หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังแก๊งมิจฉาชีพหลอกคืนภาษีรายได้ ทางโทรศัพท์มือถือ  (อ่าน 3354 ครั้ง)
TERMINATER
สมาชิกเว็บ
**

K-service communication

« เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 03:10:40 PM »

ระวังแก๊งมิจฉาชีพ หลอกโอนเงินทางเอทีเอ็ม โดยในเบื้องต้น หลอกให้หลงเชื่อโดยการใช้โทรศัพท์ตอบรับ แจ้งการคืนเงินภาษี ให้ติดต่อภายในวันนี้ ฝากถึงผู้เกี่ยวข้องกรุณาตรวจสอบเบอร์ 028500946 ด้วยนะครับ เพราะมีการโพสในเน็ตมากเหลือเกินครับว่า หลอกให้โอนเงินผ่านเอทีเอ็ม และวันนี้ โทรเข้าเบอร์มือถือผม เป็นเสียงระบบตอบรับอัตโนมัติ ว่า ท่านมีรายการคืนภาษีเงินได้ ที่ยังไม่ได้รับ กรุณาติดต่อด่วน ภายในวันนี้ ท่านผู้มีส่วนเกี่ยวข้องครับ กรุณาตรวจสอบเบอร์นี้ด้วยนะครับ ว่ามีส่วน ในการคืนเงินภาษีจริงหรือ และเป็นเบอร์ของที่ใด ก่อเหตุในการหลอกลวงต้มตุ๋น มาแล้วมากมายเพียงใด ฝากเพื่อนสมาชิกเรากระจายข่าวต่อด้วยนะครับ จะได้ไม่เป็นเหยื่อ หากจับตัวได้จริง คงมีเจ้าทุกข์โผล่เยอะมากๆ ด้วยความห่วงใยทุกท่านนะครับ จะได้ไม่เป็นเหยื่อ

ภาษาอังกฤษวันละคำวันนี้เสนอคำว่า
 To day=เทดิน    To night =ไถดิน   Tomorrow=โม่หิน
~[Mr.buchidO]~
สมาชิกเว็บ
**

I Tried to be Chill~*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 03:27:15 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ มิจฉาชีพแน่นอนครับ เพราะการคืนภาษีนั้นไม่มีหรอกครับให้มาโอนผ่าน ATM ทางรัฐเค้าจะส่งหนังสือมาเป็นจดหมายให้ที่บ้านว่าท่านมีรายการภาษีเงินได้ที่ได้รับคืน แล้วก็ต้องไปติดต่อกับหน่วยงานของรัฐโดยตรงครับ อย่าไปหลงเชื่อโอนเงินหล่ะ  Roll Eyes

happyJung
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ต
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 03:40:51 PM »

สรรพากร จะคืนเงินภาษีเป็นเฃ็ค เท่านั้น และส่งตรงถึงบ้าน

โดยเช็คจะมีการขีดคร่อม นำเข้าบัญชีธนาคาร ทางเดียว เท่านั้น   Roll Eyes

ถ้าเป็นวิธีอื่น ๆ  โดนหลอกแน่นอน   

" ปายหนาว "
starbucksshop
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:55:01 PM »

เคยโดนเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรไป เค้าจะถามชื่อ เลขที่บัตร ที่อยู่ในการส่งเงินคืน แต่ไม่ได้ให้ไป เพราะจริงๆกรมสรรพกรต้องมีข้อมุลเราอยู่แล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์