หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซื้อเก้าอี้กับ Fixchair บ้าง วันนี้โทรไปรู้สึกแย่มากๆ  (อ่าน 17073 ครั้ง)
hukinen
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:43:31 AM »

โดนกันถ้วนหน้า คราวหน้าก็เอาเก้าอี้เก่าไปบริจาคที่วัดสวนแก้ว หรือ ตามสถานที่เค้ารับบริจาคเถอะครับ จะได้บุญและกุศลแน่นอนไม่ต่างกับคุณควักเงิน 100 บาทใส่ซองทำบุญกันหรอกครับ ดีกว่าขายให้กับพวกรับซื้อมือสองแล้วมาพูดกับลูกค้าว่า "ทางร้านไม่ได้ย้อมแมวขาย" แล้วไอ้ที่คุณรับซื้อไปอย่างนี้เค้าจะเรียกว่าย้อมอะไรดีครับ ช่วยออกมาชี้แจงให้รับทราบหน่อยก็ดีครับ
เด็กน้อย
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 02:16:14 AM »

อีก 1 ทางเลือกนะครับ

ที่ร้านใช้ เก้าอี้พลาสติก เก้าอี้สบาย ครับ เรียกตามคนขาย

แต่ก็ทนความหรูของร้านอื่นไม่ได้ เลยถอยโซฟา มา 10 ตัว เขาขายเป็นคู่ครับ คู่ละ 1,150.- ไม่รู้จะอยู่ได้นานไหม แต่ลูกค้าบอก โอเคเลยพี่
mameaw007
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:31:23 AM »

ใครมีข้อมูลการใช้โต๊ะใช้เก้าอี้มาช่วยกันแชร์ประสพการณ์...ทั้งที่ดีและไม่ดีมาเล่าให้ฟัง..หน่อยครับเป็นข้อมูลให้ได้ศึกษากัน.
meaw
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 11:54:46 AM »

+1  CNRของคุณหลง เยี่ยมมาก  ทั้งบริการและคุณภาพ
khunchaitong
*

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 12:00:39 PM »

พอกันที กับร้านนี้ ทำตามที่พูดไม่ได้  รู้มั้ยว่าเวลารับปากลูกค้าแล้ว มันสำคัญขนาดไหน  ถ้าทำไม่ได้กรุณาอย่ารับปากเลย เสียความรู้สึก รอแล้วรออีก  ส่วนคนที่กำลังคิดก็ดูเอาล่ะกันว่ามีคนมาดิสเครดิตเยอะขนาดไหน
gokiss01
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 06:55:38 AM »

Tongue ผมนึกว่าผมโดนอยู่ เจ้าเดี่ยว ก็แค่นัดส่งของช้ากี้วันน่ะจำไม่ได้ล่ะ  โทรไปแค่ไม่รับสาย  (ผมแค่แชร์ประสบการณ์น่ะครับ)

manowonline
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 12:10:49 PM »

แนะนำว่า ลงตลาดนัดดีกว่าครับ ขัดถูซะหน่อย ราคาตัวละ 590. ออกไวแน่ ผมเคยแล้ว
iu
*

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 05:23:04 PM »

ผมเคยซ่อมเก้าอี้กับร้านนี้ เก้าอี้สำรองไม่ได้เรื่องเลยลูกค้าหนีหมด โทรไปเร่งก็อ้างโน้นอ้างนี้ตอนแรกบอกไม่เกิน1อาทิตย์ ให้โทรไปเร่งดูน่าจะเสร็จก่อน รับเก้าอี้ไปวันจันทร์ วัน พฤ เลยลองโทรไปเร่งว่าเสร็จทันเสาร์อาทิตย์นี้ไหม เค้าบอกยังให้คำตอบไม่ได้ให้โทรมาใหม่ พอโทรไปศุกร์ ก็บอกไม่แน่ใจเสร็จทันเสาร์หรือป่าวจะเร่งๆให้ ถ้าเสร็จจะโทรมาบอก ไปๆมาๆก็เงียบ แล้ววันอาทิตย์ก็บอกว่าหยุดอีกไม่มีช่างคนไหนทำงานบอกว่าวันจันทร์ไปส่งให้ พอวันจันทร์โทรไป บอกว่ารถส่งของไม่ว่างต้องเป็นพรุ่งนี้ เลยถามว่าถ้าไปเอาของเองที่ไหน เพราะสงสารลูกค้ามากเก้าอี้สำลองนั้งแล้วเมื่อยมาก เค้าก็อ้างโน้นอ้างนี้แต่ผมยืนยันจะไปรับของเอง เค้าเลยบอกว่ามารับเองก็ไม่ได้คะเพราะยังไม่เสร็จ โหแล้วอ้างสารพัดโมโหมากเลยผม พอไปเร่งมากๆเค้าก็ทำเสียงแข็งกลับมาบอกว่า ก็ทางเราต้องทำให้ดีเก็บงานให้สวยถ้าส่งกลับไปให้ลูกค้าแล้วงานไม่ดีก็ต้องส่งกลับมาแก้อีก เค้าเสียงดังใส่ผม ผมเลยวางสายไป พอวันอังคารผมโทรถามตอนเที้ยงๆว่ามาส่งกี่โมง เค้าบอกบ่ายๆ เลยถามว่าบ่ายช่วงไหนเค้าก็บอกระบุไม่ได้ พอ5โมงเย็นก็แล้วก็ยังไม่มา 6โมงเลยโทรไปถามอีกทีบอกหัวค่ำๆหน่อย ก็รอไป 3 ทุ่มก็ยังไม่มา เลยโทรไปอีกทีเค้าพูดประมาณเหมือนรำคาญว่า ถ้าไปส่งไม่ทันวันนี้ไม่เก็บตังเลย ผมก็ อ๋อเหรอ...  ก็รอต่อไป4ทุ่มกว่าถึงมาถึง พอมาถึงเช็คงาน มีอยู่3-4ตัวที่งานเย็บไม่ค่อยดี ทรงเบี้ยวๆไม่ตรงบ้าง แต่ไอเราก็ตัดใจพอกันทีขี้เกียจให้มันไปแก้ละ เพราะพอรับได้ถึงบางตัวจะเทหน้าไปนิด เย็บไม่สวยก็ช่างมัน ตอนแรกว่าจะสั่งใหม่กับเจ้านี้อีก15ตัว เจองี้พอครับ

ใครไม่เชื่อลองครับเจอมาเหมือนกัน ไม่อยากดีสเคารติด  33 ตัว คิดว่าซื้อใหม่คุ้มกว่า
++1000000 ร้านนี้ชื่อเสียเค้าดีจริงๆ Grin Grin Grin
admincyber
*

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 10:43:45 PM »

เคยซ่อมกับเจ้านี้แพงเหมือนกันคุณภาพไม่ค่อยดีพังไวมากในเวลาไม่กี่เดือน
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์