หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซื้อเก้าอี้กับ Fixchair บ้าง วันนี้โทรไปรู้สึกแย่มากๆ  (อ่าน 17138 ครั้ง)
bobska
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 04:25:47 PM »

มาแล้วครับสวยงามมาก สมราคา 1400 x12 เหลือโต๊ะอีก800x12 ลดอีก400  ค่าส่งแค่ 760 บาท 800กว่ากิโล
nudeclub73
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:08:45 PM »

ผมเคยซ่อมเก้าอี้กับร้านนี้ เก้าอี้สำรองไม่ได้เรื่องเลยลูกค้าหนีหมด โทรไปเร่งก็อ้างโน้นอ้างนี้ตอนแรกบอกไม่เกิน1อาทิตย์ ให้โทรไปเร่งดูน่าจะเสร็จก่อน รับเก้าอี้ไปวันจันทร์ วัน พฤ เลยลองโทรไปเร่งว่าเสร็จทันเสาร์อาทิตย์นี้ไหม เค้าบอกยังให้คำตอบไม่ได้ให้โทรมาใหม่ พอโทรไปศุกร์ ก็บอกไม่แน่ใจเสร็จทันเสาร์หรือป่าวจะเร่งๆให้ ถ้าเสร็จจะโทรมาบอก ไปๆมาๆก็เงียบ แล้ววันอาทิตย์ก็บอกว่าหยุดอีกไม่มีช่างคนไหนทำงานบอกว่าวันจันทร์ไปส่งให้ พอวันจันทร์โทรไป บอกว่ารถส่งของไม่ว่างต้องเป็นพรุ่งนี้ เลยถามว่าถ้าไปเอาของเองที่ไหน เพราะสงสารลูกค้ามากเก้าอี้สำลองนั้งแล้วเมื่อยมาก เค้าก็อ้างโน้นอ้างนี้แต่ผมยืนยันจะไปรับของเอง เค้าเลยบอกว่ามารับเองก็ไม่ได้คะเพราะยังไม่เสร็จ โหแล้วอ้างสารพัดโมโหมากเลยผม พอไปเร่งมากๆเค้าก็ทำเสียงแข็งกลับมาบอกว่า ก็ทางเราต้องทำให้ดีเก็บงานให้สวยถ้าส่งกลับไปให้ลูกค้าแล้วงานไม่ดีก็ต้องส่งกลับมาแก้อีก เค้าเสียงดังใส่ผม ผมเลยวางสายไป พอวันอังคารผมโทรถามตอนเที้ยงๆว่ามาส่งกี่โมง เค้าบอกบ่ายๆ เลยถามว่าบ่ายช่วงไหนเค้าก็บอกระบุไม่ได้ พอ5โมงเย็นก็แล้วก็ยังไม่มา 6โมงเลยโทรไปถามอีกทีบอกหัวค่ำๆหน่อย ก็รอไป 3 ทุ่มก็ยังไม่มา เลยโทรไปอีกทีเค้าพูดประมาณเหมือนรำคาญว่า ถ้าไปส่งไม่ทันวันนี้ไม่เก็บตังเลย ผมก็ อ๋อเหรอ...  ก็รอต่อไป4ทุ่มกว่าถึงมาถึง พอมาถึงเช็คงาน มีอยู่3-4ตัวที่งานเย็บไม่ค่อยดี ทรงเบี้ยวๆไม่ตรงบ้าง แต่ไอเราก็ตัดใจพอกันทีขี้เกียจให้มันไปแก้ละ เพราะพอรับได้ถึงบางตัวจะเทหน้าไปนิด เย็บไม่สวยก็ช่างมัน ตอนแรกว่าจะสั่งใหม่กับเจ้านี้อีก15ตัว เจองี้พอครับ

ใครไม่เชื่อลองครับเจอมาเหมือนกัน ไม่อยากดีสเคารติด  33 ตัว คิดว่าซื้อใหม่คุ้มกว่า
nudeclub73
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 09:13:00 PM »

สำหรับผมที่เคยซ่อมมาแล้ว คิดว่าซื้อใหม่คุ้มกว่ามากครับ ตัดสินใจดีๆครับ คุณภาพบริการ แค่โฆษณา ลองหาข้อมูลกันเยอะๆหน่อย
aossy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:23:30 PM »

สวัสดีครับ
ขอชี้แจงนิดนะครับ ทางคุณคิวโทรมาถามว่าผมรับซื้อเก้าอี้เท่าไหร่ผมกับปูก็แจ้งไปว่าผมรับอยู่แค่ตัวละ 100-200 บาท ครับ ไม่ได้จะกดราคาหรืออะไรเลยนะครับ เพราะทางเรารับได้แค่ราคานี้ และผมก้ไม่ได้พูดจาไม่ดีเลยสักนิดนะครับ คือเรารับอยู่เท่านี้จริงๆ ครับ ไม่ได้บังคับว่าลูกค้าจะต้องขายให้ผมนะครับ ตรงนี้ขอให้คุณคิวและเพื่อนสมาชิก เข้าใจผมนิดนะครับ เหมือนกับว่าคุณคิวตั้งราคาจะขาย 300 บาท แต่ทางผมซื้อได้แค่ 200 บาท ครับ ก็ดิวราคาตกลงกันไม่ได้ แค่นี้ก็น่าจะจบกันไปครับ ไม่เห็นต้องเอามาลงว่าผมไม่รับซื้อเก้าอี้ในราคาที่คุณต้องการขายไม่ได้นี่ครับ
ขอบคุณครับ

ปล.บทสนทนาที่คุณคิวมาเขียนลงก็จริงบ้างไม่จริงบ้าง คำพูดที่คุณพูดกับเรามากมายหลายอย่างแต่คุณกลับมาเขียนลงในเว็บเพียงแค่บางส่วนของการพูดกันโดยตัดแต่งคำพูดออกมาเพื่ออะไรผมไม่ทราบ ...ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ  ตัวอย่าง เช่น  อย่างรับประกันเหล็ก 1 ปี ทางเราไม่ได้รับประกัน 1 ปีนะครับ แค่ 3 เดือน ครับ และที่คุณบอกว่าทางเราย้อมแมวเก้าอี้ขายลูกค้า ทางเราไม่เคยทำแบบนั้นนะครับ เก้าอี้มือสองผมก็แจ้งลูกค้าว่าเก้าอี้มือสอง ถ้ามีหลักฐานว่าเราย้อมแมวเก้าอี้ขายรบกวนนำมาประจานได้เลยครับ ...ซื่อกินไม่หมดคดกินไม่นาน
aossy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:27:41 PM »

ท่านที่ทางเราทำงานผิดพลาดไปบ้าง ซึ่งทางเราก็ยินดีแก้ไขให้นะครับ ตรงนี้ทางเราต้องขออภัยด้วยนะครับ เราทำดีที่สุดแล้วครับ มีดีบ้าง เร็วบ้าง มีช้าบ้าง ผิดพลาดบ้าง เข้าใจผมนิดครับผม ขอบคุณครับ
TOPspeed
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 12:14:53 AM »

ซื้อเก้าอี้มือ 2 แทนที่จะถามถึงโครงเหล็ก แต่ถามเรื่องฟองน้ำมันก็น่าแปลก และอีกอย่างพวกพูดอยู่แล้วตัดสายทิ้งเนี่ยไม่ดีเลย  Tongue

คิดอีกอย่างเขาอาจมีลูกค้าเยอะอยู่แล้ว เลยเลือกลูกค้าได้  Cry
aossy
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 08:19:36 AM »

ซื้อเก้าอี้มือ 2 แทนที่จะถามถึงโครงเหล็ก แต่ถามเรื่องฟองน้ำมันก็น่าแปลก และอีกอย่างพวกพูดอยู่แล้วตัดสายทิ้งเนี่ยไม่ดีเลย  Tongue

คิดอีกอย่างเขาอาจมีลูกค้าเยอะอยู่แล้ว เลยเลือกลูกค้าได้  Cry
ที่ถามถึงฟองน้ำเพราะ ทางเรานำเก้าอี้มือสองที่รับซื้อมาขายเป็นราคามือสองที่มาทำฟองน้ำแก้ไขฟองน้ำและเสริมฟองน้ำใหม่แล้วขายให้ลูกค้าในราคามือสองนะครับ แล้วเมื่อลูกค้าโทรมาถามเรื่องเก้าอี้มือสองก่อนขายผมจะแจ้งให้ลูกค้าทุกคนทราบก่อนขายให้นะครับ ว่าเป็นโครงเหล็กเดิม ฟองน้ำเดิมนำมาแก้ไขแล้วเสริมให้ เปลั้ยนหนังใหม่ พ่นสีขาเหล็กใหม่ ถ้า้มีลูกค้าคนไหนที่ซื้อเก้าอี้จากผมแล้วโดนผมหลอกหรือโกง ช่วยมาลงประจานดิสเครดิตรให้ผมหมดอนาคตไปเลยครับ ผมพูดและทำธุรกิจแบบตรงไปตรงมานะครับ ส่วนพูดกันแล้วตัดสายทิ้งนี่ผมไม่เคยทำนะครับ ... มีแต่ลูกค้าทำกับผม แต่ก็เข้าใจครับเราทำงานงานบริการ อยากให้เพื่อนสมาชิกเข้าใจผมนิดครับ ผมก็ไม่เข้าใจว่าผมไม่สามารถรับซื้อเก้าอี้ในราคาที่คุณคิวต้องการได้แล้วจะโกรธอะไรผมหนักหนาต้องมาทำแบบนี้ Huh? เซ็ง...เฮ้อ...
anemos
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 08:40:27 AM »

ลูกค้าบอกโดนตัดสาย คนขายบอกไม่เคยตัดสายใครทิ้งเคยโดนแต่ลูกค้าตัดสายทิ้ง

ผมเองก็ไม่ทราบจะฟังใครดี พอดีผมเองก็กำลังจะขยับขยายกิจการ ก็เลยเข้ามาหาข้อมูลดูซักหน่อย

แต่ดูท่าแล้วจะต้องทำการบ้านหนักหน่อยเรื่องโต๊ะเก้าอี้ ร้านอินเตอร์เนทเป็นธุรกิจเกี่ยวกับการบริการ

ผมบริการลูกค้าผมอย่างไร ผมก็คาดหวังว่าจะได้รับการบริการแบบนั้นกลับมาบ้าง

เจอแบบนี้คงต้องขอเก็บข้อมูลไปเรื่อย ๆ ก่อนจะตัดสินใจ 
thoonkhong
*

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 01:22:56 PM »

คือถ้าเป็นร้านของคุณๆละ ถ้าซื้อมือสองมาแล้วฟองน้ำมันยังใช้ได้ คุณจะเปลี่ยนใหม่ป่าว หุ้มหนังเทียมเข้าไปก็มองไม่เห็นแล้ว 
indyclubs
*

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 03:54:04 PM »

ส่งเก้าอี้ไปซ่อมที่ร้านนี้ 22 ตัวหลังโดนน้ำท่วม ตั้งแต่วันที่ 15 ธันวากำหนดส่งบอก 15 วัน
จนถึงวันนี้ก็ยังไม่มาส่ง ไม่รับแม้แต่โทรศัพท์ โพสที่เวบเจ้าตัวก็ไม่มาชี้แจง  ไม่รุ้จะทำไงน้ำท่วมก็แทบจะหมดตัวอยู่แล้ว
น่าจะเห็นใจกันบ้างนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์