หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธี Set TP-Link TL-R480T+ แยกport เน็ตและเกมส์ 100%  (อ่าน 240997 ครั้ง)
monkeylink
เด็กใหม่หัดโพส
*

Monkey Link @ Bangbon - Eakachai

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 01:08:37 AM »

รบกวนถามหน่อยนะครับ ต่อเน็ต true เคเบิล กับ  TP-Link TL-R480T+  ต่อแบบไหนครับ ขอบคุณครับ

ถ้า ตัว เคเบิ้ล คิดว่า ยังไงทางทรูก็น่าจะมีตัวแปลงสัญญาณให้ออกเป็นสาย LAN แต่ก็ต้องดูอีกที ว่า ip ได้เป็น static หรือ dynamic อีกที แล้วค่อยเซ็ตค่าอีกที ครับ
DuFFS
*

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 12:00:57 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับพอดีจะเปิดร้านครับ คิดว่าจะซื้อมาใช้
1. ตัวนี้สเถียนไหมครับ มีงอแง หรือ ดื้อ ไหมครับ ต้องใช้ Version ไหนครับ
2. คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่เสียไปไหม ( ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ )
3. Set config ง่ายไหมครับ
4. ทำให้ครี Dota ได้ทุกเครื่องไหมครับ
5. ถ้าผมจะขอแนวทางในการ Fix จะได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ ถ้าได้รบกวนตอบผมในนี้หรือPM มาก็ได้นะครับ ขอบคุณครับผม
monkeylink
*

Monkey Link @ Bangbon - Eakachai

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 07:25:44 PM »

ขอสอบถามหน่อยครับพอดีจะเปิดร้านครับ คิดว่าจะซื้อมาใช้
1. ตัวนี้สเถียนไหมครับ มีงอแง หรือ ดื้อ ไหมครับ ต้องใช้ Version ไหนครับ
2. คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่เสียไปไหม ( ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ )
4. ทำให้ครี Dota ได้ทุกเครื่องไหมครับ
5. ถ้าผมจะขอแนวทางในการ Fix จะได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ ถ้าได้รบกวนตอบผมในนี้หรือPM มาก็ได้นะครับ ขอบคุณครับผม

1. เสถียร ครับ จัดว่าดีเลย ครับ
2. ก็ คุ้มค่า ตอนนี้ ประมาณ 5000 ต้นๆ ที่ advice ก็มีขาย ครับ
3. config ค่อนข้างง่าย ครับ แต่ก็ต้องมีความรู้พื้นฐานบ้าง นิดนึง
4. ที่ร้านทำให้ ครีได้ ทุกเครื่องครับ รู้สึก จะครีได้เอาแน่ๆ 20 เครื่อง ถ้ามากกว่านั้นยังไม่ได้ลองว่า ถึงกี่ เครื่อง ครับ อาจจะประมาณ 30
5. แนวทางการ config มีให้ดู ตั้งแต่ หน้าแรกเลย ครับ ลองอ่านดูก่อนนะครับ
zeroforce
*

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 07:41:56 AM »

ขอขอบคุณ คุณ monkeylink ที่ทีมวิวเข้ามาทำให้นะครับ
ขอบคุณครับ
DuFFS
*

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:34:21 AM »

1. เสถียร ครับ จัดว่าดีเลย ครับ
2. ก็ คุ้มค่า ตอนนี้ ประมาณ 5000 ต้นๆ ที่ advice ก็มีขาย ครับ
3. config ค่อนข้างง่าย ครับ แต่ก็ต้องมีความรู้พื้นฐานบ้าง นิดนึง
4. ที่ร้านทำให้ ครีได้ ทุกเครื่องครับ รู้สึก จะครีได้เอาแน่ๆ 20 เครื่อง ถ้ามากกว่านั้นยังไม่ได้ลองว่า ถึงกี่ เครื่อง ครับ อาจจะประมาณ 30
5. แนวทางการ config มีให้ดู ตั้งแต่ หน้าแรกเลย ครับ ลองอ่านดูก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วส่งค่า Config ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
sscservice
*

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 09:01:05 PM »

ขอถามหน่อยครับ พอดีผมพึ่งลง ofc tot 30/1 Mb โดยใช้ tp-link TL-R480T V.2 ผมตรวจสอบแล้วไม่มีเมนู loadbalance ทำไงดีครับ 1 wan แต่ผมมี adsl tot 7/1 Mb อีกเบอร์ อยากทำแยกเน็ตแยกเกมส์ โดยใช้ ClearOS ขอถามดังนี้ครับ
1.สามารถตั้งค่าเป็น bridge mode ได้ไหมเท่าที่หาก็ไม่มีครับ
2.ไม่มี loadbalance จะแยกเน็ตเกมส์ยังไงครับ
อะไรอีกมากมายอยากถามครับ รบกวนทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้...
isra
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 04:35:43 PM »

แล้วตั้งค่า QOS จำกัดการดาวโหลดยังไงครับ ควรเซ็ทเท่าไรครับ รบกวนหน่อยครับ

ตอนนี้ที่ร้านก็ใช้ตัวนี้ครับ อยากทราบวิธีการเซตค่า QOS ด้วยครับ รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
sittepon
*

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:41:09 AM »

ผมใช้ R480T+ v2 ตอนนี้อยากรวมเน็ต2เส้นไว้ใช้บิททอเร้นครับ มันออกเส้นเดียวครับ
non_1986
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 11:59:43 AM »

แล้วตัว แยกเน็ตเกมโดยใช้ tp-link  TL-R488T

จะต้องใช้เน็ตกี่เส้นครับ ... (แล้วคำว่า wan หมายความว่าอะไรครับ)
ช่วยตอบทีครับ แล้ว 1*2 เส้น 1 หรือ 2 เส้นดีละครับ ช่วยทีครับ

pairat40
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 03:05:30 PM »

คุณ monkeylink ครับ  มีคนเขาจะขาย tp link +4wan ต่อเน็ท4เส้น ขอรบกวน วิธีเซ็ทแยกเน็ท+แยกเกมส์ด้วยครับ รบกวนหน่อยครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16   ขึ้นบน
  พิมพ์