หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซื้อเก้าอี้กับ Fixchair บ้าง วันนี้โทรไปรู้สึกแย่มากๆ  (อ่าน 17055 ครั้ง)
zodiacac
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:19:25 AM »

ใครเคยซื้อเก้าอี้กับ Fixchair บ้าง วันนี้โทรไปรู้สึกแย่มากๆ

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมจะขายเก้าอี้โซฟาที่ร้านทั้งหมด แล้วก็จะซื้อใหม่ทั้งหมด วันนี้เลยลองโทรไปเจ้า Fixchair

กะว่าจะขายกับเขาทั้งหมด แล้วก็ซื้อใหม่กะเขาเลย

ผม: รับซื้อเก้าอี้ไหมครับ

Fixchair รับซื้อครับ

ผม: ให้ตัวล่ะเท่าไหร่ครับ

Fixchair 100-200 บาท

ผม: 300 ได้ไหมครับ

Fixchair เราต้องเสียค่ารถไปรับมา เราไม่คิดค่ารถเลยได้ราคา 100-200

ผม: ถ้าผมซื้อเก้าอี้ใหม่กับคุณเลย คุณจะได้มาส่งของใหม่แล้ว รับของเก่าที่ร้านผมกลับไป ขอ 300 ได้ไหม

Fixchair เดี๋ยวคุยกับคุณปู นะครับ

Fixchair สวัสดีค่ะ พอดีคุณอ๊อดไม่รู้เรื่องเก่าอี้มือ 2 เท่าไหร่ ปูดูเรื่องเก้าอี้มือ 2 อยู่ ได้ตัวล่ะ 100 ค่ะ

ผม: ผมขอ 300 ได้ไหมครับ

Fixchair ใช้มากี่ปีแล้วค่ะ

ผม: 3 ปีครับ

Fixchair 3ปี งั้นแสดงว่าฟองน้ำตายแล้ว

ผม: เออ... ผมเข้าใจว่าโรงงานซื้อเก้าอี้มือ 2 ไป ใช้เฉพาะโครงเหล็กแล้วทำขึ้นมาใหม่ใช่ไหมครับ

Fixchair ใช่ค่ะ

ผม: แล้วคุณให้เหตุผลว่าฟองน้ำตาย เหมือนกับว่า คุณจะเปลี่ยนแค่หนังแล้วเอามาขายลูกค้าใหม่เลย

Fixchair ไม่ค่ะ เราไม่มีการย้อมแมว เรารับประกันเหล็ก 1 ปี

ผม: ผมกำลังสงสัยที่คุณพูดถึงว่าฟองน้ำตายครับ เพราะถ้าคุณเอาเฉพาะโครงสร้างเหล็กไปทำใหม่ ไม่เห็นเกี่ยวกับฟองน้ำเลย

Fixchair เราให้ได้แค่นี้ค่ะ 100 บาท ไม่ขายก็ไม่เป็นไรค่ะ แล้วก็ตัดสายไปเลย ตู๊ด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครเคยใช้บริการกับเจ้านี้บ้าง มาเล่าสู่กันฟังหน่อย
Evil_keng
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:31:09 AM »

ไม่เคยอะครับร้านนี้ แต่ผมก็ไม่เคยขายนะ ส่วนใหญ่จะซื้อใหม่เลยซะมากกว่า ของเก่าก็บริจาคให้บ้านเพื่อนๆ เพราขายก็ได้ไม่กี่บาท ให้เพื่อนไปใช้ดีกว่า
THIENRAWIT
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:35:59 AM »

ไม่เคยอะครับร้านนี้ แต่ผมก็ไม่เคยขายนะ ส่วนใหญ่จะซื้อใหม่เลยซะมากกว่า ของเก่าก็บริจาคให้บ้านเพื่อนๆ เพราขายก็ได้ไม่กี่บาท ให้เพื่อนไปใช้ดีกว่า
ใช่ครับ ได้มาตัวละ 100 เอาไปบริจาคดีกว่าครับ ได้บุญได้กุศล หรือให้เพื่อนร่วมอาชีพ ยังได้ใจมากกว่าครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
TOPspeed
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:37:30 AM »

ส่วนใหญ่โรงงานเขาก็จะเอาเก้าอี้เก่าไปใช้เฉพาะโครงเหล็กแค่นั้นแหละ ส่วนฟองน้ำเก่าเขาเอาทิ้ง แล้วใส่ฟองน้ำใหม่ แต่นี่พูดว่าฟองน้ำตาย ชักทะเม่งๆ อยู่นะ เป็นใครก็ต้องคิดว่าจะเอาฟองน้ำเก่าไปใช้แล้วบุใหม่แค่นิดหน่อยแล้วขายเป็นมือ1  Lips Sealed
PrettyJudie
Moderator
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:40:00 AM »

ไม่เคยครับ ร้านขายเก้าอี้สวยๆ ในเว็บเราก็มีสมาชิกที่เขารับทำนี่ครับ เยอะแยะ

ไม่แน่ใจครับว่าชื่อร้านอะไร เคยดูในกระทู้เจ้ Atom เก้าอี้ โซฟาเขาสวยดี น่าจะทนทาน แข็งแรง

เจ้ Atom ก็สั่งจากร้านนั้นแระครับ  Smiley ส่วนที่ร้านผมใช้แบบนี้ครับ

Grin Grin Grin

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

terkondeaw
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:43:34 AM »

เสียนิสัย ตรง ตัดสายคนอื่นทิ้ง นี่ ล่ะ ไม่ดี ๆ
PrettyJudie
Moderator
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:12:22 AM »

อ้างถึง
Fixchair สวัสดีค่ะ พอดีคุณอ๊อดไม่รู้เรื่องเก่าอี้มือ 2 เท่าไหร่ ปูดูเรื่องเก้าอี้มือ 2 อยู่ ได้ตัวล่ะ 100 ค่ะ

คุณ อ๊อด น่าจะเป็นเพื่อนสมาชิกในเว็บเรา น่าจะหมายถึงท่าน aossy หรือเปล่า ?

จากกระทู้นี้ครับ http://ict.in.th/31147  Smiley

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

cabal
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:15:45 AM »

ทำธุรกิจต้องใจกว้าง และจริงใจ การบริการต้องเสมอต้นเสมอปลาย
ที่สำคัญคือต้องให้ความสำคัญกับคำว่าลูกค้า

LOVE ICT.
supermong
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:47:03 AM »

ไม่เคยครับ ร้านขายเก้าอี้สวยๆ ในเว็บเราก็มีสมาชิกที่เขารับทำนี่ครับ เยอะแยะ

ไม่แน่ใจครับว่าชื่อร้านอะไร เคยดูในกระทู้เจ้ Atom เก้าอี้ โซฟาเขาสวยดี น่าจะทนทาน แข็งแรง

เจ้ Atom ก็สั่งจากร้านนั้นแระครับ  Smiley ส่วนที่ร้านผมใช้แบบนี้ครับ

Grin Grin Grin

Grin  Grin   Grin  ผมก็ยังมีอยู่บ้าง ไว้นั่งรอ
ICECOMPUTER CHUMSAENG
สมาชิกเว็บ

ทายซิผมอายุเท่าไร?

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:56:03 AM »

ผมว่าจะเปลี่ยนเก้าอี้ใหม่   

Fixchair  กับ Dmaker    เจ้าไหนจะ ok กว่ากันนะ?
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์