หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จังหวัดปทุมธานี คลองหนึ่ง คลองหลวง มีหมาอ้างลิขสิทธิ์มาที่ร้านครับ  (อ่าน 3168 ครั้ง)
themummy7
สมาชิกเว็บ
**

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 02:35:55 AM »

คือว่า้ร้านไม่ได้ติดกล้องวงจรปิดนะครับ ปกติเปิดร้านรับซักรีด และเพิ่งได้มาทำกิจการร้านเกมเพิ่มและได้มีผู้อ้างเป็นลิขสิทธิ์มาเวลา14.00น. พี่สาวผมอยู่คนเดียว ส่วนพี่ผู้ชายที่ดูแลบ้านอยู่ไปธุระข้างนอก และผู้อ้างเป็นลิขสิทธิ์ได้มาที่หน้าประตูแต่ไม่ได้เข้ามาภายในร้านเลยและตะโกนเ้ข้ามาถามว่าเจ้าของร้านอยู่ป่าว พี่สาวก็บอกว่าไม่อยู่และพูดว่านี้คือลิขสิทธิ์นะจะมาขอตรวจพี่สาวก็บอกไปว่าขอดูหมายศาลหน่อย เพราะได้ศึกษาขั้นตอนการรับมือจากเวปนี้มาเป็นอย่างดีการทำกิจการร้านเกมส์ และก็ไม่มีหมายศาลมาและพี่สาวก็กดโทรศัพท์หาปลัดซึ่งเป็นญาติไว้ปรึกษาตอนมีปัญหาซึ่งอยู่ข้างๆบ้าน และผู้อ้างลิขสิทธิ์ก็พูดทันทีว่าผมแค่มาดูเฉยๆไม่มีอะไรหรอกครับ และก็ทำเป็นว่าขอผมเข้าได้ป่าว พี่สาวก็พูดย้ำไปว่าไปเอาหมายศาลมาก่อน แล้วค่อยมาใหม่นะ ผู้อ้างลิขสิทธิ์ก็บอกว่าก็ได้ครับผมจะมาใหม่ และพี่สาวได้สังเกตุดูว่ามากันยังไง มันขับรถมาแต่จอดไกลพอสมควรมากัน2คนผู้ชายผมยาวนะครับ แต่ในรถมีคนนั่งป่าวก็ไม่แน่ใจ เลยฝากเตือนเพื่อนๆให้ระวังด้วยนะครับ  ขนาดประตูมีสติ๊กเกอร์ICTที่สั่งซื้อไปติดไว้แล้วนะมันยังไม่กลัว

ขอขอบคุณเวป ICT ด้วยนะครับที่ให้ความรู้ในการรับมือกับพี่สาวผมและครอบครัวของผมด้วย
zeednaz
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 07:11:20 AM »

ถ้าถามว่ามีหมายศาลไหม  มักจะแก้เกี้ยว  ว่า มาดูเฉยๆ

ถ้าไม่ถามแล้วปล่อยให้เข้ามา  ก็จะอวดอ้างสรรพคุณแล้วก็จับแหลก

ตอนนี้ เรื่องเกี่ยวกับพวกนี้ มันอยู่ที่  สติ+ความรู้ของเจ้าของร้านจริงๆ

ฮวด 9 ตัว
noangcs
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:01:39 AM »

อยากได้สติ๊กเกอร์ทำไงมั่งอ่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์