไงต่อ ตอนนี้ลองเครื่องเดียวกลัวงานจะเข้า
poooneone
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

แค่พอเพียง ก็เพียงพอ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 01:25:12 AM »

1 ปิดไฟร์วอลเครื่องแม่และลูก
2 ลองเข้าเครื่อง boot กด f8 เข้าsafe mode  กด start ไปSearch พิมพ์คำว่า cafeagentในช่อง all files and folders แล้วก็ลบออก รีเครื่อง

ปล เวอร์ชั่นนี้ไม่เคยลอง ผมเคยแนะนำให้ใช้ Cafesuite 3.50.2 นี้ มีปัญหาพอจะแนะนำได้
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 07:43:29 AM »

1 ปิดไฟร์วอลเครื่องแม่และลูก
2 ลองเข้าเครื่อง boot กด f8 เข้าsafe mode  กด start ไปSearch พิมพ์คำว่า cafeagentในช่อง all files and folders แล้วก็ลบออก รีเครื่อง

ปล เวอร์ชั่นนี้ไม่เคยลอง ผมเคยแนะนำให้ใช้ Cafesuite 3.50.2 นี้ มีปัญหาพอจะแนะนำได้

ลองเข้า safe mode ดูแล้วครับ มันก็ยังล็อคหน้าจอดำสนิท กดไรไม่ขึ้นเลยครับ ลงตัว 3.50.2+ภาษาไทยแล้วครัีบ ไปต่อยังไงครับ
jae2529
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:18:11 PM »

ตัวสแกนไวรัสเครื่องแม่มันเห็น cafesuite เป็นไวรัส ดูยุ่งยาก ก็เลยไม่ใช้ กลับมาใช้ Handy Cafe สบายใจ Tongue
toona
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 04:32:07 PM »

ของผมไม่มีปัญหาอะไร แต่ต้อง restart เครื่องลูก สัก 3 - 4 รอบ
จนกว่ามันจะใช้ได้

restart ครั้งแรก มันจะให้ใส่ ip เครื่องเมน
restart ครั้งที่ 2 มันจะขึ้นหน้าจอล็อค
restart กดปุ่ม ครั้งสุดท้าย มันก็๋จะใช้ได้

มั้งครับ ลองดู Cool

UsslaJlwaJ[POP]
สมาชิกเว็บ

UsslaJlwaJ[POP]

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 12:37:35 AM »

ตามนั้นอะ ครับ  cafesuite  ปัญหาเยอะ  ถ้าเราลง  แอนตี้ไวรัส ไป แล้ว ตัวโปรแกรมมันจะฟ้องว่าเป็นไวรัส

ก็ ต้องไป ปรับตั้งค่าที่ ตัว แิอนตี้ ไวรัสอะครับ Shocked

ส่วนตัวผม จากที่เคยใช้โปรแกรมคิด เงินมา .....   เทใจ ให้ ตัวของ  .>>>  Ncafe <<< อะครับ   ใช้มา2 ปี ไม่มี ปัญหาอะไร เลยครับ Roll Eyes
โจ๊ก เห็ด หอม
Moderator
สมาชิกเว็บ

===========

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 10:28:53 AM »

ผมใช้ cafesuite มานานแล้วครับ เรื่อง anti virus ก็บอกมันว่าไม่ใช่ไวรัสก็พอ
ตั้งค่าทีเดียว ไม่ยุ่งยากครับ ไม่ได้ทำทุกครั้งที่เปิดเครื่อง
แต่ส่วนตัวชอบตรงที่รวมค่าปริ้นท์เข้าไปในค่าชั่วโมงได้เลย
แล้วยังใช้ตัวยิง barcode ขายขนมขายน้ำได้ด้วยครับ

ส่วนหน้า login ไม่ขึ้น ลองดูการตั้งค่าเครื่องลูก ตรงเมนู เข้าสู่ระบบ
มันจะมี แสดงหน้า login เมื่อเครื่องล็อค ลองดูครับ ว่าได้เลือกไว้มั้ย

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

Nawin
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 10:33:19 PM »

ชือเครืองแม่ครับ/ip
eonrik
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 10:10:30 AM »

ผมว่ามันหากันไม่เจอนะ หรืออาจหากันเจอแต่ค่าไม่ตรงกันครับ ลองปลดล็อกhdkก่อนก็ดีครับ
tg12
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 10:15:44 AM »

ตัว  CafeAgents  ได้สร้างเองหรือป่าวครับ
หรือไปเอาของที่โหลดมาไปลง

ต้องเอาตัวที่สร้างเองไปลงนะครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์