หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีศึกษา เตือนภัย ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ โดนล่อซื้อ  (อ่าน 66158 ครั้ง)
jametipco
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:11:23 AM »

emotictygถ้าเป็นพี่น้องมันมั้งจะทำยังไงคนทำมาหากินห้ยังมีน่ายิงทิ้งพวกนี้

pop66
*

ทำวันวันนี้ให้ดี ดีกว่าเสียดายที่เมื่อวานไม่ได้ทำ

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 04:05:44 PM »

เราไม่ได้โง่ครับเป็นเพราะเราหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องทำแต่งานจนบางครั้งเราไม่มีเวลามาศึกษาตรงนี้ผมเองรอดมาได้ก็เกิดจากพี่ที่เคยโดนมาเตือนผมนี่ละครับไงต่อไปสู้ๆครับ Cool
vitsarakorn
*

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 01:58:16 AM »

เราทำมาหากินสุจริต แต่กลับโดนพวกหมามาไล่กัด เราก็ต้องเรียนรู้วิธีป้องกันหมากัด และเอาคืนให้สาสม
cct2008
*

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 09:42:37 AM »

เราไม่ได้โง่ครับเป็นเพราะเราหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องทำแต่งานจนบางครั้งเราไม่มีเวลามาศึกษาตรงนี้ผมเองรอดมาได้ก็เกิดจากพี่ที่เคยโดนมาเตือนผมนี่ละครับไงต่อไปสู้ๆครับ Cool

ถูกต้องเลยครับ
BlueSbenz
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:04:33 AM »

ถูกต้องเลยครับ

ถูกต้องเลยครับ  แต่ถ้ารู้แล้วปลดหมาไปหากินกับร้านท่านอื่นๆต่อ  ก็โง่อยู่ดีแหละครับ  อันตรายกว่าหมาด้วยร้านที่โดนแล้วไม่เอาคืน

นกน้อยทำรังแต่พอตัว  จะไม่เกรงกลัวต่อเหยี่ยว
-------------------------
การลงคลิป YouTube ในกระทู้
http://ict.in.th/8004.msg235393;topicseen#msg235393

สมาชิกใหม่ จะเปิดร้านอินเตอร์เน็ต ร้านเกมส์ ทำยังไง
http://ict.in.th/1954

เปิดร้านเกม Playใช้ฮาร์ดดิส โดยไม่ต้องจ่ายค่าเกมเพราะให้เช่าแต่เครื่องเปล่าๆ
http://ict.in.th/4322
pairach_aud
*

“วิธีที่ดีที่สุดในการทำนายอนาคตก็คือ การสร้างมันขึ้นมา”

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:59:34 AM »

จับลิขสิทธิ์ Rabbit Love กับพวกเกี่ยวกับการ์ตูนญี่ปุ่น แถวขอนแก่นช่วงสองเดือนมานี้โดนจับเยอะมากเลยครับช่วงนี้
kengkknd
*

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 12:04:18 AM »

ช่วงไหนมันออกหากินก็แจ้งกันบ้างนะครับ ตำรวจในพื้นที่เก็บส่วยอย่างเดียว ร้านไหนไม่ไห้ ไม่แจ้ง อนาถเลย
warin untapit
*

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:06:19 PM »

ร้านคาราโอเกะระวังด้วย
หมาชื่อขุนทด มาที่จังหวัดสระแก้วแจ้งร้อยเวรเรียบร้อย
warin untapit
*

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:08:40 PM »

ทุกคนอย่าไปให้เงินมันนะ
มันไม่ใช่ลิขสิทธิหรอก
ถึงใช่ก็ไม่ผิดเราไม่ได้ขายเสียงเพลงเขา
เราร้องเพลง
ปล.อย่ายอมเดดขาด

Chenhero
สมาชิกเว็บ
**

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 08:40:53 PM »

1.ลูกค้าเอาเครื่องมาซ่อม ต้องออกใบรับซ่อม
2.ลูกค้าซื้ออุปกรณ์บันทึก(HD,Flash drive) ให้ขายของเปล่าๆไป
3.ถ้าลูกค้าขอให้ลงเพลง ทำทีเป็นว่ามีบริการเลยครับ แบบไม่คิดตัง แต่ให้มารับอีก 1-2 ชม. และเก็บเงินค่าซ่อม หรือ ค่าสินค้าที่ซื้อไว้ก่อน(บวกราคาได้เลย พวกหมามันคิดในใจว่าเด๋วมันได้คืนหลายเท่า)
4.พอมันมารับเครื่องหรือของ ตีหน้าเศร้าครับ "ขอโทษครับพี่ พอดีโรงพักเค้าโทรมาเตือนเรื่องลิขสิทธิ์ ให้ระวัง ผมเลยลงให้ไม่ได้ เอาไว้ เรื่องเงียบๆ ค่อยมาใหม่นะครับ"

ป.ล.มันจะเอาเงินคืนก็ไม่ได้ เพราะเราเก็บเฉพาะค่าซ่อมกับค่าสินค้าเท่านั้น อิอิ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10   ขึ้นบน
  พิมพ์