หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY แนวทางสำหรับท่านที่ต้องการทำโต๊ะคอมแบบใหม่  (อ่าน 97913 ครั้ง)
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 09:59:49 AM »

ผมทำเสร็จหลายวันแล้วละครับ เอามาให้ดูสำหรับเพื่อนที่กำลังอยากทำโต๊ะคอมแบบใหม่
ผมก็ได้ไำอเดีย แนวคิด มาจากเพื่อนๆ ในเว็บ ict นี้ละครับ วัดขนาดจากโต๊ะคอม
ชุดหนึ่งมี 3 ตัว เหตุผลเพราะพื้นที่ร้านผมมันน้อยครับ จะได้เคลื่อนย้ายจัดรูปแบบได้สะดวก
1 ชุดวางได้ 3 เครื่อง ค่าวัสดุอุปกรณ์+ค่าแรง รวม 1,800 บาท ราคาอาจจะเท่ากับซื้อโต๊ะคอม 3 ตัว รวมกัน
แต่สำหรับผมๆ ว่ามันโอกว่า ก็ลองๆ ดูนะครับ แนะนำติชมได้ ขอบคุณครับ
thaikungg
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:01:19 AM »

ผมก็ว่าจะทำแนวนี้เหมือนกันครับ  แต่วางแค่จอ คีย์บอร์ด เม้าท์ นะครับ  เพราะเคสผมยกไว้บนรางแล้ว  แต่ไม้ผมคิดว่าจะเอาแบบผิวมันครับ(แบบโต๊ะคอมไม่รู้เขาเรียกว่าอะไรครับ)  แต่ต้องรอโต๊ะตอนนี้หมดสภาพไปก่อนครับ  (คงไม่เกิน 1 ปี)  ขอบคุณครับ
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:12:20 AM »

โต๊ะคอมผมเอาออกหมดละครับไม่ไหว รางคีบอร์ดหล่นกันกระจายทุกวัน
พาน มหานคร
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

http://www.facebook.com/photo.php?pid=238772&l=b4d

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:52:00 PM »

แบบของ จขกท ก็ดีนะครับประหยัดและถูกดีครับแต่ถ้าต้องการแบบหรูและทนทานอีกนิดหน่อยจะใช้แบบผมก็ได้นะครับใช้มา3ปี สภาพยังเหมือนเดิมทุกอย่างครับ 

candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 02:22:59 PM »

ผมเพิ่งให้ช่างมาวัดพื้นที่พร้อมเสนอไอเดียต่างๆที่อยากให้ช่างทำ ( ไอเดียส่วนใหญ่ได้มาจากท่าน asujika เเล้วนำมาประยุกต์ นู่น นี่ นั่น นิดๆหน่อยๆ )
ราคาค่าเสียหายเมตรละ 3200  ทำเฉพาะโซนหน้า ค่าตัวทั้งหมดอยู่ที่ 60800 ครับ กำลังเริ่มงาน เสร็จเเล้วจะเอารูปมาให้ดูครับ
lKol3zaa
สมาชิกเว็บ

คนเก่งจริงไม่เรื่องมาก..คนฉลาดจริงไม่มากเรื่อง

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 02:37:31 PM »

Smiley ผมว่ามันเหมือนไปกินข้าวในโรงอาหารยังงัยบอกไม่ถูกคับ   ..... ความคิดดีคับ ที่ร้านผมทำเป็นหิ้งไปเลยคับ เอารูปมาให้ดูอีก 1 ทางเลือกคับ
 (จขกท. ผมแซวเล่นนะท่าน อิ อิ)
mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 02:47:20 PM »

ของท่าน lKol3zaa ก็สวยดีครับ มีโครงการจะปรับปรุงร้าน อาจจะทำแบบท่าน lKol3zaa ก็ได้
อารมณ์ประมาณอยากโชว์เคส
lKol3zaa
สมาชิกเว็บ

คนเก่งจริงไม่เรื่องมาก..คนฉลาดจริงไม่มากเรื่อง

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 02:52:22 PM »

Smiley แนะนำนิดนึงคับ ชั้นวางจอควรทำให้เลยมาเยอะๆหน่อยครับ นั้งสบายหน่อย และที่สำคัญ อย่าเอาชั้นวางเคสสูงไปนะคับ เดี๋ยวสาย Mouse มันจะตึงคับ วัดระยะดีๆนะท่าน ส่วนวัสดุทำพื้น กันน้ำสบายมากครับ งบประมาณ ไม่ถึงหมื่นนะ 2 ฝั่งคับ
feelclass
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:16:41 PM »

เน้นทนมือทนเท้าเกรียนๆ ก็พอครับ ถามว่าทำไมต้องทนเท้า เพราะมันชอบถีบครับ เท้าอยู่ไม่สุกต้องเอาไปปีนป่ายฝาผนังด้วย  Sad

PrettyJudie
อาสาสมัคร
สมาชิกเว็บ

___www.ict.in.th___

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:33:30 PM »

แบบของ จขกท ก็ดีนะครับประหยัดและถูกดีครับแต่ถ้าต้องการแบบหรูและทนทานอีกนิดหน่อยจะใช้แบบผมก็ได้นะครับใช้มา3ปี สภาพยังเหมือนเดิมทุกอย่างครับ 

ของพี่พาน เกรียนไม่เตะปลั๊กไฟกระจายเลยเหรอครับนั่น Shocked

คลิกที่นี่ เพื่อขอรับ ข่าวด่วน! จากเว็บ ICT.in.th ทางอีเมล์ ฟรี!

อย่าถามว่าฉันจะได้อะไร แต่จงถามว่าฉันจะให้อะไรกับ ICT.in.th  /Don't ask what I will get, but ask what I will give ICT.in.th

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 15   ขึ้นบน
  พิมพ์