หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาทำกล้องวงจรปิดด้วย WebCam ไว้เฝ้าร้านตอนปิดร้านไปเที่ยวกัน  (อ่าน 100682 ครั้ง)
swttcom
สมาชิกเว็บ

เทคนิคอล คอมพิวเตอร์

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 08:59:22 PM »

วันนี้คุณกด Like แล้วหรือยัง

ช่วงปีใหม่นี้หลายๆ ท่านอาจจะปิดร้านไปเที่ยวกัน บางร้านที่มีกล้องวงจรปิดก็พออุ่นใจได้
แต่ร้านที่ไม่มีล่ะจะทำยังไงดีล่ะ งานนี้เที่ยวไม่สนุกแน่ๆ มัวแต่ห่วงร้าน ...
ไม่ต้องห่วงร้านอีกต่อไปแล้ว เพราะวันนี้ผมมีวิธีทำกล้องวงจรปิดด้วย WebCam มากฝากกันครับ
และโปรแกรมที่ใช้ทำก็ฟรีไม่มีลิขสิทธิ์ และที่สำคัญเลยครับ เราสามารถที่จะดูกล้องออนไลน์ผ่านเน็ตได้ด้วย ... ว๊าววว เยี่ยมไปเลยหรือป่าวล่ะครับ  
เนื่องจากวิธีทำ + รูปมันค่อนข้างเยอะ ผมเลยจัดทำเป็นไฟล์ PDF ให้โหลดกันครับ ตามลิ้งนี้เลย

http://www.mediafire.com/?95tt5hhd6wou59v

โปรแกรมนี้ผมใช้มาเกือบจะ 1 ปีแล้วนะครับ และถ้ามีคนทำไปแล้ว หรือถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย
เนื่องจากผมศึกษาและทำเองอาจจะบอกฟังก์ชั่นต่างๆ ได้หมดนะครับ ... ท่านใดเคยทำหรือมีประสบการณ์ก็มาบอกเล่ากันได้ครับ
ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ

ปล. การติดตั้งกล้อง พยายามอย่าหันหน้ากล้องย้อนแสงครับ

Technical
MrLeela
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:03:52 PM »

Thanks!

ยังไม่ได้ลองครับ  แต่เข้ามาชื่นชมการทำผลงานมาเสนอครับ  สวดหยวดดดดดด....... Roll Eyes

[size=12p
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:10:58 PM »

เป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกมากๆครับ เอ้า ใครที่จะทำกล้องวงจรปิดจาก webcam รีบมาเก็บไปครับ
อ่อ ผมถามไรหน่อย เจ้าตัวโปรเเกรม H268webcam นี่มันมีลิขสิทธิหรือป่าวครับ
ก่อนไปกด +1 กระทุ้ดีมีสาระให้ครับ
swttcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:18:25 PM »

เป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนสมาชิกมากๆครับ เอ้า ใครที่จะทำกล้องวงจรปิดจาก webcam รีบมาเก็บไปครับ
อ่อ ผมถามไรหน่อย เจ้าตัวโปรเเกรม H268webcam นี่มันมีลิขสิทธิหรือป่าวครับ
ก่อนไปกด +1 กระทุ้ดีมีสาระให้ครับ

ลองเข้าหน้าเวปดูครับ ....
ปกติของฟรีหน้าเวปจะบอกเลยว่า Open Source ... ถ้าเสียตังค์ มักจะบอกว่า Free + Trial อะไรประมาณนี้ ครับ

Technical
noom_tech
สมาชิกเว็บ

คนป่วยต้องการหมอ....คนบริสุทธิ์ต้องการทนาย

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:25:35 PM »

มาแล้วโปรเจคที่รอคอย........ไม่ทราบว่าตัวโปรแกรมจะใช้ทรัพยากรณ์เครื่องมากมั้ยครับ  ถ้าเกิดว่าจะเอามาลงเครื่องคิดตังส์ แล้วเปิดโปรแกรมให้ทำงานตลอดเวลาที่เปิดร้านครับ         
............................................หุหุ   ...ถือโอกาศสวัสดีปีใหม่ซะเลยครับ พี่แอล ขอหั้ยธุรกิจร้านเน็ตพี่เติบโตกว่าเดิมในปี 2012

Love ICT
swttcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:43:11 PM »

มาแล้วโปรเจคที่รอคอย........ไม่ทราบว่าตัวโปรแกรมจะใช้ทรัพยากรณ์เครื่องมากมั้ยครับ  ถ้าเกิดว่าจะเอามาลงเครื่องคิดตังส์ แล้วเปิดโปรแกรมให้ทำงานตลอดเวลาที่เปิดร้านครับ         
............................................หุหุ   ...ถือโอกาศสวัสดีปีใหม่ซะเลยครับ พี่แอล ขอหั้ยธุรกิจร้านเน็ตพี่เติบโตกว่าเดิมในปี 2012
ครับ ขอบคุณกับคำอวยพรของคุณหนุ่ม มากๆ ขอให้พรนั้นจงมีแก่คุณหนุ่มเช่นกัน
เรื่องจองสเปคบอกไว้แล้ว ครับ ... และมันก็ตั้งให้กิน CPU น้อยๆ ได้
ของผมลองไว้กะเซิฟ no-hdd เลย ครับ สบายๆ CPU ขึ้น 60 - 90 %  Grin

Technical
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 10:56:29 PM »

ปกติของฟรีหน้าเวปจะบอกเลยว่า Open Source ... ถ้าเสียตังค์ มักจะบอกว่า Free + Trial อะไรประมาณนี้ ครับ

Free Trial ทดลองใช้ฟรีเเน่นอนต้อง มีวันหมดอายุ เเต่ถ้าผมมีเเครกทำให้มันไม่หมดอายุนี่ เเล้วผมมาอัพเเจกที่เวบนี้ จะผิดอะไรหรือป่าว
swttcom
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 11:15:45 PM »

Free Trial ทดลองใช้ฟรีเเน่นอนต้อง มีวันหมดอายุ เเต่ถ้าผมมีเเครกทำให้มันไม่หมดอายุนี่ เเล้วผมมาอัพเเจกที่เวบนี้ จะผิดอะไรหรือป่าว
อันนี้ต้องถาม MOD ผู้ดูแลแล้วล่ะครับ

Technical
boypkk
สมาชิกเว็บ

ครั้งหนึ่งเคยเป็นนักสู้สีเขียว

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 03:37:16 PM »

แล้วถ้าเกิดเราจะติดกล้องในตำแหน่งที่มันอยู่ไกลละประมาณ 5-10 เมตร มันมีสายขายหรือเปล่าหรือต้องต่อเองแล้วคอมมันจะมองเห็น usb ที่เราเสียบไหมครับ  Huh? Huh?
THIENRAWIT
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 06:38:55 PM »

อันนี้ต้องถาม MOD ผู้ดูแลแล้วล่ะครับ
ผมก็ใช้โปรแกรมนี้มาจะมาจะ 3 ปีแล้วไม่มีหมดอายุครับ ก็ใช้งานได้ปรกติดี
แล้วถ้าเกิดเราจะติดกล้องในตำแหน่งที่มันอยู่ไกลละประมาณ 5-10 เมตร มันมีสายขายหรือเปล่าหรือต้องต่อเองแล้วคอมมันจะมองเห็น usb ที่เราเสียบไหมครับ  Huh? Huh?
ซื้อสายมาต่อครับ แต่คุณต้องเปลี่ยน เพาเวอร์ซัพพลาย แรงๆหน่อยครับ ไม่งั้นมันจะสะดุดหรือค้างเพราะเดินทางไกลอะครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์