หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DIY แนวทางสำหรับท่านที่ต้องการทำโต๊ะคอมแบบใหม่  (อ่าน 114700 ครั้ง)
คุณยาย
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:31:16 PM »

Smiley แนะนำนิดนึงคับ ชั้นวางจอควรทำให้เลยมาเยอะๆหน่อยครับ นั้งสบายหน่อย และที่สำคัญ อย่าเอาชั้นวางเคสสูงไปนะคับ เดี๋ยวสาย Mouse มันจะตึงคับ วัดระยะดีๆนะท่าน ส่วนวัสดุทำพื้น กันน้ำสบายมากครับ งบประมาณ ไม่ถึงหมื่นนะ 2 ฝั่งคับ
ดีจังไม่ถึงหมื่น สวย น่าสนใจนะจ๊ะ

อย่าเสียดายในสิ่งที่เสียไป แต่จงตื่นเต้นและยินดีกับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น
zeednaz
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:36:57 PM »

อ้างถึง
เดี๋ยวอิฉันผ่านไปสีคิัว จะไปทดสอบการรับน้ำหนักให้ค่ะ ถ้ารับอิฉันไหว คนอื่นก็ไหว

มานอนร้านนู๋ได้เจ๊  ว่าจะเล่นมุขไปทดสอบร้านพี่ชิตไม่เอาดีกว่า

ฮวด 9 ตัว
คุณยาย
สมาชิกร้านอินเตอร์เน็ตรุ่นพี่
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 11:39:58 PM »

เหมือนกันกับที่ร้านเลย (แต่ไม่กล้าลงรูป) ต่างกันที่พื้นที่วางเคสของที่ร้านเป็นลายการ์ตูน ทำเองทุกอย่าง (สามี) อ๊อก เชื่อม ทาสี ตัดไม้ ยิงรีเวส ติดตั้ง ประกอบ มีคนขอแบบไปทำด้วย งบประมาณยาวพอวางได้ 10 เครื่อง ไม่ถึง 4 พันบาทค่ะ
[/quote] ขอแบบหน่อยได้ไหมจ๊ะ

อย่าเสียดายในสิ่งที่เสียไป แต่จงตื่นเต้นและยินดีกับสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้น
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:33:59 PM »

นอกจากจะทำชั้นวางใหม่เเล้วก็เลยถือโอกาศปรับปรุงหน้าจอให้หน้าใช้งานมากขึ้น เพื่อให้เกิดความประทับใจกับลูกค้าครับ

วิธีทำจากกระทู้นี้ครับ  
http://ict.in.th/38478

ปรกติเราจะตั้ง Google เป็นเพจเเรก เเต่ร้านผมใช้เเบบนี้ครับรวมหมดเลย สะดวกต่อลูกค้ามากๆ
http://ict.in.th/32790

หน้าจอเกมส์ร้านผม

ถ้าเห็นว่ามีประโยชน์เอาไปเป็นไอเดียในร้านได้เลยครับ  Smiley

อัพเดทภาพบรรยากาศนิดหน่อยครับ

โซนด้านหน้าฝั่งที่ทำเสร็จ

ห้องโซนหลังก็ได้การอุดหนุนเหมือนเดิม

เริ่มทำอีกฝั่งเเล้วครับ

mahamodo
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:56:41 PM »

ผมทำเสร็จหลายวันแล้วละครับ เอามาให้ดูสำหรับเพื่อนที่กำลังอยากทำโต๊ะคอมแบบใหม่
ผมก็ได้ไำอเดีย แนวคิด มาจากเพื่อนๆ ในเว็บ ict นี้ละครับ วัดขนาดจากโต๊ะคอม
ชุดหนึ่งมี 3 ตัว เหตุผลเพราะพื้นที่ร้านผมมันน้อยครับ จะได้เคลื่อนย้ายจัดรูปแบบได้สะดวก
1 ชุดวางได้ 3 เครื่อง ค่าวัสดุอุปกรณ์+ค่าแรง รวม 1,800 บาท ราคาอาจจะเท่ากับซื้อโต๊ะคอม 3 ตัว รวมกัน
แต่สำหรับผมๆ ว่ามันโอกว่า ก็ลองๆ ดูนะครับ แนะนำติชมได้ ขอบคุณครับ
รบกวนช่วย ระบุขนาดความกว้าง ความยาว ความสูง หน่อยครับ

ผมวัดจากโต๊ะคอมตัวละ 600 กว่าบาทอะครับ

และขอบคุณทุกความคิดเห็นที่เสนอแนะเข้ามา จะได้นำไปปรับปรุงในโอกาสต่อไป

โต๊ะพี่ชิตสวยมากครับ ไฮโซดี ส่วนผมบ้านๆ ครั้นทรี่ๆ
surasivadee
สมาชิกเว็บ

รักนะ...ict.in.th

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:07:29 PM »

เหมือนกันกับที่ร้านเลย (แต่ไม่กล้าลงรูป) ต่างกันที่พื้นที่วางเคสของที่ร้านเป็นลายการ์ตูน ทำเองทุกอย่าง (สามี) อ๊อก เชื่อม ทาสี ตัดไม้ ยิงรีเวส ติดตั้ง ประกอบ มีคนขอแบบไปทำด้วย งบประมาณยาวพอวางได้ 10 เครื่อง ไม่ถึง 4 พันบาทค่ะ
ขอแบบหน่อยได้ไหมจ๊ะ
[/quote]   คุณยายเมลล์มาได้เลยค่ะ เดี๋ยวส่งแบบ กับขนาด+รูปไปให้
itgenious
เด็กใหม่หัดโพส
*

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 08:32:45 PM »

อยากแ ต่งร้านบ้างจัง
candm09
สมาชิกเว็บ

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 12:28:08 PM »

อัพเดทล่าสุด หลังจากที่ต้องสูดกลิ่นทินเนอร์ กลิ่นกาว รวมทั้งฝุ่นมาหลายวัน
วันนี้อีกฝั่งเสร็จเเล้วครับ เย็นๆคงเดินสายเเลนใหม่พร้อมเอาเครื่องลงให้บริการได้ทันที

ส่วนนี่เป็นเศษวัสดุเหลือใช้ครับ ( อะคีริค ) ผมเอามาตัดออกนิดๆหน่อยเเล้วเอาสติ๊กเกอร์ติดหลายๆสีเพื่อความสวยงาม
เอาไปตกเเต่งผนังร้านได้ครับ

miwmilk77
สมาชิกเว็บ

MT Online

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 12:38:52 PM »

อัพเดทล่าสุด หลังจากที่ต้องสูดกลิ่นทินเนอร์ กลิ่นกาว รวมทั้งฝุ่นมาหลายวัน
วันนี้อีกฝั่งเสร็จเเล้วครับ เย็นๆคงเดินสายเเลนใหม่พร้อมเอาเครื่องลงให้บริการได้ทันที

ส่วนนี่เป็นเศษวัสดุเหลือใช้ครับ ( อะคีริค ) ผมเอามาตัดออกนิดๆหน่อยเเล้วเอาสติ๊กเกอร์ติดหลายๆสีเพื่อความสวยงาม
เอาไปตกเเต่งผนังร้านได้ครับ

คุณชิตทำร้านใหม่ อีกแล้ว

lekside
สมาชิกเว็บ

จะดีจะเลวอยู่ที่คน ไม่ใช่อยู่ที่เกม

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 02:42:56 PM »

สุดยอดเลยครับท่ายชิตสวยจัง Smiley
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15   ขึ้นบน
  พิมพ์